เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
TripleN168
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆๆ เรื่องอะไหล่ซักหน่อยครับ  (อ่าน 3161 ครั้ง)

ออฟไลน์ guidetv11

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 86
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ไกด์
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
พอดีว่ารถผมฟอร์ดเอเวอร์เรส2006 ประสบอุบัติเหตุโดนชนท้ายตอนนี้ก็เข้าอู่ที่ประกันเค้าจัดให้อยู่ ตอนนี้ผ่านมาเดือนครึ่งแล้วเลยวันที่นัดรับรถแต่รถก็ยังไม่เสร็จพอสอบถามทางอู่เค้าบอกว่า รออะไหล่ อะไหล่ยังไม่มาแล้วยังไม่แน่ใจว่าจะมาเมื่อไหร่ ผมเลยจะสอบถามแหล่งอะไหล่จากพวกพี่ๆว่าพอมีที่ไหนบ้างไหมเผื่อผมจะได้ไปบอกทางอู่เค้าให้ไปดูอะไหล่ทางนั้นบ้าง อะไหล่ที่ต้องการก็ พวกช่วงล่างข้างหลังทั้งหมดเลย พวกแหนบโช๊ค แกนล้อหลังเพลา อะไรพวกนี้อ่ะครับ ถ้าพอมีแหล่งช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ตอนนี้ไม่มีรถใช้ลำบากมากเลยครับ ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ กุ๊ดจี่

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3334
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: ยา
สั่ง 0 มีหมดทุกชิ้นแหล่ะครับ อู่กับประกันมันพยามหาอะใหล่ถอดมาใส่ให้ เลยต้องรอๆๆไปเรื่อยๆล่ะครับ จนกว่าจะมีรถรุ่นเดียวกัน ขายซากมาให้ถอดแยกอะใหล่ล่ะครับ

ออฟไลน์ Siam

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3843
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Siam
ที่เคยเอารถไปซ่อมนะคับ อู่ใหญ่มากซ่อมครบวงจร...เค้าอธิบายการ claim อะไหล่จาก บ. ประกันว่ามันขึ้นกับเราประกันชั้นหนึ่งไว้แบบไหนด้วย ถ้าแบบซ่อมห้างจะเบิกอะไหล่ศูนย์ได้ แต่ถ้าซ่อมอู่บางชิ้นเบิกไม่ได้ ... ส่วนอาหลั่ยของฟอร์ดเค้าบอกว่าหายากหน่อยครับ เพราะเค้าไม่ปล่อยขายข้างนอก มาสด้าก็ด้วย ส่วน Honda เห็นว่าก็กำลังเอามั่ง ...
อาจไม่ได้ตอบคำถามแต่ก็พอเป็น idea ในการ plan ซ่อมเวลาที่ EV มันอายุมากๆ แล้วน่ะครับ

ออฟไลน์ Parn

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4305
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: Parn
อู่ก็ชอบยึกยักไปมา บางทีก็มาจากประกันเองด้วย
อะไหล่ศูนย์มีหมดครับ แต่มันแพง
แนะนำให้ยื่นเรียกร้องค่าสินไหมค่าไม่ได้ใช้รถระหว่างซ่อม
เรียกไปเลยวันละพัน เดี๋ยวรถก็ได้เร็วขึ้นเลย
ลองอ่านที่นี่ดูครับ
http://pantip.com/topic/31687819

ออฟไลน์ Sarayut J.

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1729
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: ข้าวสวย
อู่ก็ชอบยึกยักไปมา บางทีก็มาจากประกันเองด้วย
อะไหล่ศูนย์มีหมดครับ แต่มันแพง
แนะนำให้ยื่นเรียกร้องค่าสินไหมค่าไม่ได้ใช้รถระหว่างซ่อม
เรียกไปเลยวันละพัน เดี๋ยวรถก็ได้เร็วขึ้นเลย
ลองอ่านที่นี่ดูครับ
http://pantip.com/topic/31687819
เป็นความรู้ใหม่เหมือนกัน เป็นกำลังใจให้ จขกท. ได้รถเร็วๆครับ
3.2  2015  17ตุลาคม

Tags: