เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ลามิน่าฟิลม์ CTX
TripleN168
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อท่อ น้ำทิ้งให้พ้นตัวถังรถ-ป้องกันสนิม ที่จะเกิดตามมา  (อ่าน 12005 ครั้ง)

ออฟไลน์ Manorom

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 7453
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: บอย
    • รางวัลและกิจกรรม

ท่อน้ำแอร์ มีตรงเสื้อเกียร์ ตามรูปที่ลงเลยครับ ...มุดไปดู แต่หารูท่อไม่เจอเลย เจอแต่น้ำแอร์เย็นๆ กะว่า จะต่อท่อเองซะหน่อย :D

ออฟไลน์ sanya0417

• **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4874
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สระแก้ว
  • ชื่อเล่น: ญา
สามหมื่นกว่าโล สนิมเริ่มกินส่วนที่เป็นเหล็ก คาดว่าจากน้ำแอร์ที่ปล่อยลงเสื้อเกียร์

ออฟไลน์ wittayakorn12

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6674
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: wit
ท่อน้ำแอร์ ตรงเสื้อเกียร์ จากการสอบถามจากผู้จัดการศูนย์ Ford ได้ความว่า รุ่นปี 2016 จะมีการแก้ปัญหาจุดนี้ไปแล้วครับ

ออฟไลน์ teeracingshop

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 8797
  • จังหวัด: -ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: tee

ออฟไลน์ Chang

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 3661
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: ช้าง
ขนาดท่อเท่าไร

ออฟไลน์ Krit Omega

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 9131
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Krit

ออฟไลน์ นิรุตติ

• **
  • สมาชิก ID: 4865
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: รุต
ของผม ก็มีน้ำหยด ทั้งข้างหน้าและข้างหลัง เหมือนกันครับ
มีร้านไหน รับทำมั่งครับ
แถวๆ ดอนเมือง/สรงประภา ครับ
ใช้ EV 2.20 ปี 2015 ครับ

ออฟไลน์ โกวิท จงเจตดี

• No.029
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3803
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: วิท
ท่อน้ำแอร์ ตรงเสื้อเกียร์ จากการสอบถามจากผู้จัดการศูนย์ Ford ได้ความว่า รุ่นปี 2016 จะมีการแก้ปัญหาจุดนี้ไปแล้วครับ
รถผมรุ่นปี 2016 ยืนยันว่ามีน้ำแอร์หยดตรงเสื้อเกียร์ แน่นอนครับ
ตอนเข้า ศูนย์ช่างชี้ให้ผมดูแล้ว แต่ยังไม่ได้ใส่สายยางลงมา
แต่ถ้าต่อสายยางแล้ว มีเวลาก็หมั่นดูดออก เช็ดดูบ้างนะครับ เพราะอาจจะมีตะไคร่เป็นลิ่มๆอ่อนๆอุดตัน น้ำจะท่วมภายในรถเอา  ผมโดนมาแล้วตอนใช้ เลเซอร์ ปี 2000
ปล. ต่อหรือไม่ต่อสายยางก็อาจมีตะไคร่เป็นลิ่มๆเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ Wee_Taweesak

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 11098
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: วี
รถผมรุ่นปี 2016 ยืนยันว่ามีน้ำแอร์หยดตรงเสื้อเกียร์ แน่นอนครับ
ตอนเข้า ศูนย์ช่างชี้ให้ผมดูแล้ว แต่ยังไม่ได้ใส่สายยางลงมา
แต่ถ้าต่อสายยางแล้ว มีเวลาก็หมั่นดูดออก เช็ดดูบ้างนะครับ เพราะอาจจะมีตะไคร่เป็นลิ่มๆอ่อนๆอุดตัน น้ำจะท่วมภายในรถเอา  ผมโดนมาแล้วตอนใช้ เลเซอร์ ปี 2000
ปล. ต่อหรือไม่ต่อสายยางก็อาจมีตะไคร่เป็นลิ่มๆเหมือนกันนะครับ
รบกวนสอบถามคุณโกวิท ได้แก้ไขหรือมีข้อมูลวิธีแก้ไขน้ำแอร์หยดตรงเสื้อเกียร์ ด้วยครับ
2.2+ 2018 ลองขึ้นแท่นก็เจอน้ำหยดไหลผ่านบนตัวเสื้อเกียร์จริง ๆ แต่มองหาจุดเกิดเหตฺไม่เจอ รบกวนชี้แนะด้วยครับ
 ;)

Tags: