เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ลามิน่าฟิลม์ CTX
TripleN168
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: รถ EV 3.2+ มีไฟเผาหัวไหมครับ  (อ่าน 5317 ครั้ง)

ออฟไลน์ Direx

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6549
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Direx
    • รางวัลและกิจกรรม
รถ EV 3.2+ มีไฟเผาหัวไหมครับ
« เมื่อ: 23 ก.ค. 2016, 19:36:53 »
 Share 
เนื่องจากผมอ่านคู่มือการสตาร์ทรถพบว่ามีคำแนะนำให้บิดกุญแจไปที่ on แล้วรอให้ไฟเผาหัวดับ แต่ผมดูรถผมไม่เห็นมีไฟเผาหัว  :-X เห็นแต่รูปเครื่องยนต์สีส้มซึ่งจะติดค้างจนกว่าจะสตาร์ทเครื่องไฟรูปรถรยต์สีส้มจึงดับไป 8) crop มาจากคู่มือ Ford update เมื่อ 17/07/2559 ครับ
เรียนสอบถามว่า EV คันอื่นๆมีไฟเผาหัวหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ :emo_020:

ออฟไลน์ Everestlover

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 163
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: Ayutthaya
  • ชื่อเล่น: Alfa
Re: รถ EV 3.2+ มีไฟเผาหัวไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.ค. 2016, 21:24:07 »
มีครับตามคู่มือ

• *
Re: รถ EV 3.2+ มีไฟเผาหัวไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ค. 2016, 21:47:07 »
รบกวนถ่ายรูปไฟเผาหัวให้ดูหน่อยครับ  ;) ว่าอยู่ตำแหน่งไหน สงสัยจะต้องได้ไปเข้าศูนย์ก่อนกำหนดแน่เลยครับ :emo_008:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ค. 2016, 21:49:55 โดย Direx »

ออฟไลน์ ultra7_11

• No.010
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 5551
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: อุลตร้าเซเว่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ก.ค. 2016, 15:29:41 »
 มันจะโผล่ตรงที่วงสีแดงไว้ครับ แต่ผมก็เห็นเฉพาะตอนเช้าๆก่อนออกจากบ้านแค่นั้นนะ

เรื่องไฟเครื่องยนต์ของผมก็จะหายไปเมื่อสตาร์ทครับ
:-\

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ส.ค. 2016, 16:56:23 »
ขอบคุณครับ  ::)เห็นล่ะครับ เฉพาะช่วงเช้า ติดอยู่แว๊บเดียวก็ดับไป  :emo_090:

ออฟไลน์ Athivit39

• *
  • สมาชิก ID: 106
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: Armit
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 เม.ย. 2018, 14:38:43 »
ท่านสมาชิก น้าๆๆ เจอแบบนี้บ้างมัย

Tags: