เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ลามิน่าฟิลม์ CTX
TripleN168
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: บริการรับการแก้ไขกลิ่นภายในห้องโดยสารของ Ford fiesta มีปัญหาเรื่องกลิ่นเหม็นอับ  (อ่าน 46113 ครั้ง)

ออฟไลน์ tatong01

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1490
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: nonthaburi
  • ชื่อเล่น: tong
    • รางวัลและกิจกรรม

อยู่แถวนนท์ยังโดนน้ำท่วมเลยครับ จอดอยู่หน้าบ้านแท้ ๆ
สวัสดีครับ คันก็น้ำท่วมครับ จอดอยู่หน้าบ้านแท้ ๆ ยังท่วมได้ 55555 จัดไปครับ ลูกค้าท่านนี้เอารถที่บ้านมาทำกับที่ร้านของผม 3 คันแล้วครับ คันนี้น่าจะเป็นคันที่ 4 ครับ มาเจอน้ำท่าวแบบนี้คิดหนักครับ รถยุโรปด้วย BMW 523 I ตัวโหดเลยดีกว่าเพราะว่า ต้องถอดตู้แอร์ออกมาเพื่อจะเอาพรมพื้นออกมาได้ครับ 55555 มันทำเอาไว้เข้าศูนย์บริการอย่างเดียวถ้าคนทำไม่เป็น 5555 แค่ คอนโซลกลางนี้ใครแกะไม่เป็นก็ร้องไห้แล้วครับ 55555 แต่ดีน่ะที่ผม มี ฝีที่อยู่ในมือเต็มไปด้วยอะไรดีหน้อ 5555555 จัดไปครับงานจิบ ๆ ชิวล์ ๆ ครับ 55555 จบที่ 8000 บาท ครับ งานฟอกพรมที่ราคาแรงใช้ได้เลยที่เดียวเพราะต้องล้างตู้แอร์ไปเลยครับไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้วถอดออกมาแล้วไม่ล้างก็ใช่ทีครับ จัดไปอย่าให้เสียครับ ทำไปเรื่อย ๆ ไม่รีบ เพราะผมขอเวลา 2 - 3 วันครับสำหรับ BMW 523 I ตัวนี้ 55555 งานดีฝีมือเยี่ยม ช่างโต็งเท่านั้นครับ 55555 โม้มากไปแล้วเรา 5555 เข้าเรื่องต่อ เอาพรมออกมาได้เสร็จก็จัดไปครับความสะอาดที่ต้องได้รับกลับไป 5555 ทำกันจนเสร็จ ตากกันจนแห้ง สนิทจริง ๆ จึงประกอบเข้าไปเหมือนเดิมหมดทุกอย่างครับ 55555 สบายใจที่ได้ทำให้รถที่ลูกค้ารักกลับมาเหมือนเดิมครับ 55555 พอถึงเวลาก็แจ้งให้ลูกค้ามารับรถครับจัดไปครับ พอลูกค้ามาถึงก็ตรวจสภาพดูความเรียบร้อย โอเคจบข่าวดีมาก เดียวจะขายแล้ว ซ่อมมาเยอะเดียวจะไปซื้อเบนส์ขับมันเลย 55555 ตามสบายเลยครับพี่ เอาตามใจที่ชอบครับ แต่ถ้าเป็นผม ผมเล่น เทียร์น่าครับ ดีกว่ารถยุโรปเยอะครับสำหรับบ้านเราเมืองเรา 55555 เรียบร้อยน่ะครับ ขอบพระคุณครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 8 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
จอดทับที่ใครไม่รู้ เลยโดนขีดมาบนฝากระโปรงหน้าครับ
สวัสดีครับ งานแก้ไขครับ รถคันนี้ลูกค้าเพิ่งทำไปกับผมเมื่อไม่กี่วันน่าจะประมาณ อาทิตย์นึ่งเห็นจะได้ ลูกค้าโทรมาบอกว่า คุณช่วยแก้งานให้หน่อยได้ไหมครับ อ้าวงานอะไรแบบไหนครับพี่ ผมกำลังงงกับงานอยู่ด้วยเพราะรถเยอะที่เข้ามาใช้บริการที่้ร้านครับ เลยต้องถามกลับไปแบบนั้นครับ 55555 ผมต้องประทานโทษด้วยน่ะครับ ลูกค้าบอกว่าพี่จำได้ไหมผมเพิ่งเอารถเข้าไปขัดเคลือบกับพี่มาน่ะครับ คัมรี่ ปี 2010 สีดำน่ะครับพี่ ออจำได้แล้วครับ เรื่องของเรื่อง พ่อผมไปจอดทับที่ใครไม่รู้ครับ โดนขีดมาเป็นรอยยาวเลยบนฝากระโปรงหน้ารถน่ะครับ แล้วพ่อผมกลับมาเอายาขัดมาละเลงสะเป็นรอยวง ๆ อย่างนี้น่ะครับ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ ทำอย่างไรก็ได้ให้หาย ผมละโครตโมโหเลย ไม่รู้จะทำยังเพราะเพิ่งทำไปด้วย 55555 สะงั้นวันไหนว่างเข้ามาเลยครับเดียวจัดให้ครับ ก็เข้ามาวันที่ 9 มิถุนายน 2558 ครับ พอมาถึงรถกำลังเยอะเลย ไม่เป็นไรครับผมไม่รีบ โอเคงั้นเดียวบ่าย ๆ มารับน่ะครับ สักพักนึ่งพอเครียร์งานได้เรียบร้อยแล้วก็ เอารถลูกค้ามาทำให้ครับ ลงใหม่หมดเลยตรงฝากระโปรงหน้าเพราะกลัวว่าจะไม่เท่ากัน จัดไปครับ ขำ ๆ เนียน ๆ จนเสร็จเรียบร้อยดีแล้วก็โทรแจ้งให้ลูกค้ามารับ พอมาถึงก็เอา ซาลาเปา มาฝากให้อีก ถึงกับคิดตังค์ไม่ลงเลย 555555 เอาจัดไปครับ เอ็นเตอร์เทนลูกค้าเป็นอันดับหนึ่งอยู่แล้วด้วยครับ 55555 ขอบคุณมากคฟรับ โหพี่โต้ง สุดยอด อะเมสซิ่งสุด ๆ เลยครับพี่ สุดยอดมากเลยครับหายหมดเลย 55555 โครตดีใจเลยไม่มีแม้แต่น้อย จอดกลางแดดให้เห็นกันจะ ๆ ด้วย 55555 สุดยอดเลยครับ ( สุดยอดอยู่แล้วละครับไม่เสียเงินนิฟรีครับ 5555 ) เพื่อลูกค้าครับ 5555 ก็เรียบร้อยดีส่งรถให้กับลูกค้าครับ เดียวผมมาให้พี่เคลือบใหม่น่ะครับพี่โต้ง ครับผม เรียบร้อยผมกลับน่ะครับ ครับผม ขอบคุณครับพี่โต้ง ครับผม ขอขอบพระคุณเป้นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 9 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
เอามาให้เคลือบสีสะหน่อยพึ่งถอยมาได้ 3 เดือนเองครับ จบที่ 900 ฿
สวัสดีครับ วันนี้มีงานนำมาเสนอแนวรูปแบบใหม่น่ะครับ 55555 เป็นรถมอเตอร์ไซด์บิ๊กไบท์น่ะครับวันนี้ DUCATI 899 ครับ ลูกค้าได้โทรมาสอบถามว่าสามารถขัดได้ไหมครับสีของรถ บิ๊กไบท์ ออได้ครับแต่ต้องเอามาดูก่อนครับว่ามากน้อยขนาดไหน สักพักนึ่งก็มาถึง พอเจอก็รอสักครู่ครับเพราะผมติดงานลงแว๊กสีน้ำยา 3M ตัวแรง ให้กับรถลูกค้าประจำอยู่ครับ ที่ผมไม่ได้ถ่ายเก็บเอาไว้เพราะพี่เขามาล้างทุก ๆ 3 - 4 วันแล้วลงแว๊กทุกครั้งทำให้หนากว่าเคลือบแก้วไปแล้วแถมแข็งกว่าระดับ ....... ด้วย 555555 ของเขาดีจริงครับ 3M ใช้แล้วไม่ผิดหวังเลยจริง ๆ 55555 เข้าเรื่องต่อ น้องเขาบอกว่าไปโดนยางมะต่อยมาครับเลยเอาสก๊อตไบท์ขัดสะเลยเป็นรอยลึกเลยครับพี่ จะเอาออกได้ไหมครับรอยของสก๊อตไบท์ ไหนมาดูสิ โหเดียวรู้ครับว่าได้หรือไม่ได้ พอลองทำแล้วงานนี้บอกลูกค้าคำเดียวเลยว่า ทำสีใหม่เถอะแต่ถ้าไม่ซีเรียดอะไรเพราะอยู่ด้านล่างมองยากครับ ลูกค้าโอเคเพราะยืนดูการทำงานของผมตลอด พี่เคลือบสีให้ผมด้วยเลยน่ะครับ โอเคครับก็เอารถไปล้างให้เรียบร้อย พอล้างเสร็จก็ทำเหมือนรถใหญ่เลยครับน้ำยาลงไปเต็มทุกรูปแบบ ลูกเดินมาถามต่อว่าพี่แล้วน้ำยาที่ผมซื้อมาละครับมันดีไหมเนี่ยเป็นแบบเนี่ย 55555 น้ำยาหลอกเด็กน่ะหรอครับ 55555 โหพี่พูดสะเสียเลย เอ้าเรื่องจริงเนอะ ผมโกหกแล้วไม่รวยครับ 55555 น้ำยาที่เป็นตัวเนื้อครีมเนี่ยมันอยู่ในอุณภูมิบ้านเราได้ไม่เกิน เดือนครึ่งหรอกครับ อย่าลืมน่ะครับว่าบ้านเราเมืองร้อนแล้วน้ำยาที่ผลิตเนี่ย ถามเท่านี้ละครับว่าจริงหรือเปล่าที่ผลิตต่างประเทศศึกษาให้ดีครับ 55555 ผมบอกได้เท่านี้ละครับ 555555 เดียวทำสีคันนี้ให้ดู พอถึงเวลาก้ทำไปเรื่อย ๆ และก็ถามว่า จำฟิวส์ขอสีที่มาก่อนทำได้ใช่ไหมครับได้ครับพี่ อ่ะมาดูครับว่าเป็นไง นี้น้ำยาตัวแรกน่ะครับ 55555 โหพี่มันได้แบบนี้เลยหรอ นี้ยังไม่เสร็จน่ะครับ ผมนึกว่าน้ำยาตัวเดียวจบ เปล่าครับผมน่ะลงหลายตัว 55555 ใจเย็น ๆ เดียวจัดให้คับ พอทำไปเรื่อย ๆ ก็ทั้งเงาทั้งฉ่ำสิครับ พี่ผมอยากให้ได้แบบนี้เปิดโทรศัพท์ให้ดูรูปโหนี้ดูก่อนครับว่าเขาใช้แสงช่วยขนาดไหนแหม่ ๆ ไม่มีหรอกครับที่จะทำได้ขนาดนี้ 55555 พี่แล้วถ้าผมเอาน้ำยามาลงเพิ่ม ตัวไหนเอ่ย น้ำยาที่ผมซื้อมาน่ะครับ 55555 ยากลงก็ลองดูว่ามันสู้ตัวนี้ไม่ได้ครับ และที่สำคัญต้องรอให้น้ำยาตัวหมดสภาพก่อนน่ะครับ แล้วค่อยทำเพราะถ้าเอาลงไปซ้ำห่างกันแค่ 2 ถึง 3 วันเนี่ย บอกเลยเสียดายน้ำยาที่ลงเอาไว้ครับ เพราะมันคนละเบอร์กันแล้วก็เข้าใช้ส่วนผสมแต่ละอย่างก็ไม่เหมือนกันครับ แต่ถ้าเป็นผม ผมแนะนำว่าน้ำตัวไหนก็ทำตัวนั้นไปเลยเพราะมันจะหนาขึ้นไปเรื่อยเน้นว่าต้องทำให้สม่ำเสมอน่ะครับ ไม่ใช่ทำที่เดียวแล้วห่างหายไปเลย 555555 ไม่มีตัวไหนทนหรอกครับ และก็คุยเรื่องของรถอีกเยอะครับ เพราะผมก็มี บิ๊กไบท์อยู่คันนึ่งเหมือนกัน มีครบครับเล่นต้องเล่นให้ถึงครับ 555555 เรียบร้อยก็ส่งมอบรถไปครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใขกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 13 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
 เพิ่งได้รถมาเลยข้ามฝั่งมา ฟอกเบาะ ครับจบที่ 2500 ฿
สวัสดีครับ ผลงานการฟอกเบาะครับ ลูกค้าคันนี้เพิ่งได้รถมาเลยเอามาทำความสะอาดสะหน่อย โทรมาสอบถามแล้วก็มาเลยครับ พอมาถึงที่ร้านก็บอกเลยเนี่ยทำเท่าไรเอ่ยตอนแรกถามว่าทั้งฟรมพื้นกับเบาะ เท่าไรเอ่ย ออ มาสด้า 3 หรอครับ อืม 5000 บาท ครับลดไปแล้วกันครับเหลือ 4500 บาท ช่วย ๆ กันไปเพราะเห็นพี่เขาบอกว่าเพิ่งได้รถมา เอาช่วยกันหน่อยเพื่อความสะอาดของตัวรถ พรมมันเปอะไม่มากหรอก มันหนักที่สุดก็ตรงนี้เท่ามุมด้านท้ายเบาะหลังครับ ออแค่นี้เองหรอพี่ เอางี้ผมทำให้ไปเลยแล้วกันแถม ๆ ไปครับแค่นี้ไม่มีปัญหาอยู่แล้วครับ 55555 โอเค ได้ตอนกี่โมงเอ่ย ประมาณ 3 - 4 โมงเย็นน่ะครับพี่ โอเคงั้นเดียวนั่งเล่นที่ร้านได้ไหม ได้สิครับตามสบายเลยครับ แหม่ใครจะกล้าห้ามลูกค้านั่งในร้านตัวเองละครับ 555555 โอเคจัดไป ผมก็ลงมือเลยกันเลยครับเดียวจะแห้งไม่ทันแดดอีก 55555 ตู้อบของผมเขาทำงานเป็นเวลาสะด้วยสิ 55555 ก็ทำไปเรื่อย ๆ ครับลูกค้าเดินออกมาถามว่ามันจะสะอาดไหม เดียวมาดูกันครับว่าเป็นแบบไหน 5555 ถ้าที่ร้านนี้ทำไม่ได้ที่อื่นผมไม่คุยเลยดีกว่าครับ 55555 น้ำยาที่ใช้ผมก็ใช้แพงกว่าชาวบ้านชาวช่องเขาแล้วครับเพื่อไม่ให้มีปัญหากับเบาะกับหนัง และคนที่ใช้ด้วยครับ 55555 โอเคเดียวผมจะรอดู ครับผม พอทำเสร็จก็นำเข้าตู้อบอันมโหรานตะการณ์ตาครับ สัก 3 ชั่วโมงเห็นจะได้แห้งสนิทค่าเชื้อโรคได้ทุกรูปแบบด้วย รังสีอัลตราไวโอเลต เชียวน่ะครับ 55555 รถก็เข้ามาไม่หยุดไม่หย่อนกันเลย ลูกค้าถึงกับอึ้งเลยว่าร้านเล็ก ๆ แบบนี้แต่ลูกค้าดันเยอะมากมาย เพราะบริการด้วยใจและความจริงที่มีให้กับลูกค้าครับผม ลูกค้าเห้นผมได้ทานข้างเที่ยงตอน 5 โมงเย็นน่ะครับ 5555 ลูกค้าบอกว่าพี่นี้ยังไม่ได้พักเลยนิผมเห็นเดินคันโน้นที่นึ่ง คันนี้ที่นึ่ง ลูกค้าเข้าตลอดเลยอ่ะ เต็มทุกวันครับพี่ แต่วันว่างก็มีน่ะแต่ว่างได้เต็มที่เลยน่ะไม่เกิน ครึ่งชั่วโมงครับ หลังจากนั้นก็ไม่ต้องสืบครับเต็มเหมือนเดิมครับ สุดยอดเลยพี่ทำอย่างนี้สิลูกค้าถึงติด ครับผมขอบพระคุณครับ พอถึงเวลาก็เอาเบาะมาประกอบใส่เข้าที่ให้เหมือนเดิมครับ ทุกอย่างใหม่เอี่ยมอ่องอรทัยกันไปเลย ตอนมานี้สีเบาะอีกสีนึ่งเลยน่ะครับ ตอนกลับไปนี้ เป็นไงครับถ้าไม่สะอาดผมก็ไม่คุยด้วยแล้วน่ะครับ 555555 สุดยอดมากเลยพี่ เดียวผมเอารถมาให้ทำอีกมีอีก ขอบพระคุณครับ ผมยอมข้ามฝั่งมาเลยน่ะครับเนี่ย ตามที่เห็นเขียนไว้ในเว็ปจริง ว่าของเขาดีจริงตามที่บอกเอาไว้เลย 55555 ขอบพระคุณครับ โอเคเรียบร้อยน่ะครับ ส่งมอบรถให้กับลูกค้าไปเสมือนใหม่ป้ายแดงเลยดีกว่าครับ 555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 13 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
มาล้างห้องเครื่องอย่างเดียวเพื่อให้ช่างซ่อมได้ดูง่ายขึ้นครับ
สวัสดีครับ ลูกค้าท่านนี้เข้ามาถึงก้ถามเลยว่าล้างห้องเครื่องอย่างเดียวได้ไหมครับ ได้ครับผม จัดไปเลยครับ เพราะว่าความต้องการของลูกค้าคือจะล้างห้องเครื่องเพื่อเอาไปให้ช่างดูว่าน้ำมันเครื่องรั่วมาจากตรงไหน พอเปิดฝากระโปงออกมาผมก็เลยดูให้แบบคราว ๆ น่ะครับว่ามาจากไหน และก้บอกลูกค้าไปเรียบร้อยแล้วว่ารั่วซึมมาจากตรงไหนบ้าง เพราะว่าน้ำมันเครื่องเยิ้มไปทั่วเลยครับแต่ไม่พลาดผมหรอกครับท่าน 55555 ถ้าดูลายน้ำมันที่ไหลออกมาไม่ถูกก็เลิกเป็นช่างเลยดีกว่าครับผม 555555 ก็บรรเลงสิครับด้วยน้ำแรงดันสูงเนี่ยละครับออกหมดเลยไม่เหลือ คราบของน้ำมันเครื่องเลย 5555 กริบ ๆ ครับช่างคนที่ทำจะได้ดูได้ละเอียดขึ้นและง่ายต่อการตัดสินใจในการซ่อมบำรุงครับ 55555 พอล้างเสร็จก้เอาออกมาเป่าลมให้เรียบร้อยแล้วก็ส่งมอบให้กับลูกค้าเป็นที่เรียบร้อยครับ ลูกค้าเห็นแล้วยิ้มเลยว่าไม่มีน้ำมันเครื่องให้เห็นเลยครับ โอเคขอบคุณมาก ครับผมยินดีที่ได้รับใช้ครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 17 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
ฉันมาไกลอีกแล้วครับท่าน ดูเอาเองน่ะครับ ล้างห้องเครื่อง
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับผลงานการล้างห้องเครื่องรถป้ายแดง ๆ ครับ 55555 ดูเอาว่ามาจากไหนดูเอาเองน่ะครับเดียวจะหาว่าคุย 5555 ผมไม่มีอะไรมากหรอกครับนอกจาก ฝี ที่มีอยู่ในมือและประสบการณ์ตรง ๆ ครับ ลูกค้าท่านนี้โทรมาปุปก็เข้ามาถึงที่ร้านเลยครับ ว่าต้องการล้างห้องเครื่องและล้างสีดูดฝุ่นด้วย ออครับ ทั้งหมด 320 บาท ครับ โอเคค่ะพี่ จัดเลย พี่ค่ะถ้าจะเคลือบสีด้วยทันไหม ไม่ทันครับ เดียวน่ะ การเคลือบสีมี 2 แบบน่ะครับ คือแบบไว ๆ ก็เป็นแบบควิกไดร์ เร็วครับสุด ๆ แล้วครับ แต่ถ้าเป็นขี้ผึ้ง มาส่งรถให้ผมเช้าแล้วมารับรถตอนเย็น ๆ ครับ งานออกไปจากที่นี้ต้องแหล่มสุด ๆ ครับเอาง่าย ๆ ว่าฉ่ำกว่าเคลือบ.......แล้วกันครับ 55555 ไม่ได้ติดฝุ่นเลยแม้แต่น้อยครับ 55555 งั้นเดียววันหลังมาน่ะค่ะพี่ ครับผมเอาแค่ ล้างสีดูดฝุ่นกับล้างห้องเครื่องก่อนค่ะ ครับผมจัดไปครับเชิญนั่งรอด้านในได้เลยครับ ล้างไปเรื่อย ๆ ทำไปเรื่อย ๆ จนเสร็จเรียบร้อยก็เรียกลูกค้าให้มาดูว่าห้องเครื่องเรียบร้อยดีน่ะครับเครื่องสตารท์ติดเป็นปกติ เงาสะอาดเรียบร้อย ลูกค้ายิ้มเลย 5555 ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 18 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
ไปโดนน้ำท่วมมาที่ แบริ่งบางนา ครับ ฟอกพรมพื้น จบที่ 2500 ฿
สวัสดีครับ มาแล้วครับงานฟอกพรมพื้น ลูกค้าท่านนี้อยู่แถวอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ แต่ไปโดนน้ำท่วมมาแถว แบริ่งบางนาครับ โดนมาวันเดียวโทรมาถามเสร็จวันรุ่งขึ้นมาเลยครับ พอมาถึงที่ร้านก็เปิดมาดูกันว่าเป็นอย่างไรตกลงเรื่องราคา จบที่ 2500 บาท ครับโอเคครับจัดไปเลยครับ แต่พี่ครับวันนี้อาจจะไม่ทันน่ะครับเพราะว่าพี่มาเอาสะเล่นเกือบเที่ยงแล้วครับ และที่สำคัญถ้าเปียกถึงแผ่นกั้นความร้อนตรงไฟร์วอล์วก็ต้องวัดดวงน่ะครับพี่ 555555 โอเคครับจัดไปเลยเอาให้ไว้เดียวแห้งไม่ทันครับ ก็เอาเครื่องมือมาถอดออกให้หมดรื้ออุปกรณ์ภายในออกให้หมดครับ ลูกค้าก็เดินมาดูอยู่เรื่อย ๆ ครับ เพราะลูกค้าไม่ได้มีธุระไปไหนครับ พอรื้อออกมาเสร็จก็เห็นเลยว่า เปียกยันไฟร์วอล์วแน่นอนเลยเรียกลูกค้าออกมาดูครับ พอลูกค้าเดินมาดู เห็นแล้วน่าจะทันไหมครับวันนี้ วัดดวงครับพี่ ถ้าแดดดีตลอดไม่มีเมฆฝนมาน่ะครับก็น่าจะได้อยู่ ทำไปเรื่อย ๆ ในที่สุดก็แห้งไม่ทันจริง ๆ ก็เลยต้องบอกลูกค้าว่าพี่จะทิ้งรถไว้ให้ผมหรือพี่จะเอากลับบ้านก็ได้ครับ ผมจะได้ประกอบเบาะนั่งไปให้ครับ อืมเดียวผมโทรมาบอกน่ะครับ โอเคครับ สักพักนึ่งก็โทรมาบอกว่าขอเอารถกลับได้ไหมครับ มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมไหมครับ ไม่มีครับพี่ราคาที่ตกลงกันไว้ละครับผมไม่คิดเพิ่มอยู่แล้วครับ เพราะถือว่าเป็นการบริการจากทางร้านอยู่แล้วครับ ขอบคุณมากเลยครับคุณโต้ง ครับผมเดียวผมไปเอารถตอนประมาณ ทุ่มนึ่งน่ะครับ ได้เลยครับพี่ไม่มีปัญหาครับผมอยู่รอได้อยู่แล้วครับครับ ๆ เดียวผมจะรีบไป สักพักลูกค้าก็มาเอารถกลับไปบ้านก่อนเพื่อในตอนเช้าจะได้เอารถขับไปส่งลูกไปโรงเรียนครับ จัดไปครับ พอวันรุ่งขึ้นลูกค้าก็เอารถมาให้ทำเป็นปลาปิ้งเลยครับหันมุมรถเข้าหาแดดให้ส่องถึงแผ่นไฟร์วอล์วเพื่อตากให้แห้งเลยครับ 555555 พอถึงเวลาฤกษ์งามยามดีก็ประกอบทุกอย่างเข้าไปเหมือนเดิมครับในเวลาตอนประมาณ 14.40 น. ครับเพื่อให้ทันที่พี่เขาจะไปรับลูกกลับบ้านจากโรงเรียนครับ พอทำเสร็จล้างรถให้เรียบร้อยแถมสปาโอโซนไปให้ด้วยเพื่อความชัวร์ว่าในช่องแอร์จะต้องไม่มีกลิ่นอับที่ตู้แอร์นั้นดูดกลิ่นเข้าไปตอนที่รถวิ่งมาหาที่ร้านครับ ลูกค้าแฮบปี้สุด ๆ ด้วยผลงานที่ออกมาแล้วสะอาดกลิ่นก็ไม่มี แถมด้วยว่าจะต้องมาให้ที่ร้านขัดเคลือบด้วยน่ะเนี่ย ก็ตีราคาไปให้เรียบร้อยครับ ลูกค้าบอกว่าเดียวไปปั่นเงินก่อนเดียวเอามาให้ทำครับ อ่ะน่ะเดียวจัดให้แบบว่า................อายกันไปเลยครับว่าน้ำยา 3M โครตเทพเนี่ยเป็นอย่างไร 555555 ขอบคุณมากครับคุณโต้งเรียบร้อยน่ะครับขอบคุณครับคุณโต้งครับผม ยินดีให้บริการครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 18 มิถุนายน 2558 เสร็จวันที่ 19 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
โทรมาถามก่อนว่าล้างได้ไหมรุ่นนี้ เบนส์ S500 จบที่ 390 ฿ ครับ
สวัสดีครับ งานล้างห้องเครื่องมากันให้ชมอีกแล้วครับท่าน ลูกค้าได้โทรมาสอบถามว่าสามารถล้างได้ไหม รถเบนส์ ผมก็ตอบทันควันเลยเหมือนกันครับว่า ล้างได้หมดละครับ โอเคเดียวผมเข้าไป ประมาณสัก 11.00 น. ก็มาครับพอเจอผมถามเลยว่าเอาอะไรล้างน้ำยาหรือเปล่าหรือเอาน้ำฉีดเฉย ๆ น้ำยาสิครับพี่ แต่น้ำยาผมไม่กัดไม่มีผลเสียต่อท่อยางสายไฟต่าง ๆ ครับ ถ้าพี่อยากได้แบบนั้นราคาก้ 6 - 7 ร้อยละครับและพี่ต้องไปที่ร้านอื่นเลยครับที่นี้ไม่มีไม่ใช้ครับผม 55555 ล้างได้ใช่ไหมรุ่นนี้ มีอะไรละครับพี่ เครื่องยนต์ก็คือเครื่องยนต์อยู่วันยันค่ำละครับ 555555 เบนส์ S500 สะด้วย 5555 เอาลองดู ลูกค้าถามเพื่อความแน่ว่าไม่มีปัญหาแน่นะครับ ไม่มีสิครับแล้วผมจะกล้าล้างให้พี่ไหมละครับ ที่อื่นเขาไม่กล้าล้างแบบผมแล้วกันครับ ละไว้ในฐานที่เข้าใจครับ 555555 โอเคงั้นล้างภายนอกไปด้วยเลย ครับผม จัดการสะ คราบน้ำมันเครื่องที่เกาะ ๆ อยู่กระเด็นไม่เหลือละครับ 5555 จัดไปถูไปสะอาดกันคนละเรื่องเลยครับ เรียบร้อยแล้วก็เอามาเป่าลมให้แห้งสนิทก่อนทำแว๊กแห้งให้กับลูกค้า อย่างสวยงามครับท่าน ลูกยืนมองบอกว่าทำไมพัดลมไม่หมุนละความร้อนมันขึ้นครึ่งนึ่งแล้วน่ะ 55555 ออความร้อนยังไม่ถึงครับพี่ใจเย็น ๆ ที่พี่เห็นว่าเวลาพัดลมทำงานตลอดเนี่ยคือพี่ติดเครื่องแล้วเปิดแอร์เลยพัดลมมันก้ทำในส่วนของแอร์สิครับ พอพี่เขาเปิดสักพักนึ่งพี่ครับรบกวนปิดแอร์ครับ พอปิดเสร็จควันชุยเลย 55555 ไอน้ำที่มันระเหยขึ้นมานั้นเอง สักพักพัดความร้อนของเครื่องก็ทำงานแบบเบา ๆ เพราะเป็นสเต็ปแรกของการระบายความร้อนรถยุโรปครับ พัดลมจะแบ่งออกเป็น 3 สเต็ปครับพี่ เออดีบอกกันมั่งได้มีความรู้ ครับผม เพราะก็ไม่รู้อะไรมากหรอก ครับผม พอทำจนเสร็จเรียบร้อยลูกค้าก้รับรถไปโดยปริยายครับเพราะลูกค้ายืนดูการทำงานตลอด เลยไม่มีอะไรจะถามอีกเลย 55555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 20 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
 เอารถมาล้างห้องเครื่องก่อนเข้างานครับโชว์ครับ
สวัสดีครับ นี้ก้อีกหนึ่งผลงานครับสำหรับรถแต่งห้องเครื่องมา ลูกค้าโทรมาสอมถามส่งรูปมาทางไลท์ว่าสามารถล้างได้ไหม ผมก็ตอบไปเลยว่าล้างได้ครับแต่ต้องมีเวลาให้ผมน่ะ เพราะลูกค้าบอกมาว่าวันที่ 26 มิ.ย. 58 ต้องเอารถไปโชว์ในงาน ออโต้ซาลอน ที่เมืองทอง อิมแพ็คอารีน่า ครับ จัดไป ลูกค้าอุตสานั่งขัดท่อที่เป็นอลูมิเนียม ให้เงาแต่ยังไม่เคยล้างห้องเครื่องก้เลยเอามาให้ที่้รานก็เอข้าไปโชว์ในงานครับ มาถึงที่ร้านแล้วก็จัดไปสิครับ ความแตกต่างอาจจะน้อยน่ะครับ แต่ได้เอาคราบน้ำมันบนฝาครอบวาล์วออกและสิ่งสกปรกรอบข้างเครื่องออกสะหมดเลย 55555 ลูกค้าบอกว่า ผมไม่กล้าล้างและมันสามารถล้างได้แบบที่พี่ทำเลยหรอครับ ดูเอาครับว่าผมล้างยังไงแต่ให้ดีเอาผ้าชุบน้ำเช็ดก็โอเคแล้วครับ ถ้าไม่รู้จุดไหนเป็นหัวใจหลักของเครื่องน่ะครับ เสียดายครับไม่ได้ถ่ายตอนฉีดน้ำครับเพราะผมเป็นคนล้างเองกับมือ เด็ก ๆ ก็ลืมถ่ายแต่ลูกค้าเขาถ่ายเอาไว้ให้ในเครื่องเขา พอล้างเสร็จก็เอาออกมาเป่าลมให้แห้งสนิทเช็ดคราบน้ำออกให้ ลูกค้าดีใจว่าลูกชายคันงานได้ล้างห้องเครื่องกับเขาเสียที่หาที่ล้างมานานแล้ว 55555และก็ได้คุยการแต่งรถเยอะครับหัวเราะกันร่วนเลยครับ พอถึงเวลาลูกค้าก็เอารถไปเข้างานโชว์ครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 26 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
มาจากลาดพร้าว เพื่อมาล้างห้องเครื่องโดยตรงครับ
สวัสดีครับ เอาผลงานล้างห้องเครื่องมาให้ชมกันอีกแล้วน่ะครับ ลูกค้าคันนี้ข้ามฝั่งมาเลยครับ อยู่แถว ๆ ลาดพร้าวครับ ลูกค้าบอกว่าดูมาจากเว็ปไซด์แล้วตามมาเลยเพราะดูมานานแล้ว หาคนที่เก่ง ๆ ล้างห้องเครื่องแบบสะอาดจริง ๆ ใช้น้ำฉีดอีกต่าง ไม่มีที่ไหนเขาทำกัน และเห็นล้างไปแต่ละคันนี้เอี่ยม ๆ ทั้งนั้น และล้างได้ทุกยี้ห้อด้วย ขอบพระคุณครับ ไม่มีใครเขากล้าทำแบบผมหรอกครับเพราะเขาไม่ได้เป็นช่างโดยตรงมาก่อนครับ แล้วช่างที่เป็นงานกันจริงเดียว 555555 ผมบอกเลยครับว่าหายากและรับผิดชอบในงานที่ตัวเองทำด้วย แถบจะไม่มีแล้วครับ พอล้างเสร็จเรียบร้อยก้เอาออกมาเป่าลมอบห้องเครื่องให้ได้อุณภูมิที่พอดีก็แว็กแห้งเขาให้ เงาแวบๆๆๆ เลยครับไม่เปียกไม่แฉะเหมือนที่อื่นเขาทำกันครับ สูตรใครก็สูตรมันครับผม 55555 จัดไปครับจัดไปและก็ได้คุยกับลูกค้าเกี่ยวกับการดูแลเครื่องยนต์ที่ติดแก๊สมาว่าควรใช้น้ำมันยี้ห้อไหนดีใช้ขนาดไหนถึงต้องถ่านออก ก็บอกลูกค้าไปเป็นที่เรียบร้อยครับ 5555 ลูกค้าก็เดินอมยิ้มกลับบ้านเลยทั้งสวยทั้งเงาทั้งสะอาดครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 26 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
โดนน้ำมาเหมือนกันครับ รู้แต่ว่าฉันมาไกลพอสมควร ฟอกพรมพื้น
สวัสดีครับ มาอีกแล้วครับผลงานการฟอกพรมพื้นครับ ลูกค้าท่านนี้ก็เปิดเว็ปมาตามมาเรื่อย ๆ จนเจอที่ร้านครับ มาถึงก็ถามว่าทำความสะอาดพรมพื้นเท่าไรค่ะ ออ 2000 บาท ครับ ไปโดนอะไรมาครับน้ำเข้ามาจากข้างหลังค่ะพี่ ออครับไหนดูหน่อย โอโหกลิ่นออกแล้วด้วย ไม่มีปัญหาครับเดียวยังรื้อออกมาแล้วถ้าฟอกพรมแล้วยังมีกลิ่นติดอยู่ที่ตัวพรมผ้าห่มด้านล่างนี้ผมก็ต้องขออนุญาติเปลี่ยนเลยน่ะครับเพราะถ้าแก้ไม่หายคือแก้ไม่หาย ผมจะทำให้เต็มที่ครับไม่อยากให้ลูกค้าเสียเงินไปมากกว่านี้ครับผม ขอบคุณพี่มากเลยค่ะ เดียวรถต้องใช้ด้วยใช่ไหมครับผมก็จะประกอบเบาะไปให้ก่อนน่ะครับ เอารถไปใช้ก่อนแล้วพรมแห้งสนิทเดียวผมโทรแจ้งให้เข้ามาใส่น่ะครับ ออหนูขอเข้าเป้นวันเสาร์เลยน่ะค่ะ เพราะไม่มีเวลาจริง กว่าจะเลิกงานมาถึงที่นี้อีก หนูอยู่ไกลมากค่ะไม่ได้ใกล้ ๆ แถวนี้ ออโอเคครับไม่มีปัญหาครับ ก้รื้อออกมาทั้งหมดแล้วก็ฟอกแล้วก็ประกอบเบาะรถใส่เข้าไปก่อน ลูกค้าถามมาคำนึ่งว่ามีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติ่มไหมค่ะ ออไม่มีครับจะให้ถอดเข้าถอดออกสัด 3 - 4 ครั้งผมก็ไม่คิดครับมันอยู่ในราคานี้ละครับ ขอบคุณมากเลยค่ะพี่ ครับผม เรียบร้อยดีแล้วก็ส่งรถไปให้ใช้ก่อน พอถึงวันที่ 27 มิถุนายน 2558 ลูกค้าก็นำรถเข้ามาใส่ประกอบพรมให้เหมือนเดิมทุก ๆ อย่าง แต่ก่อนที่จะประกอบ เห็นว่ามีคราบสกปรกติดอยู่ตามคอนโซนเสาเก๋ง เลยบอกเด็กให้มาเช็ดทำความสะอาดแถมไปเลยครับ มันเกะกะลูกหูลูกตาครับ ขอบคุณมากเลยค่ะพี่ แหม่ไหน ๆ พรมพื้นใหม่แล้วภายในก็ต้องดูสะอาดด้วยสิครับ 55555 จัดไปครับจัดไป เรามีน่าที่เอ็นเตอร์เทนลูกค้าอยู่แล้วครับสำหรับที่ร้านลูกค้าที่เข้ามาใช้บริการกับเราคุณคือคนสำคัญ ที่ทางร้านจะต้องเอ็นเตอร์เทนให้เต็มที่ครับ 555555 พอประกอบเรียบร้อยใหม่เอี่ยมอ๋องอรทัยเลย 55555 ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 20 มิถุนายน 2558 เสร็จวันที่ 27 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
มาทำทั้งคันเลยครับ ฟอกเบาะฟอกพรมหลังคา ขัดลบรอบ เคลือบสี 3M ตัว
สวัสดีครับ มีงานมาให้ชมกันอีกแล้วครับ ช่วงนี้เงียบเหงาพอสมควรน่ะครับ แต่ที่ร้านไม่เคยเงียบครับลูกค้าที่เข้ามาก็มีมาอยู่เรื่อย ๆ พร้อม ๆ กับพวกที่ชอบกวนประสาทน่ะครับ โทรมาทำที่เป็นนัดจะเข้ามาวันนี้วันนั้น 55555 ผมน่ะรู้อยู่แล้วว่าเป็นใครมาจากไหนอยู่ที่ไหน ผมหาจนเจอน่ะครับแต่ไม่อยากทำอะไรเพราะ ผมอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลไปให้ทุกวันละครับ ทำบุญโล่งศพเลย ก็ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญกันด้วยน่ะครับ เข้าเรื่องดีกว่า ลูกค้าท่านนี้โทรมาปุปว่าพรุ่งนี้จะเข้า ก็เข้ามาจริง ๆ ครับไม่ถามอะไรมากมายว่าราคาเท่าไรทำยังมีกี่ขั้นตอนใช้น้ำยาอะไร 55555 ตอนเช้าวันรุ่งขึ้นก้เข้ามาถึงที่ร้านก่อนผมสะอีกครับเอาอีกแล้วเรา ติดธุระอยู่หน่อยนึ่งครับเลยมาช้า พอมาถึงก็เจอลูกค้านั่งรอแล้วก็ทักตามวิถีคนไทยครับ แล้วก็ดูที่รถเลย ลูกค้าถามว่าฟอกเบาะเท่าไรครับ ผมขอเอาไว้ 2000 บาทครับ พรมหลังคาเท่าไรครับ ไหนครับอืม ฟอกทั้งพื้นเลย 1500 บาท ครับ ขัดเคลือบลบรอยครับ เดินดูเสร็จรอยตีนน้องหมาผู้น่ารักทั้งนั้นเลย ผมขอเอาไว้อีก 2500 บาท ครับรวมเป็น 6000 บาท ผมไม่ได้ตกเลขน่ะครับลดให้ไปเลย 500 บาท ครับแถมล้างห้องเครื่องให้อีกต่างหากด้วยครับ 55555 ลูกค้าถามคำเดียวว่าเสร็จประมาณกี่โมงเอ่ย ผมขอเอาไว้ 17.30 น. ครับ จบงานแน่นอนครับ โอเคเดียวผมมาเอารถตอนเย็น ครับผม ได้เลยครับ ก็จัดการสิครับท่าน แต่ขอบอกเอาไว้ก่อนเลยครับว่ารูปถ่ายน้อยมากเป็นประวัติการณ์เพราะไม่มีใครค่อยจะว่างให้เลยครับ สรุปว่าคันนี้ ฟอกเบาะ ฟอกพรมหลังคา ขัดลบรอยเคลือบสี น้ำยา 3M ตัวเทพ ๆ เลยน้ำยาหกตัวที่ลงให้กับลูกค้าครับไม่เทพก็ไม่ต้องคุยกันแล้ว ก็ลงมือทำไปเรื่อย ๆ จนเสร็จละครับ และก็บอกให้ลูกค้านำรถเข้ามารับบริการครั้งต่อไป และข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นที่ผมเองต้องรับผิดชอบในงานนี้ด้วยครับ ลูกค้าเข้าใจและรับฟังเหตุผม ผมบอกเลยว่าเมื่อผมทำผมก็ต้องรับผิดชอบครับ ลูกค้าโอเคเดียวเอารถเขามาให้แว็กแล้วจัดการให้ผมด้วย ครับผม รถก็ส่งมอบให้กับลูกค้าเป็นที่เรียบร้อยครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 27 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
ลาพักร้อนเพื่อเอารถมาขัด - เคลือบสี 3M ที่ร้านโดยเฉพาะครับ
สวัสดีครับ มาแล้วครับผลงานการขัดเคลือบสีรถแบบเทพ ๆ ครับ 55555 ขำ ๆ น่ะครับ ลูกค้าท่านนี้เป็นลูกค้าที่มาล้างรถกับที่ร้านเป็นประจำอยู่แล้ว อาทิตย์ละครั้งครับ เพราะงานยุ่ง ๆ เลยมีเวลาเท่านี้ ก็ไม่มีปัญหาครับ แต่พอมีเวลาถึงกับลางานเพื่อเอารถมาทิ้งไว้ให้ขัดเคลือบสีกันเลยที่เดียวครับ เอามาตั้งแต่เช้าเลยครับ แล้วถามผมว่าเสร็จประมาณกี่โมงครับ ออขอเป็นเย็น ๆ ครับดีที่สุดเพราะต้องไล่สีให้เท่าน่ะครับไม่เท่านี้เสียชื่อตายเลย 55555 โอเคครับพี่เดียวเย็น ๆ ผมมารับน่ะครับ ได้เลยครับผม ได้เวลาก็ลงมือกันเลยครับ งานก็เข้ามาเรื่อย ๆ ตลอดเลย รูปถ่ายอาจจะน้อยไปหน่อยน่ะครับเพราะไม่ค่อยมีใครว่างถ่ายภาพให้เลย ขนาดรถมาล้างห้องเครื่องยังไม่ได้ถ่ายเก็บเอาไว้เลยครับเสียดาย เพราะลูกค้าบอกว่าไม่เคยล้างห้องเครื่องมาเลยเกือบ 6 ปีแล้ว 555555 เสียดายจริง ๆ ครับ เอาแค่คันนี้ก็เกือบจะไม่ได้ถ่ายอยู่แล้วครับ รถคันนี้ก็ทำตามสเต็ปของเจ้าของร้านครับ ทำเองกับมือทำไปเรื่อย ๆ ไม่รีบครับเพราะอยากได้งานดีต้องไม่รีบครับผมถ้างานแบบรีบ ๆ ผมไม่ทำครับ 5555 ทำไปแล้วออกมาไม่สวย ดูแล้วไม่ดี ไม่สมกับราคาที่ลูกค้าเสียเงินมา ไม่ใช่ที่ร้านนี้แน่นอนครับ ลูกค้าต้องคุ้มค่ากับเงินที่ต้องเสียมาให้กับทางร้านครับ 555555 ทำไปที่อย่างลงน้ำยาที่ละตัวจนครบตามสูตรที่ไม่มีใครลอกเรียนแบบได้ครับ สูตรใครก็สูตรมันครับ เพราะน้ำยาแต่ละตัวที่ใช้ต้องมีคุณภาพที่แท้จริงครับ และสมกับราคาด้วยครับ 555555 ดูเอาครับว่าจากสีเดิมมาก่อนขัดกับหลังที่ขัดและเคลือบด้วยน้ำยา 3M ตัวแรงนั้นเป็นอย่างไร เงาสะขนาดนั้น ฉ่ำลึกเหมือนน้ำใส ๆ อยู่ตลอดเวลาครับ เกล็ดมุขของสีต้องเด่นเป็นสง่าครับเห็นแล้วแทงตาบอดเลย 555555 จัดไปจนเสร็จลูกค้าก็มารับรถพอดีเลยครับ ลูกค้าเห็นแล้วเป็นไงบ้างครับพี่ เนี่ยละครับดูเอาชอบไหม โหสะท้อนขนาดนี้ ขาวได้ใจเลยครับ อันนี้ยังขาวได้ไม่มากน่ะครับเพราะเกล็ดสีเขาทำมาแบบนี้บอกตรง ๆ เลยว่าไล่ตั้ง 2 - 3 รอบอ่ะ 55555ถ้าเป็นขาวธรรมดานะหรอ 55555 จะแสบตายิ่งกว่านี้อีกครับ 55555 เดียวดูเอาครับว่าเป็นยังไงในเว็ปร้านนะครับ จะเห็นเลยว่าคนละเรื่องเลยครับตอนมากับตอนเสร็จเรียบร้อยแล้ว และก็บอกวิธีการดูแลไปอีกนิดหน่อยครับ อาทิตย์หน้าเราเจอกันครับ ครับผม ได้เลยครับพี่เดียวจัดเวลามาเหมือนเดิมครับ 55555 จัดไปครับรถต้องสวยต้องเงาไว้ก่อนครับ ครับผมขอบคุณครับ ครับผมไม่มีปัญหาครับยอนดีให้บริการครับผม ก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าเป็นที่เรียบร้อยครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสู.ครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 30 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
อยู่ในเมืองแต่ไม่รู้ตรงไหนรู้แค่ว่าไกลโครต ๆ ฟอกพรมพื้น จบที่ 2000
สวัสดีครับ หายไปหลายวันน่ะครับ มีงานเข้ามาเรื่อย ๆ น่ะครับแต่ผมไม่ได้เอาลงเท่านั้นเองและก้ถ่ายเก็บภาพทันมั่งไม่ทันมั่ง 5555 เข้าเรื่องดีกว่าครับ ลูกค้าโทรมาก่อนล่วงหน้า 1 วันครับว่าทำราคาเท่าไรถ้าเอาพรมพื้นไปฟอก ก็บอกเลยไปครับ 2000 บาท โอเคครับวันรุ่งขึ้นก็มาครับและก็เห็นบอกว่า น้ำแอร์รั่ว 55555 ผมก็งง ๆ ไหนดูสิ ไม่ใช่แล้วครับน้ำแอร์จะรั่วอะไรได้ขนาดนี้ครับ 555555 โอเคไม่เป็นไรครับเดียวผมจัดการให้ครับ ก็ถอดออกมาทั้งหมดเลยแต่ลูกค้าบอกว่าเย็นนี้เสร็จไหม 5555 น่าจะไมทันครับ เพราะว่าพี่มาตั้ง 11.30 น. จะทันไหมเนี่ย เดียวลองดูครับ ก็เดียวให้พี่ตัดสิ้นใจครับ ทำไปเรื่อย ๆ เรียบร้อยดีแล้วก็รอเวลาเลยครับเพราะเปียกยันแผ่นกันความร้อนอ่ะครับ พอถึงเวลาก็ได้อยู่ครับ ลูกค้าบอกว่าไม่น่ามีปัญหา เอางั้นหรอครับผมน่ะประกอบได้น่ะครับ แต่เรื่องกลิ่นผมไม่รับประกันน่ะครับ คุณโต้งคิดว่าจะมีกลิ่นไหม 70 ที่ไม่มี 30 ที่มีครับ 5555 เอาไงครับแต่ผมว่าน่าจะไม่มีน่ะคุณโต้ง แล้วแต่พี่ครับ เพราะพี่ต้องใช้รถน่ะครับผมก้บอกแล้ว เอาประกอบเลยไม่มีปัญหาผมเข้าใจเพราะรถต้องใช่ โอเคครับได้เลยครับ จัดไปครับ ก็ประกอบให้เรียบร้อยจนเสร็จแล้วก็ส่งมอบรถครับ 55555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสุงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 3 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
ตามมาจากเว็ปเพื่อมาฟอกพรมหลังคาโดยตรงครับ จบที่ 1500 บาท ครับ
สวัสดีครับ คันนี้ขับรถเข้ามาที่ร้านเลยครับถามคำเดียวเลยว่า เนี่ยฟอกพรมหลังคาได้ใช่ไหม ได้ครับร าคาเท่าไร ขอผมดูก่อนครับ พอดูเสร็จไม่น้อยเลย 1500 บาท ครับ อ้าวในเว็ปบอกว่า 900 ไง ออ นั้นราคาเริ่มต้นครับผม โอเคไม่เป็นไร งั้นงานต้องออกมาอย่างดีเลยน่ะ นานไหมเวลา เย็นมารับเถอะครับพี่ งานพวกนี้รีบไม่ได้ครับถ้ารีบผมไม่ทำครับ เอาจริงดิ จริง ๆ ครับพี่ โอเคงั้นเย็น ๆ เดียวมารับแต่งานต้องจบน่ะ ครับผม แน่นอนครับรับประกันในงานที่ทำครับผม โอเคงั้นจัดไปเลยครับผม ทำไปเรื่อย ๆ แต่เสียดายครับมีรถเข้ามาขัด เคลือบคันนึ่งลูกค้าประจำเอารถที่บ้านทั้งหมดมาให้ที่ร้านดูแลครับ ถ่ายไม่ทันเพราะต้องแยกร่างครับ 55555 และก็ทำจนเสร็จดูเอาครับว่าก่อนทำกับหลังทำเป็นไง 55555 พอถึงเวลาที่ลูกค้ามารับ เดินมาที่รถเปิดดูแล้วร้องโอโหขาวได้ขนาดนี้เลยหรอ ครับผม เยี่ยมจริงฝีมือดีมาก ๆ เนี่ยละครับที่ผมบอกว่าเร่งงานไม่ได้ครับเพราะงานพวกนี้ต้องใช้เวลาครับถ้ารีบเดียวงานงอกครับ 55555 แจ่ม ๆ ๆ แฟนพี่เขายังบอกเลยว่า สวยเลยละสะอาดมาก ๆ ใหม่เลย ขอบคุรครับ ขอบคุณมากน่ะค่ะที่ทำให้สะอาดได้ขนาดนี้ ครับยินดีครับพี่ โอเคมีอะไรเดียวเข้ามา ครับผมจัดได้ทั้งคันเลยครับ 55555 สุดยอด ขอบพระคุณครับ ขอขอบพระคุณเป้นยอ่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 4 กรกฎาคม 2558 ครับ

Tags: