เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ลามิน่าฟิลม์ CTX
TripleN168
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: บริการรับการแก้ไขกลิ่นภายในห้องโดยสารของ Ford fiesta มีปัญหาเรื่องกลิ่นเหม็นอับ  (อ่าน 46114 ครั้ง)

ออฟไลน์ tatong01

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1490
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: nonthaburi
  • ชื่อเล่น: tong
    • รางวัลและกิจกรรม

มาจากนวนคร เพื่อมาพอกเบาะที่เปื้อนเลือดครับ จบที่ 1000 ฿ ครับ
สวัสดีครับ งานนี้ที่นี้ที่เดียวที่ไม่มีใครเหมือน ลูกค้าคันนี้มาจากแถวนวนครครับ เบาะเปื้อนเลือดมาพอสมควรตอนกลางคืนครับแต่เอามาให้ที่ร้านเย็นของอีกวันนึ่ง 5555 เป็นกังไปแล้วด้วยครับ ลูกค้าถามเลยว่าเท่าไรค่ะพี่ เท่าเดิมครับเบาะหลังทั้งหมด 1000 บาท ครับ ลดหน่อยได้ไหมค่ะพี่ 55555 ไม่ล้อน่ะครับคราบเลือด ที่เป็นกังมาแล้วด้วย ผมจะทำให้ดีที่สุดดีกว่าครับ โอเคค่ะพี่ เดียวที่สายเบลผมจะพยายามเอาออกให้ได้มากที่สุดน่ะครับ เพราะมันฝั่งเข้าไปแล้วเนี่ยยากครับ ช่วยหน่อยเถอะพี่ เพราะมันเหมือนโหดเกินเลือดสาดเลย 555555 โอเคครับ ก็จัดไปในเย็นวันนั้เลยครับจะได้รีบตากให้แห้งสนิทจริง ๆ และกลิ่นของคาวเลือดจะต้องไม่มีด้วย 5555 และก็จบเรียบร้อยเป้นอันที่สิ้นสุดครับ และก็บอกไปว่าวิธีการกำจัดกลิ่นแบบบ้าน ๆ ให้ลูกค้าไปทำเสียก่อน ถ้าไม่หายเดียวผมจัดให้ 55555 ก้เรียบร้อยครับไม่เหลือวิธีบ้าน ๆ ครับ สิ่งที่ใครหลาย ๆ คนไม่รู้ครับ 55555 ขอขอบพระคุรเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 5 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มาจาก นครปฐม เพื่อมาฟอกพรมหลังที่เปื้อนน้ำมันมา จบที่ 1000 บาท
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับผลงานการฟอกพรมหลังคาของรถ CRV ปี 21013 ครับ ลูกค้าได้โทรมาสอมถามก่อนว่าถ้าเอาไปทำวันนี้จะเสร็จไหม ผมก็บอกเลยว่าเสร็จครับ แต่ต้องดูหน้างานก่อนน่ะครับ และลูกค้าก้ถามเส้นทางมาอีกที่นึ่งเพราะมาจาก จ. นครปฐม ครับ สักพักนึ่งก็มาถึงและก็ได้ออกมาดูที่รถ ลูกค้าบอกว่ามันเป็นคราบอยู่เนี่ย ช่างเขาทำมาให้ได้แค่นี้เอาน้ำสบู่มาล้างให้เลยเป็นคราบเลย โอเคครับพี่ มันต้องไล่ทั้งผืนครับ ว่ามาราคาเท่าไร 1000 บาท ครับโอเคแล้วมันจะหมดคราบไหม หมดสิครับพี่ โอเคนานไหมครับ น่าจะประมาณไม่เกิน 16.00 น. ครับ โอเค ก็ลงมือทำเลยครับ ทำไปเรื่อย ๆ ไล่อยู่ 3 รอบเลยเพื่อความสะอาดและคราบต้องไม่มี แต่มันมองยากมากครับเพราะทำไปถึง 3 รอบ ลูกค้าบอกยังมีแถว ๆ นี้ครับ ออได้เลยครับทำจนกว่าลูกค้าจะพอใจละครับ พอดูแล้วฟิกเรื่องความสะอาดมาก ผมก็ทำให้ถึงที่สุดละครับลูกค้ามาบอกที่หลังว่ามันเปื้อนน้ำมันเป็นรอยมือของช่าง แล้วเอาสบู่มาล้างให้ โหพี่บอกตั้งแต่ที่แรกน่ะผมจะได้บอกก่อนเลยว่าหมดหรือไม่หมด แหม่มาเล่นบอกสะที่หลัง 55555 แต่ลูกค้าก้บอกครับว่าไม่เป้นไรได้เท่าไหนเอาเท่านั้นครับ แต่ดูยังไงก็ออกหมดครับลูกค้าบอกไม่หมด ผมก็ต้องไม่หมดตามไปด้วยเลย 5555 เพราะลูกค้าบอกว่าเดียวผมสั่งใหม่เลยเอามาใส่ใหม่ไม่ชอบที่มองแล้วมัน......พูดไม่ถูก โอเคครับพี่เรียบร้อยแล้วน่ะ ครับผม ขอบคุณมาก ขอบพระคุณครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 7 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
เพิ่งซื้อรถต่อมาไม่เคยทำอะไรเลย เอาสะหน่อยครับล้างห้องเครื่อง
สวัสดีครับ ผลงานการล้างทำความสะอาดห้องเครื่องมาให้ชมกันอีกแล้วครับ ลูกค้าท่านนี้ได้ติดต่อสอบถามมาทางไลท์ครับว่าล้างห้องเครื่องนั้นจะมีปัญหาไหม ก็ตอบไปครับว่าไม่มีปัญหาครับ สักพักนึ่งก็มาถึงที่ร้าน ลูกค้าบอกว่าล้างทำความสะอาดห้องเครื่องอย่างเดียวครับ จัดไปครับ และก็ได้คุยกับลูกค้าเรื่องรถว่าต้องไปทำอะไรมั่ง เพราะรถเพิ่งซื้อต่อมาจากคนรู้จักกัน รถคันนี้วางเครื่อง 1UZ มาครับ แต่ติดสวยไปหน่อยช่างวางติดแก๊สมาวางหัวฉีดแก๊สสะห่างจากท่อร่วมไอดี และรถมันจะไปวิ่งออกยังละครับ การสูญเสียที่เกิดขึ้นก็เยอะอยู่แล้ว ไหนจะวางหม้อต้มแก๊สสูงกว่าหม้อน้ำอีก วางได้ชุ่ยมาก ๆ 55555 ตาย ถึงมิน่าละลูกค้าถึงบ่นว่าวิ่งไม่ออกแล้วก็กินแก๊สพอสมควร 55555ผมก็แนะนำไปหลายอย่างเลยครับลูกค้าบอกคำเดียวเลยว่า คุณโต้งเป็นช่างมาก่อนแน่เลย ก็รถผมก็วาง UZ เหมือนกันครับกำลังเอาไปเซ็ทเป็น ทวินเทอร์โบอยู่ครับ 55555 จะเอาวิ่งไปไหนครับ 5555 เป็นช่างแล้วต้องเล่นให้สุดครับ ว่ามันได้ขนาดไหน 55555 โอเคครับรถเรียบร้อยแล้วน่ะครับ ขอบคุณครับคุณโต้งมีอะไรเดียวผมมาปรึกษา ได้ครับผมยินดีครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 7 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
เบาะเปียกฉี่ผู้ใหญ่มาครับกลิ่นนี้ใช้ได้เลยที่เดียว
สวัสดีครับ มาแล้วครับงานฟอกเบาะ ลูกค้าท่านนี้โทรมาถามว่าราคาเท่าไร อยู่ตรงไหน พอบอกสถานที่ไปถึงกับร้องอ อ เลยครับ 555 ลูกค้าบอกว่าเบาะโดนฉีผู้ใหญ่เปียกมา มันมีกลิ่นทำให้หายได้ไหมครับ ออได้ครับไม่มีปัญหาเลยครับเรื่องเล็กสำหรับที่ร้านครับ เพราะที่ร้านนี้ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ครับ 5555ตอนแรกบอกว่าเบาะที่นั่งหลังตัวเดียวบอกราคาเสร็จเรียบร้อย สักพักมาบอกว่าเอาเบาะตัวหน้าตรงคนขับให้อีกตัวนึ่งน่ะครับ ได้เลยครับผมไม่มีปัญหาครับ ทำให้กลิ่นหายที่น่ะครับมันเหม็นมากเลย ครับผม เออคุณโต้งรถนี้สามารถล้างห้องเครื่องได้ใช่ไหมครับ ผมไม่กล้าล้างครับ ได้หมดทุกยี้ห้อทุกรุ่น ไม่ว่าจะติดแก๊สมาหรือไม่ติดแก๊สก็ตามครับ ดี ๆ ทีบ้านมีอยู่ 3 คันเดียวเอามาให้คุณโต้งดูแลดีกว่า ได้เลยครับผม ผมไม่รู้น่ะเนี่ยว่ามีร้านอยู่ตรงนี้ด้วย 55555 ครับ ผมบอกเลยครับว่าคนบางใหญ่เนี่ย ใกล้เกลือกินด่างครับ 5555ไปหาที่ทำแต่ละที่ไกล ๆ ทั้งนั้น 55555 ผมก็ไม่เข้าใจน่ะครับบ้างคนต้องดูว่าสถานที่นี้ต้องดูมาตราฐานแต่ทำอะไรไม่เป็น ก็ว่ากันไป อย่างของผมนี้ช้างเผือกที่อยู่ในป่าครับ 5555 ขำ ๆ น่ะครับ แต่ก็เรื่องจริงน่ะคุณโต้ง อ้าวพูดไปดันถูกอีก ขอบคุณครับ หาคนทำงานฝีมือแบบนี้ยาก ขอบพระคุณครับผม เอางี้เดียวตอนเย็นผมมาเอาน่ะครับ ได้เลยครับผม ก็ทำไปเรื่อย ๆ ฟอกแค่ 2 รอบเองครับ กลิ่นไม่มีแน่นอนครับจบด้วยและก็รอให้แห้งสนิทครับ 555555 ถึงเวลาก็ประกอบเรียบร้อยครับ ลูกค้ามาถึงดมกลิ่น เยี่ยมมากเลยคุณโต้ง กลิ่นหายสนิทไม่มีด้วยแถมหอมอีกต่างหาก ขอบพระคุณครับ มีอะไรก็เข้ามาได้เลยครับผม ค่าเสียทั้ง 1000 บาท ครับแถม สปาโอโซนไปให้ด้วยอีกต่างหากครับคันนี้ 55555 ส่งรถเรียบร้อยจบข่าว ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 8 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
เพิ่งถอยรถออกมาจากเต็นท์เลยเอาสะหน่อยครับ ฟอกเบาะฟอกพรมพื้น สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับผลงานที่น่าดูชม 55555 งานฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น จบที่ 4000 บาทครับ แถมขัดไฟหน้าให้กลับมาขาวเหมือนเดิมและสปาโอโซนไปด้วย ลูกค้าได้โทรมาสอบถามก่อนหน้านี้แล้วหนุ่งวันครับ และวันรุ่งขึ้นก็มาถึงที่ร้านแต่เช้าเลยครับ พอเปืดรถมาพี่เขาบอกว่าจะฟอกเบาะะราคาเท่าไรก็บอกไปถ้าฟอกพรมด้วยก็บอกไป แล้วก็บอกว่างั้นฟอกเบาะอย่างเดียวก่อน ทางผมก็เลยเสนอไปว่าไหน ๆ ทำแล้วครับพี่ เพิ่งไปเอารถออกมาจากเต้นท์รถ ก็ทำให้ใหม่ทั้งคันไปเลยครับ ภายในอย่างเดียวน่ะครับ 55555 เพราะว่าทางเต็นท์รถก็คงไม่ได้ทำอะไรมาให้มากมายหรอกครับพี่ พอถอดเบาะออกมาเท่านั้นละครับเจอของดีเลย คราบน้ำจิ้มอะไรก็ไม่รู้ยังเห็นแบบจะ ๆ เลยครับ พี่เขาก็เลยบอกว่างั้นทั้งเบาะ ทั้งพรมพื้นเลย โอเคครับ 4000 บาท ครับแถมไปขัดไฟหน้ากับสปาโอโซน ก็รื้ออกเลยเดียวจะไม่ทันการเพราะงานเข้ามาเรื่อย ๆ เดียวไม่เสร็จอีกนัดพี่เขาเอาไว้ 16.00 น. ให้มารับรถครับ 5555 ทำไปเรื่อย ๆ รื้ออกมาดีแล้วที่พี่เขาทำข้างสุดยอดมากเลย ได้ล้างทำความสะอาดภายในทั้งหมดก็เหมือนรถใหม่ป้ายแดงแล้วที่นี้ พอถึงเวลาก็ประกอบเข้ามที่เดิมครับจนเสร็จแต่พี่เขามานั่งรออยู่ประมาณ 1 ชั่วโมงครับ เพราะว่ารถเพิ่งเริ่มประกอบตอน 16.00 น. เพราะรถเข้าตลอดทั้งวันเลย ก็ทำให้รถพี่เขาช้าไปด้วยเลย แต่พอออกมาแล้วเรียบร้อยดีทุกประการครับ ลูกค้าพอใจเป้นที่สุดยิ้มแก้มปริเลย 55555 พอจ่ายค่าเสียหายเรียบร้อย ยังอวพพรให้กับผมด้วยครับ ให้เจริญ ๆ ค้าขายดี งานเข้าเยอะ ๆ น่ะ ขอบพระคุณมาก ๆ เลยครับ เพราะผมไม่เคยหมกเม็ดอะไรกับลูกค้าแถมบอกแต่สิ่งที่เป็นประโยนช์ให้อีกต่าง หากครับ เรียบร้อยดีแล้วก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 10 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มาฟอกพรมหลังคากับฟอกพรมพื้นครับ จบที่ 4500 ฿
สวัสดีครับ มาเรื่อย ๆ กับงานที่เข้ามาเพื่อต้องการความสะอาดจริง ๆ ครับ ลูกค้าท่านนี้ได้โทรมาถามก่อนนี้วันเดียวแล้วก็มาเลยแต่เช้าเลยครับ ตามมาจากเว็ปไซด์ งานดีมีระดับแต่ราคาบ้าน ๆ ก็อย่างนี้ละครับ 55555 ลูกค้าบอกว่าซื้อต่อมานานแล้วแต่ยังไม่เคยซักพรมสักทีค่ะ แต่แอร์ล้างมาแล้ว โอเคครับไม่มีปัญหาครับเพราะถ้าบอกสาเหตุมาอย่างนี้จะได้ทำให้ถูกจุดครับผม ฟอพพรมหลังคาด้วยน่ะค่ะ ออได้ครับ แต่ดูเหมือนรถเคยจมน้ำมาน่ะครับ คราบมันขึ้นแบบฝั่งแน่นเลยน่ะครับ แต่ผมจะพยายามเอาออกให้ได้มากที่สุดครับผม ค่ะขอบคุณค่ะ จบงานที่ 4500 ครับ เสร็จประมาณกี่โมงค่ะ เย็นสัก 4 - 5 โมงเย็นครับ แต่ถ้าเสร็จก่อนเดียวผมจะแจ้งไปครับ ขอบคุณค่ะ เดียวจะจัดให้สะอาดสุด ๆ เลยครับ 55555 เมื่อรับรถจากลูกค้าเรียบร้อยแล้ว ก็ลงมือเลยครับจัดไปค่อย ๆ ถอดออกมาที่ละชิ้นครับ จนเหลือแต่โครงรถเท่านั้นจริง ๆ ครับ ก็ดูเอาตามรูปที่ได้ลงเอาไว้น่ะครับว่าขนาดไหนที่บอกว่ามีกลิ่นเนี่ยครับ พรมพื้นมีคราบน้ำอะไรก็ไม่รู้หกมานานมาก และส่วนใต้เบาะนั่งด้านหลังดูเอาเองครับว่าเป็นอย่างไร เพราะเป็นสิ่งที่ทำให้เกิดเรื่องของกลิ่นทั้งนั้นเลย ก็ต้องขจัดออกไปให้หมดครับเพื่อไม่ให้มีเรื่องของกลิ่นกลับมาอีกครับ ทำไปเรื่อย ๆ จนสะอาดจริงหอมจริง ส่วนพรมพื้นก็เอาออกมาฟอกก่อนเลยครับ เพื่อให้ได้แดดดี ๆ ครับ เพราะเป็นตู้อบที่ใหญ่ที่สุดใน 3 โลกเลยครับ 55555 แล้วค่อยมาฟอกพรมหลังคาต่อครับ ทำเองกับมือ 5555 เพื่อความสะอาดที่สุดยอดครับ และก็ทำจนเสร็จเรียบร้อยพอได้เวลาก็เอามาประกอบเข้าที่เดิมทั้งหมดครับ และก็ตรวจสอบทั้งหมดแล้วว่าโอเค จึงโทรบอกลูกค้าว่าเสร็จเรียบร้อยแล้วครับผม มารับรถได้เลยครับผม แต่ถ้าพี่มาไม่เจอผมไม่ต้องตกใจน่ะครับงานในรถเรียบร้อยหมดแล้วครับ ผมต้องไปธุระด่วนครับต่างจังหวัด 5555 ออค่ะ สามารถรับรถที่เด็กของผมได้เลยครับ ค่ะขอบคุณค่ะ ขอขอบพระคุณเป้นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 14 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
ได้เวลาต้องมาซ้ำเพื่อเพิ่มความเงางามครับ ขัดเคลือบ 3M จบที่ 2000
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับงาน ขัด - เคลือบสี กับน้ำยา 3M ครับ ตัวแรงใน 3 โลกนี้เลยครับ 5555 ลูกค้าท่านนี้เคยมาใช้บริการตั้งแต่ป้ายแดง ๆ เลยที่เดียวแต่ตอนนี้ป้ายขาวแล้วครับ ก็ได้เวลามา ขัด - เคลือบใหม่อีกครั้งเพราะรถไปโดนรอยขีดขวนมาพอสมควรครับ ก็เลยต้องไล่ใหม่หมดเลย เพราะความเงางามกันแบบเน้น ๆ ครับ ลูกค้าเป็นคนบอกเองเลยว่าของเขาดีจริง ๆ พอมีเวลาก็เลยต้องมาซ้ำอีกที่ ก็จัดไปครับคันนี้จบที่ 2000 บาท ครับ เพราะว่าไม่ได้เยอะอะไรมากมายสำหรับผมน่ะครับแต่คนอื่นไม่รู้ครับ 55555 ต่อก็เอาเข้าไปล้างให้เรียบร้อยเสร็จแล้วก็เอาออกมาเช็ดแห้งได้เลยครับเป่าลมให้แห้งสนิททุกซอกทุกมุมจริง ๆ แล้วค่อยเริ่มการลงน้ำยาแต่ละตัวที่กำหนดเอาไว้ครับ เพราะลูกค้าไม่รีบผมบอกเลยว่ามารับรถเย็น ๆ น่ะครับ งานจะได้เนียน ๆ ครับ 5555 ไม่มีปัญหาครับ เดียวเย็น ๆ มารับครับเอาแจ่ม ๆ เลยน่ะ ได้เลยครับพี่ 55555 จัดไปครับ ก็ทำออกมาได้แบบนี้ละครับเงาฉ่ำน้ำตลอดเวลา และต้องสวยตลอดด้วยครับ 5555 พอถึงเวลาที่ลูกค้ามารับรถ เดินอมยิ้มมาเลยครับ สวยงามมาก เงาแวบ ๆ เหมือนเดิมเลยอ่ะ 5555 ขอบคุณมากครับคุณโต้ง ครับผมยินดีครับ และลูกค้าก็รับรถไปตามระเบียบครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 14 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มา ขัด - เคลือบสี 3M หลังจากพอกเบาะฟอกพรมพื้นไปแล้ว
สวัสดีครับ งานขัด - เคลือบสีมาอีกแล้วครับท่าน กับลูกค้าคันเดิมครับ ที่เมื่อวานเอารถมา ฟอกเบาะฟอกพรมพื้นไปแล้วเรียบร้อย วันนี้มาแต่เช้าเลยครับ มาถึงคิวขัด - เคลือบ ครับ ก็จัดไปเลยครับเข้าทำตามขั้นตอนของเจ้าร้านที่ต้องทำเองกับมือครับ 55555 งานละเอียด ๆ แบบนี้ต้องทำเองเพื่อความสบายใจของลูกค้าด้วยครับ 55555 ลูกค้าบอกว่าเพื่อน ๆ ถามว่าไปทำอะไรมาเมื่อวานนี้ พอบอกว่าเอารถไปฟอกเบาะ ฟอกพรมมา เจ้าของร้านทำเองอีกต่างหาก เออดี ๆ เรากำลังหาอยู่เหมือนกัน หายากที่เจ้าของร้านทำเอง นี้ทำเองเลยเพราะเราดูอยู่ตลอด 55555 งานออกมานี้เป็นไง ดีมากเลยละ เดียวไปทำด้วยคน ขอบพระคุณครับ ที่แนะนำครับ เอามาเลยครับเดียวผมจัดการให้อย่างดีเลยครับ แต่ตอนนี้เอารถของพี่ก่อนแล้วกันครับเดียวไม่เสร็จ จัดไปครับจัดไป 55555 ทำไปเรื่อย ๆ ที่ละขั้นตอนครับ น้ำยาแต่ละตัวก็ค่อย ๆ ลงไปเรื่อย ๆ จนเสร็จเรียบร้อยได้ความเงางาม ฉ่ำลึกเลยครับ 555555 ลูกค้ามาเดินดูว่าตอนมานี้คนละเรื่องกันเลยน่ะครับ ครับผม เดียวยิ่งแดดออกนี้ฉ่ำกว่านี้อีกครับ 55555 สวยมากเงามาก พอลูกค้าเช็คความเรียบร้อยแล้วก้ส่งมอบรถให้กับลูกค้าเป็นที่เรียบร้อยครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 16 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
ถ้ายังงี้ไม่ขาวก้ไม่คุยด้วยแล้วครับ ขัด - เคลือบ จบที่ 2000 ฿
สวัสดีครับ งานขัด - เคลือบสี มาให้ชมกันอีกแล้วครับ ลูกค้าท่านนี้โทรมาตอนเช้าเลยว่าอยู่ที่ร้านแล้ว ผมเพิ่งจะออกมาจากบ้านก็เลยบอกว่าสักครู่เดียวถึงครับ พอผมมาถึงที่ร้านก็เดินมาหาลูกค้าว่าคันไหนครับทำอะไรเอ่ย พี่เขาบอกว่าจะเคลือบเลยได้ไหม สีพี่ขุ่นแล้วน่ะ ยังไงก็ต้องขัด - เคลือบ ครับ แต่พอเดินดูแล้ว เอาขี้ไคล่ออกอย่างเดียวก็โอเคแล้ว ก้เลยบอกไปว่า จบที่ 2000 บาทครับ ขาวกว่านี้แน่นอนครับ 2000 เลยหรอ ครับผมทำราคานี้ละครับ นานไหม เย็น ๆ มารับครับผม ถ้าจะเอาเสร็จภายใน 3 - 4 ชั่วโมงที่แบบที่อื่นเข้าทำกัน ผมทำไม่เป็นครับ งานลวก ๆ แบบนั้นผมไม่ทำครับ และสีขาวด้วยต้องไล่ให้เท่ากันน่ะครับ ลูกค้าก็ยืนตัดสินใจว่าจะทำหรือไม่ก็แล้วแต่ครับ ผมก็มาไหว้พระไหว้เจ้าจนเสร็จเรียบร้อยเดินออกมาอีกที่เพื่อมาถามว่าจะทำหรือไมครับ ลูกค้าโอเคครับ ก็จัดการตามแบบของทางร้านครับ เอาเข้าล้างให้เรียบร้อยแล้วค่อยเอาออกมาเป่าลมให้แห้งจนเสร็จเรียบร้อยก็ลงมือขัดสิครับ 55555 แต่เสียดายตอนท้าย ๆ ไม่ทันได้ถ่ายเก็บภาพเอาไว้ด้วยครับเพราะงานเข้ามาตลอดเลยลืมครับ แต่พอทำเสร็จแล้ว ลูกค้าบอกว่า นี้ขัดแล้วใช่ไหมครับ นี้ขาวแล้วใช่ไหมครับ ผมก็ตอบเลยว่าใช่ครับ ถ้าแบบนี้ยังไม่ขาวผมก็ไม่คุยแล้วครับ เพราะว่าสีรถพี่มาก็คลำมาอยู่แล้วขี้ไคล่บานเลยครับ นี้ขัดออกไปบานตะเกียงเลยล้วมาดูตอนเวลาที่คลึมฟ้าคลึมฝนด้วย จะเห็นไหมเนี่ยว่าขาวมากขึ้นขนาดไหน ผมเป็นคนขัดเองยังดูออกเลยว่า มันขาวกันคนละเรื่อลกับตอนมาเลย เลยบอกพี่ไปว่าเดียวค่อยดูในเฟรสร้านแล้วกันครับผมทำแบ่งให้ดูแล้วครับ ถ้าบอกว่าไม่ขาวก็เลิกทำครับ 55555 ลูกค้าบอกว่าเดียวจะคอยดูทางเฟสร้าน ครับผม เรียบร้อยน่ะครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 19 กรกฎาคม 2558

• *
มาทำภายในรอบที่สองหลังจากน้ำท่วมมาครั้งนึ่ง 6000 ฿
สวัสดีครับ มากันให้ชมกันอยู่เรื่อย ๆ น่ะครับกับงานที่มีเข้ามาตลอดทุกวัน ลูกค้าท่านนี้เคยน้ำรถเข้ามาใช้ปริการฟอกเบาะ ฟอกพรม มาแล้วครั้งนึ่งตอนที่มากับ พายุนาริ จำได้อยู่ครับ แต่คราวนี้ เยอะครับ ทั้งพรมหลังคา เบาะ พรมพื้น มาทั้งทั้งหมดเลยภายใน กลิ่นนี้สุดยอด 55555 ที่พรมพื้นเป็นคราบมาเลยครับ ไม่มีปัญหาครับ จบงานที่ 6000 ครับ โอเคค่ะพี่ ถ้าขัดเคลือบด้วยละค่ะพี่ โหวันนี้ถ้าจะไม่ทันน่ะครับต้องทิ้งรถเอาไว้ครับ อืม งั้นเอาแค่ภายในก่อนแล้วกันค่ะ ได้ครับไม่มีปัญหาครับผม จัดไป ก็ลงมือทำไปเรื่อย แต่ต้องแยกร่างครับ เพราะว่าติดรถที่เข้ามา ขัด - เคลือบสี คันนึ่งอยุ่แล้วครับ 55555 ไปเรื่อย ๆ สบาย ๆ สไตล์ไทยแลนด์ออนลีครับ 55555 จัดเนียน ๆ ทำให้สะอาด กลิ่นต้องไม่มีครับ ทำไปด้วยความตั้งใจ เพื่อให้รถลูกค้าที่เข้ามาใช้บริการนั้นได้รับคุณภาพที่เต็มเปี่ยม กับราคาที่เสียเงินมาให้กับทางร้านครับ พอเปิดพรมขึ้นมาเจอทั้ง มด ทั้งน้ำ 555555 ต้องจัดให้ดีที่สุด ครับทำไปเรื่อย ๆ จนเสร็จเรียบร้อยครับ ทำให้รถกลับมาใหม่อีกครั้งเหมือนป้ายแดง ๆ 55555 พอทำเสร็จก็ สปาโอโซนไปให้ลูกค้าเพื่อดับกลิ่นในตู้แอร์ จะได้ความสดความใหม่ภายในทั้งหมดครับ 5555 เรียบร้อยแล้วก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ ขอบพระคุณมากค่ะพี่โต้งได้รถกลับมาใหม่เหมือนเดิมแล้ว 55555 เดียวหาเวลามาขัด - เคลือบสี น่ะค่ะพี่ ครับผมยินดีครับ โอเคเรียบร้อยน่ะค่ะพี่ ครับผม ขอขอบพระคุรเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเราเป็นอย่างสูงครับ GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 22 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
หลังคารั่วมาเลยเอามาฟอกพรมหลังคาสะหน่อย จบที่ 3000 ฿
สวัสดีครับ มีมาให้ชมกันอยู่เรื่อย ๆ น่ะครับกับงานใหญ่แบบที่ไหนไม่เคยมีมาก่อนมีที่นี้ที่เดียวครับ 5555 ขำ ๆ น่ะครับ ลูกค้าท่านนี้โทรมาเรื่องราคา ฟอกพรมหลังคา ผมก็เลยต้องบอกไปว่า รบกวนดูหน้างานครับ เพราะว่ามันเป็นตัวแปลในเรื่องของราคาครับ มากน้อยเดียวค่อยว่ากัน เพราะที่ผมตอบไปอย่างนี้เพื่อกันพวกที่ชอบโทรมาถามแล้วเอาราคาไปเทียบหรือไม่ก็ ก่อกวน เคยบอกไปแล้วน่ะครับพูดมาตรง ๆ เลยว่ามาจากร้านไหนผมไม่ได้ห่วงน่ะครับพร้อมสอนงานให้ด้วย 5555 แต่ขอโทษครับไม่รู้จะกลัวว่าศักดิ์ศรีมันจะหายหรอครับ 55555 งานไม่มีเข้าทำเป็นโทรมาถามที่ร้านจะดูว่ามีงานเข้ามาหรือเปล่า 55555 ขอบอกเลยครับว่ามีเข้าเกือบทุกวันน่ะครับ ไม่ต้องอิจฉาน่ะครับ งานก็คืองานครับ ลูกค้าเป็นคนตัดสินใจครับ โอ็ยโม้มาเยอะแล้วเข้าเรื่องดีกว่า พอลูกค้ามาถึงก็เดินมาดูว่ามากน้อยขนาดไหน พอเดินมาดูเท่านั้นละครับ พี่นี้เหมือนหลังคารั่วมาเลยนี้ครับ ใช่ครับเพิ่งไปทำหลังคามาครับตอนนี้ไม่รั่วแล้ว โอเค จุดที่เป็นเหมือนเชื้อราสีดำ ๆ นี้ถ้าออกก็คือออกหมดน่ะครับแต่ถ้าไม่ออกก็ลาง ๆ มองแถบไม่เห็นเลยครับ ทำให้ดีแล้วกัน ได้ครับ ส่วนราคาจบที่ 2500 บาท ครับ โอเคทำเลย จัดให้ครับเพราะเดียวจะแห้งไม่ทันครับ ถอยรถเข้าประจำที เตรียมอุปกรณ์น้ำยาให้พร้อม ลุยเลยครับ ทำไปสักพัก ลูกค้าบอกว่าถ้าฟอกเบาะแค่ 2 ตัวเนี่ยราคาเท่าไร ฟอกแต่ด้านหลังนะ ออ 500 พอครับโอเครวมเป็น 3000 บาท นะครับ ทำเลย ก็ทำไปเรื่อย ๆ ทำไปทำมา ลูกน้องหวังดีครับให้กับลูกค้าครับ เอาน้ำยาเช็ดเบาะให้ทุกตัวเลยแค่ลูบ ๆ ก็ออกแล้วครับคราบสกปรกเนี่ย ผมเห็นแล้วเออแถมไปแล้วกัน ลูกค้าได้กำไรสุดคุ้มเลยดีกว่าครับ 5555 พอทำเสร็จเรียบร้อย แถม สปาโอโซนไปให้อีกด้วยครับ ใจกว้างโครต ๆ 55555 พอเรียบร้อยแล้วก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ ลูกค้าบอกเลยว่า เดียวคราวหน้ามาจะให้รื้อฟอกพรมพื้นหน่อยน่ะครับ ได้เลยครับ แหม่ก็เล่นฟอกเบาะไปสะหมดแล้วนิครับ 55555 ลูกค้ายิ้ม ไม่ต้องเสียเงินเยอะแล้ว 555555 ขอบคุณมากครับคุณโต้งเดียวผมมาใหม่ ครับผม ขอบพระคุณครับ เรียบร้อยน่ะครับ ครับผม เป็นอันเสร็จสินภาระกิจ 555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 22 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มาตามเว็ปเพื่อความสะอาดภายในครับ ฟอกเบาะ จบที่ 2500 ฿
สวัสดีครับ ท่านผู้ชมทั้งหลาย ตอนนี้คงรอผมอยู่ละสิ ว่าวันนี้จะมีงานอะไรมาโชว์อีกไหม 55555 ผมบอกแล้วครับว่ามีที่นี้ที่เดียวที่สามารถทำได้ครับ งานเข้าได้ทุกวันครับงานใหญ่ ๆ ทั้งนั้นครับ 55555 เข้าเรื่องดีกว่าครับ ลูกค้าท่านนี้เคยโทรมาถามแล้วที่นึงว่าราคาฟอกเบาะอยู่ที่เท่าไรเป็นเบาะผ้ากำมะยี่ ผมก็บอกราคาไปตามที่ผมทำครับคือ 2500 บาท ครับ พอมาถึงวันนี้ลูกค้าก็โผล่มาที่ร้านเลยครับ แล้วก็บอกว่าจะมาฟอกเบาะน่ะค่ะ ที่เคยโทรมาถามเอาไว้ ออ จำไม่ได้ครับ 55555 หลายคนเยอะมากครับลูกค้าที่โทรเข้ามาสอบถาม ทั้งจริงทั้งปลอม 55555 แต่ไม่มีปัญหาครับผม ไหน ๆ ดูหน่อยสิครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง โอโหนี้สีเบาะหรอนี้ ทำให้สะอาดที่น่ะค่ะ ได้เลยครับ นั่งรอหรือจะออกไปข้างนอกครับ นั่งรอดีกว่าค่ะ ได้เลยครับเชิญที่ห้องรับรองลูกค้าได้เลยครับร้านข้าวก็มีน่ะครับ 55555 โฆษณาให้เขาไปทั่วเลยเรา 5555 ก็เอารถเข้าซองเพื่อถอดเบาะออกมาฟอกกันข้างนอกเลยครับเพื่อความสะอาดที่แท้จริง 55555 ลงมือทำกันอย่างเมามันครับ เดียวงานจะเข้ามาอีกให้ไว้ 55555 ทำไปเรื่อย ๆ ดูเอาเองน่ะครับว่าสีของน้ำเป็นอย่างไร เจ้าของรถยังบอกว่า สุดยอกเลยละ จริง ๆ หนูขับอีกคันนึ่ง นี้รถพี่เขาทนไม่ไหวแล้วมันดูไม่เป็นรถแล้วเลยเอามาทำแทนให้ โหใจดีจังเลย ขับแล้วมันคันนะค่ะ 5555 เบาะกำมะยี่ก็อย่างนี้ละครับ ถ้าไม่ทำความสาอดเลยมันก้จะเหมือนมีลิ้นไลอยู่ในเบาะนะครับ ต้องโดนน้ำยาที่เทวดาท่านให้มาครับ 5555 จัดไปครับเดียวจะทำให้สะอาดสุด ๆ กันไปเลย ขอบคุณค่ะพี่ แล้วก้ทำจนเสร็จนะครับ เรียบร้อยดีประกอบเข้าเหมือนเดิมทุกอย่างครับ กลิ่น ๆ นี้หายเกลี้ยงไม่เหลือครับ สปาโอโซนแถมไปให้ด้วยน่ะครับล้างรถอีกต่างหาก 55555 เรียบร้อยแล้วก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ สะอาดหอมภายในทั้งคันเลยครับ 5555 ขอบคุณมากค่ะพี่เดียวมีอะไรจะแนะนำเพื่อน ๆ ให้ค่ะ ขอบพระคุณครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 23 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มาจากลาดพร้าวเพื่อมาเปลี่ยนแผ่นไฟร์วอล์ว ใต้คอนโซน จบที่ 7000 ฿
สวัสดีครับ มีงานเข้ามาเรื่อย ๆ น่ะครับรับลองเลยว่าไม่มีใครเกินที่นี้แน่นอนครับ เดือน ๆ นึ่งเข้ามาที่อย่างน้อย ๆ 15 - 20 คันต่อเดือนน่ะครับ 55555 เข้าเรื่องดีกว่า ลูกค้าท่านนี้ได้โทรมาถามว่าถ้าจะทำการเปลี่ยนพรมใต้คอนโซลมันมีกลิ่นน่ะครับ มีกลิ่นได้ไงครับ เนื่องจากว่ามันเป็นพรมผ้าห่ม แต่ลูกค้าบอกว่าไม่ใช่ มันเป็นยางดำ ๆ และมีกลิ่นเหม็นมากเลยค่ะ งง สิครับท่าน นึกว่าเอาแล้ว ( ก......... ) แต่เช้าเดียวโดนดีแน่ เอางี้ครับผมทำรถมาเยอะแล้วน่ะครับ ไม่มีครับน่ะครับที่วีโก้ 2 ประตู 4 ประตู 8 ประตู ก็เถอะครับ มันเป็นพรมผ้าห่มน่ะครับ ไม่ใช่ยางดำ ๆ คันอื่นเป็นแบบที่พี่บอกจริง ๆ ค่ะ แต่คันนี้เป็นแบบนี้ เอางี้ครับ เอารถเข้ามาดูก่อนว่าเป็นแบบไหน อยากเจอจริง ๆ ประมาณราคาได้ไหมค่ะ คงไม่น่าเกิน 7000 - 7500 บาท หรอกครับ น่าจะได้อยู่เพราะต้องหาอุปกรณ์มาใส่แทนอีก 555555 ค่าฝีมือล้วน ๆ เลย เดียวยังไงจะเอาเข้าไปให้ดูน่ะค่ะพี่ ได้ครับเข้ามาวันไหนก็เอาเข้ามาเลยครับ พอมาถึงวันที่ลูกค้าเข้ามา บอกว่าที่โทรมาคุยไว้แล้วเรื่องพรมใต้คอนโซลน่ะค่ะ อ่อ ไหนครับ เปิดรถดูถึงกับ งง เหมือนกันครับว่ามีมาได้ไงว่ะเนี่ย ทำมาหลายคันแล้วยังไม่เคยเจอเลย 55555 โอเคได้ครับ ราคาที่ผมบอกไปเนี่ยละครับ 7000 บาท ลดหน่อยได้ไหมค่ะ ไม่ได้ครับถ้าให้ลดราคาผมไม่ทำครับ ลองไปหาร้านอื่นดูได้เลยครับ เขาก็ไม่ทำให้หรอกครับ 55555 เพราะเขาทำกันไม่เป็น 555555 ตกลงทำไหมครับ หนูมาไกลมากเลยน่ะพี่ ตั้งลาดพร้าวโน้นอ่ะ 555555 มีคนมาไกลกว่าคุณอีกเยอะครับ แค่นี้ในเมืองเรื่องเล็กครับ รับประกันเรื่องของกลิ่นด้วยไหม ด้วยสิครับ งานที่ทำออกไปนี้ต้องรับประกันเรื่องของกลิ่นด้วยครับ และราคานี้เองก็ล้างตู้แอร์ไปในตัวอยู่แล้วไม่งั้นกลิ่นไม่หายครับ โอเคค่ะงั้นก็ตามนั้นเลยค่ะ นั่งรอได้ใช่ไหมค่ะ ใช่ครับเชิญที่ห้องรับรองเลยครับ เรียบร้อยก็ลงมือสิครับท่านเดียวจะไม่เสร็จเอา 55555 จัดไปครับรื้อทุกอย่างทีขวางหน้าเลยครับ เอาออกให้หมด จนถึงแผ่นยางดำที่แปะอยู่ตรงไฟร์วอล์ว เอาออกมาให้หมดครับ แล้วก็เริ่มเอาพรมผ้าห่มผืนใหม่ ๆ ใส่เข้าไปแทนที่เดิมครับ ทำจนเสร็จเรียบร้อยก้ประกอบเข้าทุกอย่างเหมือนเดิมครับ แล้วก็ให้ลูกค้ามาดมสูดกลิ่นกอ่นที่จะสปาครับว่าหายแน่นอนครับไม่มีน่ะครับเดียวจะหาว่าไม่หายแล้วเอากลิ่นสปามากลบ 55555 ลูกค้าก็ดมแล้วดมอีกหายแน่นอนโอเคหายครับพี่ หายค่ะพี่ ตามนั้นนะครับผมจะได้สปาโอโซนไปให้เรียบร้อยครับ ครับผม จัดการ สปาให้อย่างดีเลยครับ พอเสร็จเรียบร้อยก้บอกลูกค้าให้มารับรถได้เลยครับเรียบร้อยดีแล้วครับ ขอบคุณมากเลยค่ะพี่โต้ง ครับผม เดียวแนะนำคนอื่น ๆ เพื่อน ๆ ให้ค่ะจบจริงที่นี้ที่เดียว 55555 ขอบพระคุณครับ เรียบร้อยแล้วจบเสร็จสินภาระกิจ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 24 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มาฟอกเบาะ ฟอกพรม ล้างตู้แอร์ จบที่ 6500 ฿ ครับ
สวัสดีครับ มีงานเข้ามาเรื่อย ๆ น่ะครับรับลองเลยว่าไม่มีใครเกินที่นี้แน่นอนครับ เดือน ๆ นึ่งเข้ามาที่อย่างน้อย ๆ 15 - 20 คันต่อเดือนน่ะครับ 55555 เข้าเรื่องดีกว่า ลูกค้าท่านนี้ได้โทรมาถามว่าถ้าจะทำการเปลี่ยนพรมใต้คอนโซลมันมีกลิ่นน่ะครับ มีกลิ่นได้ไงครับ เนื่องจากว่ามันเป็นพรมผ้าห่ม แต่ลูกค้าบอกว่าไม่ใช่ มันเป็นยางดำ ๆ และมีกลิ่นเหม็นมากเลยค่ะ งง สิครับท่าน นึกว่าเอาแล้ว ( ก......... ) แต่เช้าเดียวโดนดีแน่ เอางี้ครับผมทำรถมาเยอะแล้วน่ะครับ ไม่มีครับน่ะครับที่วีโก้ 2 ประตู 4 ประตู 8 ประตู ก็เถอะครับ มันเป็นพรมผ้าห่มน่ะครับ ไม่ใช่ยางดำ ๆ คันอื่นเป็นแบบที่พี่บอกจริง ๆ ค่ะ แต่คันนี้เป็นแบบนี้ เอางี้ครับ เอารถเข้ามาดูก่อนว่าเป็นแบบไหน อยากเจอจริง ๆ ประมาณราคาได้ไหมค่ะ คงไม่น่าเกิน 7000 - 7500 บาท หรอกครับ น่าจะได้อยู่เพราะต้องหาอุปกรณ์มาใส่แทนอีก 555555 ค่าฝีมือล้วน ๆ เลย เดียวยังไงจะเอาเข้าไปให้ดูน่ะค่ะพี่ ได้ครับเข้ามาวันไหนก็เอาเข้ามาเลยครับ พอมาถึงวันที่ลูกค้าเข้ามา บอกว่าที่โทรมาคุยไว้แล้วเรื่องพรมใต้คอนโซลน่ะค่ะ อ่อ ไหนครับ เปิดรถดูถึงกับ งง เหมือนกันครับว่ามีมาได้ไงว่ะเนี่ย ทำมาหลายคันแล้วยังไม่เคยเจอเลย 55555 โอเคได้ครับ ราคาที่ผมบอกไปเนี่ยละครับ 7000 บาท ลดหน่อยได้ไหมค่ะ ไม่ได้ครับถ้าให้ลดราคาผมไม่ทำครับ ลองไปหาร้านอื่นดูได้เลยครับ เขาก็ไม่ทำให้หรอกครับ 55555 เพราะเขาทำกันไม่เป็น 555555 ตกลงทำไหมครับ หนูมาไกลมากเลยน่ะพี่ ตั้งลาดพร้าวโน้นอ่ะ 555555 มีคนมาไกลกว่าคุณอีกเยอะครับ แค่นี้ในเมืองเรื่องเล็กครับ รับประกันเรื่องของกลิ่นด้วยไหม ด้วยสิครับ งานที่ทำออกไปนี้ต้องรับประกันเรื่องของกลิ่นด้วยครับ และราคานี้เองก็ล้างตู้แอร์ไปในตัวอยู่แล้วไม่งั้นกลิ่นไม่หายครับ โอเคค่ะงั้นก็ตามนั้นเลยค่ะ นั่งรอได้ใช่ไหมค่ะ ใช่ครับเชิญที่ห้องรับรองเลยครับ เรียบร้อยก็ลงมือสิครับท่านเดียวจะไม่เสร็จเอา 55555 จัดไปครับรื้อทุกอย่างทีขวางหน้าเลยครับ เอาออกให้หมด จนถึงแผ่นยางดำที่แปะอยู่ตรงไฟร์วอล์ว เอาออกมาให้หมดครับ แล้วก็เริ่มเอาพรมผ้าห่มผืนใหม่ ๆ ใส่เข้าไปแทนที่เดิมครับ ทำจนเสร็จเรียบร้อยก้ประกอบเข้าทุกอย่างเหมือนเดิมครับ แล้วก็ให้ลูกค้ามาดมสูดกลิ่นกอ่นที่จะสปาครับว่าหายแน่นอนครับไม่มีน่ะครับเดียวจะหาว่าไม่หายแล้วเอากลิ่นสปามากลบ 55555 ลูกค้าก็ดมแล้วดมอีกหายแน่นอนโอเคหายครับพี่ หายค่ะพี่ ตามนั้นนะครับผมจะได้สปาโอโซนไปให้เรียบร้อยครับ ครับผม จัดการ สปาให้อย่างดีเลยครับ พอเสร็จเรียบร้อยก้บอกลูกค้าให้มารับรถได้เลยครับเรียบร้อยดีแล้วครับ ขอบคุณมากเลยค่ะพี่โต้ง ครับผม เดียวแนะนำคนอื่น ๆ เพื่อน ๆ ให้ค่ะจบจริงที่นี้ที่เดียว 55555 ขอบพระคุณครับ เรียบร้อยแล้วจบเสร็จสินภาระกิจ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 24 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มาจากนครราชสีมาครับเพื่อเอามาทำภายในทั้งหมดครับ จบที่ 15500 ฿
สวัสดีครับ คันนี้งานใหญ่แบบว่าเต็มสูบเลยดีกว่าครับ ลูกค้าโทรมาสอบถามก่อนหน้านี้แล้วครับว่าจะเอาเข้ามาทำ แล้วก็เอามาทำบอกว่าทำภายในทั้งหมดเลยเท่าไรตีราคามาเลยขอแบบสะอาด ๆ นะครับคุณโต้ง ได้เลยครับพี่ขอดูก่อนน่ะครับ เปิดมาปุปโอ๊ย นี้รถหรือนี้ ผมเพิ่งได้รถมาจากพี่ชายเขาใช้ไม่รักษาอะไรเลย เข้าใจครับ ทำหมดเลยน่ะครับพี่ ใช่ครับ ผมขอเอาไว้ที่ 11000 บาท ครับ มีอะไรบ้างเอ่ย ฟอกพรใหลังคา ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น ล้างตู้แอร์ครับ เดียวผมแถมล้างห้องเครื่องไปให้ด้วยครับไหน ๆ ทำแล้วต้องใหม่กริบ ๆ เออคุณโต้ง ครับผม ถ้าจะขัดเคลือบสีละเท่าไรเอ่ย ผมขอเอาไว้ไม่เกิน 4000 บาท ครับแต่ถ้าพี่ให้ทำวันนี้ไม่เสร็จน่ะครับแค่ภายในนี้ก็กินเวลาไปค่อนวันแล้วครับ หรองั้นแค่ล้างก็พอ ออเรื่องนั้นผมต้องล้างให้อยู่แล้วครับผม เยี่ยมมากเลยคุณโต้ง ราคานี้ผมไม่ต่อด้วยทำให้สวย ๆ สะอาด ๆ เลยแล้วกันครับ ได้เลยครับพี่ผมน่ะตรงไปตรงมาอยู่แล้วครับ พี่ไม่ต้องหวง โอเคครับงั้นฝากรถเอาไว้ด้วยน่ะเดียวจะนั่งเล่นแถวนี้สักพักนึ่งค่อยไป ครับผม รีบเลยครับงานใหญ่แบบนี้มีที่นี้ที่เดียวครับ 5555 งานที่ต้องใช้ฝีที่มีอยู่ในมือเท่านั้น 555 รื้ออุปกรณ์ออกมาให้หมด เนี่ยละครับแยกร่างแล้วเพราะมีรถเข้ามาให้ทำอีกคันนึ่ง 55555 ทำไปเรื่อย ๆ เสร็จตอนไหนก็ตอนนั้นละครับ 55555 แต่คันนี้ทำไปทำมา เจอของดีเข้าให้อีกอย่างนึ่งคือ ตู้แอร์กรอนแล้วใกล้ถึงคราวอวสานเลยต้องรีบโทรแจ้งลูกค้าก่อนเลยครับว่าพี่ครับจะเปลี่ยนตู้เลยไหมครับ เพราะเท่าที่ผมดูแล้วไม่น่ารอดครับ เท่าไรเอ่ย 4500 บาทครับพี่ของแท้ศูนย์เลยครับ ของเทียมผมไม่แนะนำครับพี่ โอเคตามนั้นเลย ผมก็กะไว้แล้วละว่าแอร์มันจะรอดไหม 5555 ยังไงฝากคุณโต้งดูใหเละเอียดเลยน่ะครับ ครับผมไม่ต้องห่วงครับพี่ แต่วันนี้ไม่เสร็จแน่นอนครับพี่ เพราะพรมพื้นยังไม่แห้งครับ ขอเป็นวันพรุ่งนี้เสร็จแน่นอนครับพี่ โอเคได้ครับไม่มีปัญหาครับ ครับผม ก็จัดแจงไปเอาของใหม่มาเปลี่ยนให้ลูกค้าเลยครับทำให้เรียบร้อยเหมือนเดิมทุกอย่างและก็รอให้พรมแห้งอีกวันนึ่งค่อยเริ่มประกอบครับ พอถึงเวลาก็เริ่มประกอบให้เข้าที่ทุกอย่างครับจนเสร็จสินภาระกิจอันใหญ่หลวงครับ 55555 ลูกค้าก็มารับรถด้วยความยินดีเลยครับ สะอาดเยี่ยม แถมยังอวยพรให้ทำมาค้าขึ้น เจริญ ๆ น่ะ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับพี่ ได้ยินคำ ๆ นี้หายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้งเลยครับ 55555 เรียบร้อยแล้วก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 25 กรกฎาคม 2558 ครับ

Tags: