เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: บริการรับการแก้ไขกลิ่นภายในห้องโดยสารของ Ford fiesta มีปัญหาเรื่องกลิ่นเหม็นอับ  (อ่าน 50064 ครั้ง)

ออฟไลน์ tatong01

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1490
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: nonthaburi
  • ชื่อเล่น: tong
    • รางวัลและกิจกรรม

มาแบ่งไม่ได้นัดหมายครับ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น จบที่ 4000 ฿
สวัสดีครับ ลูกค้าท่านนี้เข้ามาโดยไม่ได้นัดหมายเลยครับ มาถึงที่ร้านก็บอกเลยว่าจะฟอกพรม ได้ครับ มาดูที่ตัวรถแล้วอุย เยอะนะเนี่ย พี่เขาเลยถามต่ออีกว่า ถ้าฟอกเบาะด้วยละ เพิ่มอีก 2000 บาท ครับ ร่วมทั้ง 4000 บาท ครับ โอเคงั้นทำพรมพื้นก่อนเดียวค่อยว่ากัน ได้ครับ พอกำลังจะรื้อเพื่อเอาพรมพื้นออกมา ลูกค้าพูดออกมาว่า ไหน ๆ ก็ทำแล้วฟอกเบาะไปด้วยเลยก็ได้ค่ะ ออได้ครับไม่มีปัญหาครับ เยอ็น ๆ มารับรถได้น่ะครับ แต่ถ้าเสร็จเดียวผมจะโทรแจ้งครับผม ค่ะขอบคุณค่ะ ก็ลงมือกันเลยครับเพราะยังมีค้างอยู่อีกคันนึ่ง 5555 ทำไปเรื่อย ๆ รถก็เข้ามาล้างเรื่อย ๆ ไปตามสเต็ปครับต้องเอี่ยมอ่องอรทัยกันไปเลย 55555 จัดไปครับผ้าคลุมเบาะที่มีมาก็ซักให้เรียบร้อยครับประตูคอนโซนเก็บเรียบไม่เหลือครับทำความสะอาดทุกจุดครับ 55555 ทำจนเสร็จเรียบร้อยก็โทรแจ้งลูกค้าให้มารับรถครับ ลูกค้ามาถึงก็ถามต่อว่า ถ้าจะขัดสีคันนี้เท่าไรค่ะ ออ ขอเอาไว้ แค่ 2000 บาท พอครับเดียวจะต้องขาวกว่านี้อีกครับ 5555 โอเครู้ราคาแล้วเดียวเอาอีกคันมาทำฟอกภายในแบบนี้ละเหมือนกันเลย ออได้ครับมาได้เลยเดียวจัดให้ครับ พอเปิดเข้ามาดูภายในที่ทำเสร็จเรียบร้อยแล้ว โหใหม่ขึ้นมาเลยสะอาดมาก ๆ ขอบพระคุณครับ เยี่ยมเลยค่ะ ไม่น้อยเลยละครับพอถอดเบาะออกมาแล้วคราบน้ำจิ้มเพียบเป็นทางเลยครับ 55555 ขอบคุณค่ะ เรียบร้อยน่ะครับ ค่ะเดียวเอาอีกคันมาแน่นอนค่ะ ขอบพระคุณครับ เสร็จไปอีกหนึ่งคัน ขอขอบพระคุรเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 26 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มาฟอกเบาะตัวเดียวกับพรมพื้นเฉพาะจุด จบที่ 700 ฿
สวัสดีครับ นี้ก็อีกคันนึ่งที่ลูกค้าโทรมาตอนเย็นแล้วันรุ่งขึ้นก็มาที่ร้านเลยครับ แล้วบอกว่าที่นัดเอาไว้ ผมละ งง เลยครับ เพราะมันหลายคันจัดครับที่นัดเอาไว้ อย่างที่ผมบอกว่าทั้งจริงทั้งปลอมครับเยอะมากเลย 5555 เดินมาที่รถลูกค้าบอกว่าจะฟอกเบาะแต่ฟอกแค่ตัวเดียวครับแล้วก็ให้ฟอกพรมพื้นที่มันโดนน้ำแกงหกลงมาจากเบาะครับ คือพี่จะให้ผมฟอกเฉพาะจุดใช่ไหมครับ ใช่ครับ โอเคถ้าพี่ต้องการอย่างนี้ ผมขอเอาไว้ที่ 700 บาท ครับ โอเคทำเลย เสร็จประมาณ 2 - 3 โมงเย็นน่ะครับ โหนานจัง อ้าวพี่ผมถอดเบาะมาฟอกนะครับต้องให้แห้งก่อนน่ะครับ มันไม่มีร้านไหนที่สามารถทำให้แห้งได้เลยในพริบตาหรอกครับ 555555 ผมจะได้นั่งรอ ได้ครับที่ห้องรับรองครับ ถอดออกเลยครับเอาเบาะออกเสร็จเอามาฟอกกันข้างนอก แล้วก็มาฟอกพรมพื้นภายในรถเฉพาะจุดที่โดนเท่านั้นทำไปจนเสร็จเอารถตากแดดเพื่อให้หันเข้าตามแสงที่ส่องเข้ามาในรถให้ได้ครับเพื่อให้พรมพื้นแห้ง ตากอยู่ 3 ถึง 4 ชั่วโมงครับ แห้งสนิทครับ 5555 แล้วค่อยยกเบาะมาใส่ให้เรียบร้อยแล้วก็แถมสปาโอโซนไปให้เพื่อดับกลิ่นในตู้แอร์ครับ เรียบร้อยก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าเรียบร้อยครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสุงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 26 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มาจาก จ.สมุทรปราการ เพื่อมา ขัด - เคลือบ สี 3M เต็มระบบ
สวัสดีครับ หายไปเป็นระยะ ๆ น่ะครับ เพราะงานเข้าตลอดเลยไม่มีเวลาเอาผลงานมาลงให้ชมกันได้ต่อเนี่องน่ะครับ เข้าเรื่องดีกว่า ลูกค้าท่านนี้มาให้ ขัด - เคลือบสีเต็มระบบ 3M ครับ จัดไปครับกับราคา 2300 บาท ลูกค้ามาจากจังหวัด สมุทรปราการ ครับ เนี่ยละครับที่ผมบอกว่า มีที่นี้ที่เดียวครับที่สามารถทำอย่างนี้ได้เรียกลูกค้าได้ทั่วประเทศไทยเลยครับ เพราะด้วยผลงานก็ดี ด้วยฝีที่มีอยู่ในมือก็ดี 55555 และที่สำคัญความเอาใจใส่ให้กับลูกค้าครับ ของที่ใช้ก็ต้องเป็นของมีระดับ เอาแต่สิ่งดี ๆ ให้กับลูกค้าครับ ลูกค้าก็จะชอบเอาความจริงเข้าว่าด้วย เพราะมันเป็นความจริงใจที่ดีที่สุดสำหรับการค้าขายครับ ลูกค้าถึงบอกว่าอยู่ไกลถึงไหนก็จะตามไปทำ 55555 ได้ยินคำนี้รู้สึกว่าสุดยอดสุด ๆ แล้วครับ แต่ก็น่าอิจฉาครับ ที่หลาย ๆ ที่เขาไม่เคยได้ยินคำ ๆ นี้ออกจากปากลูกค้าด้วยตัวเอง เพราะมั่วแต่จะเอาเงินเขาอย่างเดียวไม่มีความจริงให้กับลูกค้าก็เรียบร้อยโรงเรียนจีนไปครับ 55555 คันนี้ก็จัดไปตามระบบเอาให้สวยทำให้เงาแบบไม่มีใครเหมือนครับ 55555 พอทำเสร็จเรียบร้อยแล้วก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ เป็นอันเสร็จสิสภาระกิจไปแค่หนึ่งคันเท่านั้นครับ ยังมีอีกหลายคันที่จะตามครับ รูปจึงถ่ายได้น้อยมากครับ เพราะเข้ามาแบบไม่มีปี่มีขลุ่ยกันเลยครับ เรียบร้อยแล้ว ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 29 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับอีกหนึ่งที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา เป็นรถยนต์นำเข้าโดยแท้จริงครับ ยี่ห้อ โฟลค์ ก็อฟ GTI ครับ ได้โทรมาถามก่อนหน้านี้แล้วแต่ไม่ได้บอกว่าเป็นรถรุ่นไหน บอกแต่ว่า รถมีคนอ้วกในรถด้านข้างคนขับนะครับ อองั้นต้องฟอกพรมพื้นครับ แต่ขอดูหน้างานก่อนน่ะครับว่าขนาดไหน พอวันรุ่งขึ้นก็เอารถมาให้ดู อุ๊ยตะ งานเข้าสิครับท่าน รถรุ่นนี้เครื่องมือบางตัวไม่มีสะด้วย พอเจอลูกค้า ก้บอกไปตามตรงเลยครับว่า พี่ครับ ที่ร้านไม่สามารถถอดเบาะได้ครับ เพราะน๊อตเขาไม่เหมือนชาวบ้าน มาเป็นหัวจีบ 12 แฉก ผมมีแต่ 6 แฉกน่ะครับพี่ แต่ถ้าพี่หาเครื่องมาให้ผมได้ ผมก็ทำได้ครับเพราะตรงคอนโซน ไม่มีอะไรครับพี่ ไม่งั้นพี่ไปเข้าศูนย์ให้เขาถอดให้แล้วเดียวผมฟอกให้ครับ ลูกค้าบอกเลยว่า ศูนย์ไม่ทำให้อ่ะครับ อ้าวสะงั้น งั้นพี่ต้องหาเครื่องมือให้ผมแล้วละครับ เพราะแถวนี้ไม่มีขายด้วยครับ หรอครับ ได้ ๆ งั้นเดียวผมลองหาก่อนแล้วเดียวโทรบอกนะครับ และแล้วลูกค้าก็หาซื้อมาจนได้แล้วขับรถเอามาให้ที่ร้านถอดให้ครับ จัดไปเมื่อลูกค้าต้องการทางร้านก็จัดให้ได้ครับ ไม่มีปัญหาครับ ใครที่คิดจะหลอกเรียนแบบคิดให้ดีน่ะครับ 55555 รถคันนี้ไม่ใช่หมู ๆ น่ะครับ 55555 ไม่มีฝีที่มือทำไม่ได้น่ะครับขอบอก 55555 จัดไปครับ ราคาจบที่ 4000 ฿ ครับ เป็นรถเล็กก็จริงอยู่น่ะครับ แต่มันขึ้นอยู่กับหน้างานด้วยว่ายากง่ายขนาดไหน 55555 ก็ลงมือสิครับท่านกว่าจะถอดได้แต่ละจุดนี้ ส่องแล้วส่องอีกเลย 55555 และก้เอาออกจนหมดละครับท่าน เอาพรมออกมาฟอกทั้งชั้นล่างชั้นบนเลยครับ ต้องเอาให้หายกลิ่น ลูกค้าบอกว่า เนี่ยไปฟอกมาแล้วด้วยน่ะครับ แต่กลิ่นไม่หายน่ะครับ ก็เลยมาร้านของคุณโต้งเนี่ยละครับเห็นว่าทำแล้วหายแน่นอน ออแน่นอนครับถ้าไม่หายผมต้องทำให้ใหม่เลยนะครับ เพราะต้องรับประกันเรื่องของกลิ่นด้วยครับ แต่ที่ผมกลัวอยู่อย่างเดียวนะครับถ้าติดเข้าไปในตู้แอร์แล้วสปาหายก็โชคดีนะครับ แต่ถ้าไม่หายสิ่งสุดท้ายคือล้างตู้ครับ แต่ที่พรมพื้นนี้รับประกันว่าหายขาดแน่นอนครับ ทำไปเรื่อย ๆ ฝากทิ้งรถเอาไว้หนึ่งคืนด้วยเพราะพรมพื้นไม่แห้ง เลยปล่อยรถไม่ได้ครับ เดียวเสียชื่อตายห่าเลย 55555 พอถึงเวลาที่พรมแห้งจริง ๆ แล้วก็เริ่มประกอบจนเสร้จแล้วก็โทรแจ้งให้ลูกค้ามารับรถครับ พอลูกค้ามาถึงก็เปิดมก่อนเลยครับ โหโอเคเลยอ่ะไม่มีกลิ่นแล้ว ลองดมที่แอร์ก่อนครับว่ายังมีไหม แต่ที่ผมดมไม่มีแล้วนะครับ อืมๆ ไม่แน่ใจอ่ะ เอาให้ดีครับเพราะผมรับประกันเรื่องของกลิ่นด้วยนะครับ แต่ที่พรมพื้นหายแน่นอนครับ ที่พื้นไม่มีแล้วเหลือแต่ที่แอร์ ผมสปาไปให้ครับ สปาเสร็จแล้วค่อยดูกันว่าหายไหมน่ะครับ เรียบร้อยเปิดรถออกมาอีกที่ก็หอมเลย 55555 ลองดูอีก 7 วันครับถ้าไม่หายเอาเข้ามาครับเดียวผมจัดการให้ครับ ขอบคุณมากเลยค่ะพี่ ไม่ได้ครับเมือทำงานแล้วต้องมีความรับผิดชอบในงานที่ทำออกไปด้วยครับ มีค่าใช้จ่ายเพิ่มไหมครับ ไม่ครับ เท่าที่บอกละครับ 3000 บาทครับผม โอเคค่ะขอบคุณค่ะพี่ ขอบพระคุณครับผม เรียบร้อยไปอีกหนึ่งคันครับ สำหรับวันนี้ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 29 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มาจากบางแคครับ เพื่อนเอารถไปลุยน้ำท่วมมาครับ ฟอกพรมพื้นฟอกเบาะ
สวัสดีครับ นี้ก็อีกหนึ่งผลงานของวันนี้ครับ ลูกค้าโทรมาถามก่อนหน้านี้แล้วนะครับ แต่จำไม่ได้ครับ เพราะรถเข้ามาทำงานใหญ่เยอะมากครับ ที่เคยบอกนะครับถ่ายทันบ้างไม่ทันบ้างเอาคันไหนที่ได้ถ่ายก็จะเอาลงในเว็ปให้นะครับแต่คันไหนไม่ได้ถ่ายไม่ต้องเสียใจครับ เอารถมาฟอกใหม่อีกครั้งได้ลงเว็ปแน่นอนครับ 555555 ล้อเล่นนะครับ ลูกค้าบอกว่าไม่รีบครับเพราะเพื่อนยืมรถไปลุยน้ำมาที่ต่างจังหวัดครับ ผมเห็นว่าไหน ๆ ก็ทำแล้วครับ ฟอกเบาะไปด้วยเลยที่เดียวครับจบกว่าจะได้ใหม่ทั้งคันเลย 555555 เท่าไรว่ามาครับสามารถก็ทำเลย ผมจบงานที่ 7000 ฿ บาทครับ โอเค แล้วล้างรถให้ผมด้วยไหมครับ ออล้างสิครับแถมสปาโอโซนไป กับ ล้างห้องเครื่องครับ ส่วนตรงไหนของพรมหลังคาที่เปอะนิดเปอะหน่อยเดียวจัดการให้ไปเลยครับแถมไป 555555 เจ้าของร้านใจดีใจกว้างอยู่แล้วครับท่าน 55555 โอเคครับพี่งั้นทำเลย ได้เลยครับ ก้เอารถเข้ามาถอดในขณะที่รออีกสองคันนั้นแห้งน่ะครับ ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์สูงสุดครับ จัดไปเรื่อย ๆ เพราะยังไงวันนี้ไม่เสร็จอยู่แล้วละครับเพราะรถมาเอาสะตอนบ่าย 2. 30 น. ครับ ไม่มีทางครับได้แต่ฟอกพรมพื้นรอไปก่อนเดียววันรุ่งขึ้นค่อยฟอกเบาะต่อให้เรียบร้อยครับ และก็จัดการจนเสร็จเรียบร้อยดี จึงประกอบรถรอให้ลูกค้ามารับในวันถัดไปครับ เพราะว่าตอนเย็นวันที่จะส่งรถนั้นฝนเกิดตกแบบระห่ำเลยครับ ลูกค้าไม่มาเอารถแน่นอนครับ 55555 เลยต้องจอดเก็บให้เรียบร้อยครับ เสร็จสินภาระกิจไปอีกหนึ่งคันครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 29 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
กลิ่นบหรี่มาเต็มคันเลยครับ จัดชุดใหญ่ แอร์ เบาะ พรมพื้น
สวัสดีครับ รถมีมาให้ชมกันอยู่เรื่อย ๆ น่ะครับ คันนี้ก็มาทำงานใหญ่ทั้งคันอีกเช่นเคยครับ ลูกค้าถึงกับขับรถมาให้ดูเลยครับว่าต้องทำอย่างไรบ้างเพื่อตกลงราคาให้เรียบร้อยเพราะเป็นรถบริษท์ครับ เดินมาดูที่รถปุป โอโหกลิ่นบุหรี่หรือนี้อุบไปทั้งรถเลยครับ เนี่ยละครับที่ผมอยากจะเอามาทำไม่ไว้ขับไปเวียนหัวไปครับ 55555 ได้เลยครับพี่เดียวผมขอดมให้ถูกจุดก่อนน่ะครับ โอโหหลังคาเบาะ พื้นมีกลิ่นหมดเลย พี่สตาร์ทรถที่จะเปิดแอร์ดมหน่อยครับ เปิดปุปก็มาปัปเลยเหมือนกัน งานให้ครับพี่ล้างตู้แอร์มายังครับเคยล้างมาแล้ว 2 เดือนครับ โอโหขนาดล้างมาแล้วน่ะนี้ ล้างแบบไหนมาครับ ไถอดตู้ออกมาล้างไหมครับ ไม่ค่ะจบข่าวครับ งั้นไม่เป้นไรครับเดียวผมสปาไปให้ครับรับรองกลิ่นหายแน่นอนครับ เอางี้ที่เดียวจบเลยได้ไหมได้ครับทำใหญ่เลยที่เดียวภายในทั้งหมด ล้างแอร์ใหม่ ฟอกเบาะ ฟอกพรมหลังคา ฟอกพรมพื้น เท่าไรว่ามาเลย อืม....... ผมขอเอาไว้แค่ 12000บาทครับ ลดหน่อยนะค่ะ ขาดตัวครับ 11000 บาท ครับ โอเคค่ะยังงี้ได้เลย ขอบคุณครับ โอเควันศุกร์เราเจอกันตอนเช้า 08.30 น. ครับผม และพอถึงวันนัดรถก็มาจอดรอผมแต่เช้าเลยครับ โหมาก่อนเราอีกวุ้ย ตาย ๆ ๆ ลูกค้าบ่นตายห่าเลย มาถึงก็มีแต่รถครับลูกน้องบอกว่า เขามาคุยกับพี่แล้วทิ้งกุญแจไว้ให้ทำเลย เอางั้นเลยนะ โอเคงั้นก็ทำเลย เพราะเดียวกำลังจะมีรถมาอีกคันนึ่งนัดเอาไว้เมื่อวานนี้ 55555 จัดไปครับจัดไป ทำไปเรื่อย ๆ ลูกค้าก็ขับรถมาดูว่าถอดถึงขนาดไหน ไม่เหลือครับเหลือแต่โครง แต่อันดับแรกเลยคือล้างตู้ให้เสร็จก่อนเลยเพราะว่ายากสุดนานสุดที่เหลือค่อยว่ากันครับก้ทำไปเรื่อยจนเสร็จพอถึงเวลาที่ลูกค้ามารับรถ ก็กำลังรถให้อยู่พอดีครับ แถมไปสปาโอโซนให้ด้วยครับ เปลี่ยนกรองแอร์ให้ใหม่อีกด้วย พอลูกค้าเข้ามาดมกลิ่นในรถ เรียบร้อยหอมทั่วทั้งคันเลย อาทิตย์หน้าเดียวเอาอีกคันมาให้ฟอกเบาะ ได้เลยครับพี่ เดียวจัดให้ครับ 55555 โอเคเรียบร้อยดีแล้วผมก็กลับเลย ขอบพระคุณครับพี่ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความววางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 31 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มาจากพระราม 2 ครับ ฟอกเบาะ ฟอกพรมหลังคา ฟอกพรมพื้น จบที่ 8500
สวัสดีครับ งานคันนี้ก็ใหญ่มาอีกหนึ่งคันน่ะครับ ลูกค้ามาจากแถวพระราม 2 ข้ามฝั่งมาฟอกพรมหลังคา ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น ครับ จบที่ 8500 บาทครับ ลูกค้าโทรมาก่อนหน้านี้แล้วเลยต้องรบกวนมาดูหน้างานครับ เพราะพรมพลังคาเป็นตัวแปลในเรื่องของราคาครับ ลูกค้าโอเคมาถึงที่ร้านตอนเช้าเลยครับต่อจาก คัมรี่ 2.0 ก็ดูเรียบร้อยก็ตกลงราคา จบที่ 8500 บาท ครับ จัดไปไหน ๆ ก็ทำแล้วเพราะกลิ่นอับด้วยเด็กชอบกินขนมบนรถ โอ็ยอันนี้ก็เหนื่อยหน่อยครับพี่ พอทำไปแล้วต้องระวังนิดนึ่งครับเสียดายของใหม่ครับ 55555 จัดไปครับรื้ออุปกรณ์ออกมาให้หมดเบาะถอดออกทุกตัวเอาพรมพื้นออกมาแล้วไปฟอกกันเลยครับ ทำจนเสร็จเรียบร้อยรอให้แห้งสนิท พอแห้งสนิทแล้วก็เริ่มประกอบทุกอย่างให้เข้าที่เดิมครับ ผมอาจจะเขียนบทความน้อยไปหน่อยนะครับเพราะงานเข้าเยอะมากช่วงนี้กำลังฮอดครับ 55555 เพราะฮอดมาทั้งปีดีดักแล้วด้วยครับ ไม่ใช่เพิ่งจะเริ่มดัง บอกคำเดียวเลยว่าดังมานานแล้วครับ กับงานฝีที่มีอยู่ในมือล้วน ๆ ครับ 555555 พอเรียบร้อยลูกค้าก็เดินตรวจสอบภายในทั้งหมดเรียบร้อยดีส่งมอบครับ แถมสปาโอโซนไปให้ด้วยครับ 5555 หอมดีมีขายไหม มีครับพี่เอามาขวดนึ่งจัดไปครับ 200 บาท ครับ 5555 เรียบร้อยแล้วยน่ะครับ โอเคเรียบร้อย เสร็จภาระกิจไปอีกหนึ่งคันครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 31 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
จากรัชโยธินใกล้กับศูนย์ M... แต่มาฟอกพรมพื้นที่ร้านครับ 5555
สวัสดีครับผม หายไปนานเกือบครึ่งเดือนกันเลย งานเข้าเยอะจนไม่มีเวลาลงแล้วครับถ่ายก็ถ่ายไม่ทันเพราะผลพ่วงที่ฝนตกหนักมากครับ เอาง่าย ๆ ครับ วันนึ่งไม่ต่ำกว่า 5 คันต่อวันครับที่เข้ามาฟอกเบาะฟอกพรมพื้น หรือไม่ก็ทำทั้คันเลยก็มีครับ แต่ผมอาจจะไม่ได้ลงเนื้ออหาอะไรมากนักน่ะครับแค่บอกว่าเข้ามาวันไหนบ้างก็จะไม่ทันอยู่แล้วครับ วันก้เข้ามาอีก 4 คันครับ เลยต้องรีบมาลงให้เสร็จครับ ตามที่บอกครับว่า ข้ามฝั่งมาจากรัชดา อยู่ใกล้ ศูนย์ M...... ห่างกันแค่ไม่ถึง 80 เมตร แต่เพราะความไว้ใจครับข้ามฝั่งมาที่ร้านนี้ดีกว่าแน่นอนครับลูกค้าบอกอย่างนี้น่ะครับ ได้ยินแล้วเป็นปลื้มเลยครับ 555555 ก็ขอขอบพระคุณเป้นอย่างสุงครับที่ลูกค้ามาใช้บริการกับทางร้านของเรา ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสุงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 1 สิงหาคม 2558 ครับ

• *
ไกล ๆ กันทั้งเลยครับ มาฟอกพรมพื้น จบที่ 2000 ฿
สวัสดีครับ งานฟอกพรมพื้น มากันเรื่อย ๆ น่ะครับถ่ายทันมั่งไม่ทันมั่งก็อย่าว่ากันน่ะครับ ที่บอกว่ามีรถเข้ามาฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น ทุกวันช่วงนี้เข้าเต็มทุกวันครับ อย่าอิจฉากันเลยน่ะครับจะโทรมาป่วนหรือโทรมากวนตีน ก็คิดให้ดีก่อนน่ะครับว่าเบอร์ที่โทรมาเนี่ยอย่าลืมว่ามันเช็คได้ว่าอยู่ที่ไหนใครเป็นคนซื้อ อย่าต้องให้ทำอะไรรุนแรงเลยครับ ผมไม่ชอบไม่อยากทำสะด้วย ถ้าทำแล้วต้องจบเลยน่ะครับ เป็นคนแบบนั้น ลูกค้าเป็นคนเลือกน่ะครับว่าจะเข้าร้านไหนดี ผมก็ไม่สามารถที่จะไปบังคับอะไรได้น่ะครับ ขอเถอะอย่าให้ถึงขั้นนั้นเลยครับ ผมล้างมือกับวงการด้านมืดมาแล้วอย่าเลย เข้าเรื่องดีกว่า ลูกค้าท่านนี้ก็เข้ามาฟอกพรมพื้นเหมือนกันครับจัดไปครับ จบที่ 2000 บาทครับ ลูกค้าโอเคอยู่แล้วไม่ต้องพิธีรีตองอะไรมากมายครับ ถอด ๆ ๆ ออกอย่างเดียวครับ ก็ตามรูปเลยน่ะครับเก็บเท่าที่เก็บได้ครับ 555555 จัดไปจนเสร็จเรียบร้อย ก็ส่งมอบรถ ได้ยินทุกครั้งที่ลูกจะกลับคือ สุดยอดมากเลยร้านนี้ ของเขาดีจริง จบจริง เยี่ยมมาก ขอบพระคุณครับ ก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 6 ตุลาคม 2558 ครับ

• *
มาจากจุตตุจักร ทำภายในทั้งหมด ล้างตู้แอร์ด้วย จบที่ 9500 ฿
สวัสดีครับ มาแล้วครับงานใหญ่ ๆ ลูกค้าท่านนี้โทรมาถามเส้นทางเสร็จวันรุ่งขึ้นก็มาถึงที่ร้านเลยครับ เจอเสร็จเปิดรถดู โหกลิ่นบุหรี่อุบเลยครับ ว่าง่าย ๆ เหม็นมันยันหลังคารถเลยดีกว่าครับ เลยบอกลูกค้าไปว่า ทำทั้งคันไหมครับ ทำหมดเลยค่ะ ล้างตู้แอร์ด้วยไหม ถ้าไม่ล้างไม่มีทางครับ ที่กลิ่นจะหาย เอาทั้งคันเลยค่ะคุณโต้ง ครับจบที่ 9500 บาท ครับ งานใหญ่ต้องเอาให้หนักครับเพราะเรื่องของกลิ่นไม่ล้อ กว่าจะทำหายหมดนี้ไม่ง่ายอย่างที่คิดน่ะครับ โหแพงเห็นคันอื่นในเว็ปทำแค่ 4500 บาท เองค่ะ รถอะไรทำครับ แล้วทำอะไรบ้างครับ แต่คันนี้ทำภายในทั้งหมด ล้างตู้แอร์แบบถอดอีกต่างหาก ถ้าไม่ให้ถอดผมไม่ทำครับ ไม่อยากทิ้งสารเคมีไว้ให้ลูกค้าสูดดมครับ ผมทำงานคำนึ่งถึงความสะอาดและความปลอดภัยของลูกค้าน่ะครับผม 8500 บาทแล้วกันค่ะ 555555 ผมไม่ทำครับบอกคำเดียวก็ลองไปหาร้านอื่นดูเอาครับว่าทำเท่าไร เอาแบบถอดแบบผมน่ะ เพราะร้านอื่นไม่มีปัญญาถอดผมรู้อยู่แล้ว แถมแพงกว่าผมเป็นเท่าตัว 5555 เชิญเลยครับผม ลดหน่อยเถอะค่ะ มาไกลน่ะเนี่ย จากไหนครับ จัตตุจัก แค่นี้บอกว่าไกล 555555 เชียงใหม่ อุบลยังต้องมาทำที่ผลเลย หรือจะเอาที่นครศรีธรรมราช ยังมาทำที่ผมเลยครับ 555555 ลดไปแล้วกัน 500 บาท ครับได้เท่านี้ครับ ทำก็ทำครับไม่ทำผมก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ เดินไปทำคันอื่นต่อ เพราะยังมีรถรอถอดอยู่อีก 5 คันครับ 5555 สักัพกก็บอกว่าทำ ก็ได้ ถ่ายรูปเก็บให้ดูด้วยน่ะค่ะ ครับผมมีหลักฐานแทบทุกคันละครับถ้าถ่ายเก็บทันน่ะครับ 55555 เพราะแค่นี้ก๋ไม่ไหวจะถ่ายแล้วครับงานเต็มร้านทุกวันเลย 55555 ก็โอเคตามนั้นค่ะ ทำก็ได้ค่ะ ก็รู้อยู่แล้วว่าร้านอื่นมันมีรับเพราะงานแบบนี้ต้องละเอียด เอาแต่แบบชุ่ย ๆ ใครก็ทำได้ครับ แต่ไม่ใช่ที่ร้านนี้ 55555 จัดไปครับผม ทำจนเสร็จละครับเรียบร้อยเรื่องของกลิ่นไม่มีเลย 55555 จบข่าวแน่นอนครับ ของที่ร้านเขาดีจริงครับ จบจริงครับ 55555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 10 ตุลาคม 2558 ครับ

• *
น้ำปลาหกใส่พรมพื้น เลยทำทั้งคันเลย จบที่ 6500 ฿
สวัสดีครับ มากันให้ชมเรื่อย ๆ น่ะครับกับงาน ฟอกเบาะ ฟอกพรม 55555 งานไม่ฝีมือจริง ๆ ลูกค้าคงไม่เข้าหรอกครับ แต่ที่รับรองงานทุกคันว่าจบแน่นอนครับ อย่างลูกค้าคันนี้มาจาก ลาดบัวหลวง ทางไป จ. สุพรรณบุรี ครับ โทรมาเสร็จก็นำรถมาเลยครับ เพราะน้ำปลาหกใส่พรมหมดทั้งขวดเลยครับ 55555 ก็จัดไปครับ ตอนแรกนึกว่าจะฟอกพรมพื้นอย่างเดียว เอาทั้งเลยน่ะ อ้าวทั้งคันเลยหรอครับพี่ได้ครับ หลังไม่ต้องน่ะครับเพราะผมดูแล้วไม่ค่อยเปรอะเท่าไรครับเดียวเก็บงานไปให้ครับพี่ แถม ๆ ไปครับผมไม่ซีเรียอยู่แล้วกับงานแค่นี้ 55555 จัดไปครับพี่ จบงานที่ 6500 แล้วกันครับ โอเคครับ งั้นเย็น ๆ พี่มารับรถได้เลยน่ะครับประมาณ 17.00 น. ครับ แต่ถ้าไม่เรียบร้อยยังไงเดียวผมโทรแจ้งครับพี่ โอเคครับ จัดไปครับ เพราะจะมีรถเข้ามาอีก 2 คันไม่รู้จะทันกันหรือไม่ 5555 วัดดวงครับ เพราะช่วงบ่าย ๆ นี้ ฝนมาอีก จัดไปครับจัดไป ทำไปเรื่อย ๆ จนเสร็จละครับ เรียบร้อยดี สะอาดทั้งนอกและภายใน แต่กลิ่นดันไปติดในระบบแอร์แล้วด้วย จัดไปครับกับ สปาโอโซน กลิ่นหายแน่นอนครับ แต่ผมก็แนะนำลูกค้าไปว่าถ้าให้จบจริง พี่เปลี่ยนกรองแอร์ด้วยน่ะครับ กลิ่นหายแน่นอนครับเพราะกลิ่นมันไปฝังที่ตัวฟินเตอร์แล้ว แต่สปาช่วยได้ครับพี่ ไม่มีปัญหาครับเดียวผมเอาเข้าศูนย์เปลี่ยนเลย ครับพี่นั้นละครับจบแน่นอนครับ ในส่วนที่ผมทำนั้นจบไม่มีปัญหาครับ โอเคเรียบร้อยแล้วน่ะครับ ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 20 ตุลาคม 2558 ครับ

ออฟไลน์ lh111

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 4716
  • จังหวัด: อุบล
  • ชื่อเล่น: lh111

• *
มาจากพระประแดงครับ พอกเบาะกับพรมหลังคาครับ
สวัสดีครับ มากันเรื่อย ๆ น่ะครับลูกค้าท่านนี้มาจากไหนดูเอาเองน่ะครับ ว่ามาจากที่ไหนไกลหรือไม่ไกล 55555 บอกแล้วครับว่า ร้านนี้ไม่ธรรมดาจริง ๆ ครับ 55555 จัดไปครับลูกค้าท่านนี้มาก่อนแล้ววันนึ่งแต่มาตอนเย็นครับก็เลยต้องนัดวันรุ่งขึ้นครับ ก็มาตามนัดครับ ฟอกเบาะกับพรมหลังคาครับ จบที่ 4500 บาทครับ ลูกค้าโอเคครับจัดเลยครับ ต้องรื้อออกมาให้หมดครับเพราะว่าเดียวจะมีงานใหม่เข้ามาเรื่อย ๆ ต้องทำให้เรียบร้อยอีกต่างหากครับ จัดไปครับเพราะต้องเสร็จเพราะว่าวันรุ่งขึ้นพี่เขาจะกลับต่างจังหวัดแล้วครับ นาน ๆ ทำที่นึ่งครับ รถวิ่งอยู่กับไร่กับนาครับ ก็ต้องได้ความใหม่กลับไปครับ จัดไปอย่างสวยงามหอมทั้งคันเลยครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่คุณลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 6 ธันวาคม 2558 ครับ

• *
มาล้างห้องเครื่องกับเขาหน่อยครับ
สวัสดีครับจัดกันไปบ้างครับ กับงานล้างห้องเครื่องยนต์ครับ จัดไปแบบสวย ๆ ครับเพราะลูกค้าบอกว่าหนูไม่กล้าล้างเดียวจะมีปัญหาครับ เลยต้องมาที่น้ีครับร้านนี้จบชัวร์ครับ 5555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่คุณลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 7 ธันวาคม 2558

• *
มาตามเว็ปครับ ล้างสะหน่อยห้องเครื่องสวย ๆ ติดแก๊ส LPG ครับ
สวัสดีครับจัดกันไปอีกสักคันนึ่งแล้วกันครับกับงานการล้างห้องเครื่องครับ เอาให้สวยทำให้สะอาดครับและต้องเงางามเหมือนใหม่ครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่คุณลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 8 ธันวาคม 2558 ครับ

Tags: