เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ลามิน่าฟิลม์ CTX
TripleN168
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับความสูงด้วยสปริง  (อ่าน 3555 ครั้ง)

ออฟไลน์ bymanshop

• สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4429
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: หมี
    • รางวัลและกิจกรรม
ปรับความสูงด้วยสปริง
« เมื่อ: 13 ส.ค. 2016, 21:44:52 »
 Share 
ปรับความสูงด้วยสปริงได้ความสูงเพิ่มขึ้น หลัง10:ซม. ด้วยสปริงสั่งพิเศษ ยังได้ความนุ่มอีกด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2016, 21:46:25 โดย bymanshop »

ออฟไลน์ โชคดี

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4348
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: โชค
Re: ปรับความสูงด้วยสปริง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ส.ค. 2016, 18:58:12 »
เปลี่ยน Spring แล้วเปลี่ยนโช๊คไหมครับ ถ้าเป็นกรณีทั่วๆไปใช้โช๊คเดิมและทำให้สูงขึ้นด้วยการเปลี่ยนสปริง ความปลอดภัยเมื่อใช้ความเร็วสูงน่าจะลดลงนะครับ  :emo_105: ไม่ได้หมายถึงคันนี้นะครับ เพราะเจ้าของอาจไปทำอย่างอื่นมาแล้วก่อนเปลี่ยนสปริงก็ได้  :emo_105:

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.ย. 2016, 18:38:46 »
เปลี่ยนทั้งโช้คและสปริงเลยครับคันนี้

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พ.ย. 2018, 16:01:42 »
ปรับความสูงมากๆ อาจต้องมีตามด้วยปีกนกบน และชุดดรอปชุดหน้า ครับ ระดับสองนิ้วนะครับ 

Tags: