เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
TripleN168
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: SYNC 2,3 อยากมีกล้องมองหลัง  (อ่าน 13476 ครั้ง)

ออฟไลน์ sam0835691991

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 10334
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ลำปาง
  • ชื่อเล่น: แซม
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: SYNC 2,3 อยากมีกล้องมองหลัง
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 19 พ.ย. 2017, 08:35:34 »

pin 34 กับ 35 คืออะไรเหรอครับผม

ออฟไลน์ kaipr

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 10875
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: kai
Re: SYNC 2,3 อยากมีกล้องมองหลัง
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 27 พ.ค. 2018, 14:17:23 »
รบกวนสอบถามครับ ถ้าเรา DIY ต่อกล้อง bird eye view มันจะได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ pokbigman

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 11694
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: ป๊อก
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 08 ส.ค. 2018, 11:37:23 »
shield คือสายอะไรครับ
ranger xlt mc ทำใ้ห้มีเส้นโค้งตามพวงมาลัยได้ป่าวครับพี่

ออฟไลน์ iProject

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11855
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: เก่ง
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 09 ส.ค. 2018, 12:03:08 »
อีกเส้นจับลงกราวน์ครับ  :emo_090:

อ้อขอบคุณมากๆครับ พอจะมีข้อมูลของเรนเจอร์มั้ยคับ ผมถามคนที่ไปติดตั้งมาเค้าไม่ได้แกะจอออกคับ เค้าบอกว่ามีสายเดินมารอแล้วครับอยู่ที่เบาะนั่งหลังครับ ไม่ทราบว่าพี่พอจะมีข้อมูลมั้ยคับ ขอบคุณครับ

เท่าที่ทราบจะต้องเดินสายจากจอมาครับ ผิดทุกอย่างไรแจ้งมาได้ครับ ^^

ตรงประตูหลังข้างซ้ายครับ มันมีปลั๊กอยู่คับ เดวว่างๆ ผมจะไปรื้อรถเพื่อนที่ขับ WT MC ดูคับว่ามันได้ต่อปลั๊กตรงนี้มั้ย

หา wiring diagram ของเรนเจอร์ไม่ได้เลยคับ อิอิ ถ้าพี่มีข้อมูลช่วยแนะนำเพิ่มด้วยครับ ขอบคุณมากๆคับ

ไม่ทราบว่าถ้าเป็น ตัว Open Cab จะอยู่ที่ตัวประตูคนนั่ง หรือว่าประตูแคป ครับ

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 16 ส.ค. 2018, 14:55:16 »
ข่าวดีครับ เปิดระบบการทำงานของกล้องมองหลังได้แล้วครับ
แต่พอล๊อกรถพบว่าไฟเครื่อง Sync2 ไม่ดับ ยังทำงานตลอด
ตาม DIY ต่างประเทศ ให้เอาสาย pin 14,15 ออก แล้วเอาขั้ว
สายกล้องไปแทน. ยังงงอยู่ครับ

สรุปทำอย่างไรครับน้า.... ต่อสายอย่างไรครับ

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 21 ส.ค. 2018, 19:49:32 »
 :'( ทำได้แล้วครับสำหรับ Ranger XLT แคป...  ขอบคุณครับ  ;)

Tags: