เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: Forscan ตอนที่ 2.2 ติดตั้ง FORScan การเพิ่ม จอเมนู Navigation ,Climate  (อ่าน 35245 ครั้ง)

ออฟไลน์ bugzila

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2382
  • พลังน้ำใจ : 15
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: บอล
  • มนาปทายี ลภเต มนาปํ.
    • รางวัลและกิจกรรม

อ้างถึง
พี่ครับ ลองแล้วยังไม่ได้เหมือนเดิม
ผมดึง Log มาแล้ว แต่ไม่สามารถแนบไฟล์ไปใน PM พี่ได้
มีช่องทางอื่นให้ส่งมั้ยครับ

เดี๋ยวผมทัก PM ไปหานะครับ
* บทความต่างๆ เขียนเพื่อแบ่งปันความรู้ ให้ได้ทดลองและต่อยอดเพื่อการศึกษา ระบบยานยนต์ของรถที่ท่านใช้งาน.
 ** ไม่รับปรึกษาและตอบคำถาม สำหรับพ่อค้าที่นำข้อมูลในบอร์ด DIY ไปใช้เพื่อการหารายได้ หากตรวจพบขออนุญาติ ban ทันที.

ตอนนี้ผมมีตัวทดสอบใหม่ของ FORScan ที่รองรับเครื่อง Bi-Turbo 2.0 นะครับ
ซึ่งจะมองเห็น BdyCM ใน Module Config (As Build Format)

สำหรับท่านใดสนใจ รบกวน PM มานะครับ.

:emo_102:

* บทความต่างๆ เขียนเพื่อแบ่งปันความรู้ ให้ได้ทดลองและต่อยอดเพื่อการศึกษา ระบบยานยนต์ของรถที่ท่านใช้งาน.
 ** ไม่รับปรึกษาและตอบคำถาม สำหรับพ่อค้าที่นำข้อมูลในบอร์ด DIY ไปใช้เพื่อการหารายได้ หากตรวจพบขออนุญาติ ban ทันที.

ออฟไลน์ somchai-n

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1467
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: สมชาย
อันนี้คือการเพิ่ม จอเมนู Navigation หรือเปล่าครับ
อันนี้มาจาก Web ใหนครับ
ของเราเป็น Sync2 Version 3.10
ดูในเมนู Help? แล้ว ไม่มี Navigator

ออฟไลน์ aocza

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 12529
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: อุดรธานี
  • ชื่อเล่น: เบ็นซ์
ของผมทำไมไม่มี  IPC ( Instrument Panel Control) ครับ
มีให้ โยก MS CAN  ไหมครับ / Ranger MC หรือ รุ่นก่อนหน้าครับ

มีครับ โยกถูกต้องครับเป็น ranger mc ครับ
พอจะมีพี่ๆท่านได ตอบได้บ้างน้อครับ

ในหน้า profile รถ ให้ลบออกให้หมดครับ
แล้วเชื่อมต่อใหม่ ระหว่างนั้นให้สวิทซ์อยู่ที่ HS ก่อน
และโปรแกรมจะถามว่ามี Switch MS ไหม
ให้สับสวิทซ์มาที่ MS และกด ok เพื่อสแกนหาโมดูลที่เหลือต่อไปครับ

ผมลองไล่อ่านแล้วทำตามวิธี แต่ยังไม่ขึ้น moduled ipc เลยครับ
เจอแต่ HSCAN อย่างเดียวเลย ควรทำไงต่อดีครับ

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 9
  • ชื่อเล่น: ดีจิน

ผมลองไล่อ่านแล้วทำตามวิธี แต่ยังไม่ขึ้น moduled ipc เลยครับ
เจอแต่ HSCAN อย่างเดียวเลย ควรทำไงต่อดีครับ
สวัสดีครับท่าน aocza
หากเป็นผมนะครับ
หากยังไม่เคยทำได้เลย คงต้องลองยืมอุปกรณ์ของเพื่อน ๆ ที่อยู่ใกล้ ๆ มาลองก่อนแล้วละครับท่าน เพื่อที่จะได้ตรวจทานว่าเป็นที่อุปกรณ์ของเราหรือว่าส่วนอื่นใด จะได้สบายใจไปบางส่วน.

ลองลงตัวล่าสุดดูหรือยังครับ
https://forscan.org/download/FORScanSetup2.3.24.beta.exe

ออฟไลน์ aocza

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 12529
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: อุดรธานี
  • ชื่อเล่น: เบ็นซ์
ลองแล้วครับ ลองเปลี่ยน notebook เป็นอีกเครื่องก็ยังเป็นแบบเดิมครับ สงสัยน่าจะเป็นที่สายรึเปล่าครับ

Tags: