เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: Forscan ตอนที่ 3 การโปรแกรม การเพิ่ม จอเมนู Navigation ,Climate  (อ่าน 23362 ครั้ง)

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 9
  • ชื่อเล่น: ดีจิน
    • รางวัลและกิจกรรม

ขอขอบคุณทั้งสองท่านมากเลยครับ  เดียวตอนเย็นจะลองใหม่อีกครั้งครับ  ขอบคุณมากๆ ครับผม  อีกอย้างผมคงข้ามขั้นตอนใดขั้นตอนหนึ่ง  นึกออกแล้ว ผมไม่ได้เข้าไปแก้ไข ตรง IPC คอนฟิกกูเลเตอร์บรรทัดก่อน :) :-\ IPC module configuration (AS BUILT Format)จำเป็นหรือไม่ครับต้องเข้าไปแก้ ใน IPC ทั้งสองหัวข้อ
สวัสดีอีกครั้งครับท่าน daengsena1.
กรณีต้องการเพิ่ม Function ปรับแอร์ที่พวงมาลัย ที่ผมเคยทำแก้อยู่เพียงจุดเดียวนะครับ (ผมใช้ Ranger WT MC นะครับ ไม่ใช่ 2.0) แต่น่าจะใช้ด้วยกันได้ครับ

แก้ตามไฟล์แนบเลยครับ

ออฟไลน์ daengsena1

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 12974
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ดนัย
ฮาๆๆๆๆๆๆ  สำเร็จๆๆ  เราทำได้แล้ว  ส่งการบ้านครับผม  ชอบๆๆๆๆ  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2019, 21:30:16 โดย daengsena1 »

ออฟไลน์ bugzila

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2382
  • พลังน้ำใจ : 15
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: บอล
  • มนาปทายี ลภเต มนาปํ.
ฮาๆๆๆๆๆๆ  สำเร็จๆๆ  เราทำได้แล้ว  ส่งการบ้านครับผม  ชอบๆๆๆๆ  ขอบคุณครับ

ยินดีด้วยครับ ..ว่าแต่พอจะบอกวิธีการแก้ไข ได้ไหมครับ เผื่อเพื่อนๆที่ติดแบบเดียวกัน จะได้แก้ไขตามได้ครับ :)
* บทความต่างๆ เขียนเพื่อแบ่งปันความรู้ ให้ได้ทดลองและต่อยอดเพื่อการศึกษา ระบบยานยนต์ของรถที่ท่านใช้งาน.
 ** ไม่รับปรึกษาและตอบคำถาม สำหรับพ่อค้าที่นำข้อมูลในบอร์ด DIY ไปใช้เพื่อการหารายได้ หากตรวจพบขออนุญาติ ban ทันที.

ออฟไลน์ daengsena1

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 12974
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ดนัย

ยินดีด้วยครับ ..ว่าแต่พอจะบอกวิธีการแก้ไข ได้ไหมครับ เผื่อเพื่อนๆที่ติดแบบเดียวกัน จะได้แก้ไขตามได้ครับ :)
ส่วนใหญก็ตามท่านทั้งสอง(bugzila, Deejin)แนะนำอะครับ  แต่ที่ผมทำก็คือ  ตอน write ครั้งแรกมันจะเออหน่อยเหมือนจะไม่ทำงานผมก็เลย เริ่มทำตามขั้นตอนใหม่อีกหนึ่งครั้งแล้วก็กด write อีกครั้ง คือทำซ้ำสองครั้งครับ ครั้งแรกเหมือนมันไม่ยอมรับการแก้ไข  พอทำครั้งที่สองมันก็รับแก้ไขให้ครับผม  แต่ตอนนี้หาวิธีเซทนาฬิกาครับ บอกตรงๆ ครับทำไม่เป็นไม่รู้จริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ค. 2019, 13:29:33 โดย daengsena1 »

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 9
  • ชื่อเล่น: ดีจิน

ส่วนใหญก็ตามท่านทั้งสอง(bugzila, Deejin)แนะนำอะครับ  แต่ที่ผมทำก็คือ  ตอน write ครั้งแรกมันจะเออหน่อยเหมือนจะไม่ทำงานผมก็เลย เริ่มทำตามขั้นตอนใหม่อีกหนึ่งครั้งแล้วก็กด write อีกครั้ง คือทำซ้ำสองครั้งครับ ครั้งแรกเหมือนมันไม่ยอมรับการแก้ไข  พอทำครั้งที่สองมันก็รับแก้ไขให้ครับผม
ยินดีด้วยครับ กับความสำเร็จ...
ว่าแต่ว่า หัวเราะดังไป...เวลาตกใจ หนีหายเลยท่าน...แฮ่ ๆ...(แซวเล่น ๆ อย่าได้เห็นจริงจัง...)

ออฟไลน์ apita

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 12417
  • จังหวัด: suratthani
  • ชื่อเล่น: pap
ขอสอบถามหน่อยค่าบของ เรนเจอร์XLT SYNC1 ตัวนี้ตั้งภาพบูสสกรีนยังไงครับ พอดีลองตั้งตามจอ 8นิ้วแล้วไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ thanakorn50

• สมาชิก ID: 13180
  • ชื่อเล่น: korn
 forscan ford 2.0 2018 ต้องการปิดเสียงเตือนเวลาจอดรถแต่ยังไม่ดับเครื่อง ช่วยแนะนำด้วยคับ

ออฟไลน์ JR

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12113
  • ชื่อเล่น: ที
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
forscan ford 2.0 2018 ต้องการปิดเสียงเตือนเวลาจอดรถแต่ยังไม่ดับเครื่อง ช่วยแนะนำด้วยคับ

ตามนี้เลยครับท่าน thanakorn50

Double Horn Disable Menu             
Module BCM            
726-41-02   xxx*   xxxx   xxxx   

Double Horn Honk: 0=disabled, 1=enabled            

ออฟไลน์ AonBigGuys

• สมาชิก ID: 13185
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: นนท์
เพิ่มเมนู Climate แล้วได้ตามคำแนะนำ แต่ของผมเหมือนว่า ปรับอุณหภูมิ ที่พวงมาลัย แล้ว มันไม่รับคำสั่ง เช่น จะปรับลง 22 องศา ตัวเลขลงมาแล้ว สักพักกลับขึ้นไป 25 องศา เหมือนที่หน้าจอใหญ่ตั้งไว้   :-X ไม่ทราบว่าเจอปัญหานี้กันบ้างไหมครับ

WT 2.2 - 2017  SYNC 3.0-Build 18261 HW3.0

ออฟไลน์ bugzila

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2382
  • พลังน้ำใจ : 15
  • ชื่อเล่น: บอล
  • มนาปทายี ลภเต มนาปํ.
เพิ่มเมนู Climate แล้วได้ตามคำแนะนำ แต่ของผมเหมือนว่า ปรับอุณหภูมิ ที่พวงมาลัย แล้ว มันไม่รับคำสั่ง เช่น จะปรับลง 22 องศา ตัวเลขลงมาแล้ว สักพักกลับขึ้นไป 25 องศา เหมือนที่หน้าจอใหญ่ตั้งไว้   :-X ไม่ทราบว่าเจอปัญหานี้กันบ้างไหมครับ

WT 2.2 - 2017  SYNC 3.0-Build 18261 HW3.0

น่าจะเพราะไปกดปุ่ม Climate Dual ไว้  (ปุ่มนี้จะติดสว่างเมื่อตัวควบคุมด้านผู้โดยสารทำงาน เพื่อปิดการทำงานของ โหมดโซนคู่และเชื่อมโยงอุณหภูมิสำหรับผู้โดยสารกับอุณหภูมิสำหรับคนขับ ให้แตะปุ่ม DUAL เพื่อปิดการใช้งาน)

ปกติถ้าเปิดโหมดแยกแอร์ระหว่างคนขับ กับ คนนั่ง ระบบสั่งงานแอร์ที่พวงมาลัยจะ เป็นแบบที่แจ้งมากครับ ถ้ากด Dual อีกทีก็จะควมคุมได้ครับ.
* บทความต่างๆ เขียนเพื่อแบ่งปันความรู้ ให้ได้ทดลองและต่อยอดเพื่อการศึกษา ระบบยานยนต์ของรถที่ท่านใช้งาน.
 ** ไม่รับปรึกษาและตอบคำถาม สำหรับพ่อค้าที่นำข้อมูลในบอร์ด DIY ไปใช้เพื่อการหารายได้ หากตรวจพบขออนุญาติ ban ทันที.