เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ลามิน่าฟิลม์ CTX
TripleN168
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ADD Menu ON/OFF Daytime Light ON Instrument Panal  (อ่าน 7736 ครั้ง)

ออฟไลน์ eido

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9899
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: taguig
  • ชื่อเล่น: eido
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ADD Menu ON/OFF Daytime Light ON Instrument Panal
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 13 ก.ย. 2017, 11:35:44 »

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 3
  • ชื่อเล่น: ดีจิน
Re: ADD Menu ON/OFF Daytime Light ON Instrument Panal
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 17 ก.ย. 2017, 19:03:58 »
สวัสดีครับ
ผมแวะมาอัพหลังจากทำไปแล้วและทดลองใช้มาพอสมควร
พบว่าในกรณีข้อ 3
IPC      720-02-01  xxXx xxxx xxxx  (Add X+4=? ,Ex. 2+4=6)
ผมใช้ Ranger T6 MC  กรณีของผมค่าเดิมคือ 0 ใส่ค่าใหม่เป็น 4 ซึ่ง Menu DayLight สามารถใช้ได้ตามปกติแต่ข้อสังเกตุคือ ไม่มีีเสียงเตือนกรณีลืมกุญแจไว้และเปิดประตูออกมาตอนดับเครื่องครับ.
เลยต้องแก้เป็นใส่ F แทน (DTC ไม่ Show) ซึ่งจะทำให้ได้เสียงเตือนกรณียังไม่ได้ดึงกุญแจออกมาแล้วเปิดประตูรถขณะดับเครื่องยนต์ครับ.
หากใส่เป็น E มีเสีียงเตือนตอนลืมกุญแจขณะดับเครื่องแล้วเปิดประตูและมี Menu Lan Keeping ขึ้นมาแต่ DTC Show ครับ.
เผื่อเป็นข้อมูลเพิ่มเติม ไปเล่นเสริมกันยามว่าง... O:-)

ออฟไลน์ Sukitt

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3814
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: เอ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 05 ต.ค. 2017, 19:53:24 »
สวัสดีครับ
ผมแวะมาอัพหลังจากทำไปแล้วและทดลองใช้มาพอสมควร
IPC      720-02-01  xxXx xxxx xxxx  (Add X+4=? ,Ex. 2+4=6)
ผมใช้ Ranger T6 MC  กรณีของผมค่าเดิมคือ 0 ใส่ค่าใหม่เป็น 4 ซึ่ง Menu DayLight สามารถใช้ได้ตามปกติแต่ข้อสังเกตุคือ ไม่มีีเสียงเตือนกรณีลืมกุญแจไว้และเปิดประตูออกมาตอนดับเครื่องครับ.
เลยต้องแก้เป็นใส่ F แทน (DTC ไม่ Show) ซึ่งจะทำให้ได้เสียงเตือนกรณียังไม่ได้ดึงกุญแจออกมาแล้วเปิดประตูรถขณะดับเครื่องยนต์ครับ.
หากใส่เป็น E มีเสีียงเตือนตอนลืมกุญแจขณะดับเครื่องแล้วเปิดประตูและมี Menu Lan Keeping ขึ้นมาแต่ DTC Show ครับ.
เผื่อเป็นข้อมูลเพิ่มเติม ไปเล่นเสริมกันยามว่าง... O:-)

ไม่รู้หายหรือยัง แต่ของผมเป็น 720-02-01-xxCx ครับ ไม่มี DTC ขึ้นครับ

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9939
  • ชื่อเล่น: ดีจิน
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 06 ต.ค. 2017, 08:48:04 »
สวัสดีครับ

ไม่รู้หายหรือยัง แต่ของผมเป็น 720-02-01-xxCx ครับ ไม่มี DTC ขึ้นครับ
สวัสดีครับท่าน Sukitt
ขอบคุณมากนะครับสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์. ตอนนี้ผมใส่เป็น F, DTC ไม่มีและได้เสียงเตือนกลับมากรณีดับเครื่องเปิดประตูและลืมถอดกุญแจตอนออกไปแล...นอกรถครับ. C:-) แต่เดี๋ยวมีโอกาสจะไปลองค่า C ดูอีกค่านะครับผม. :D

ออฟไลน์ Sukitt

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3814
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: เอ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 06 ต.ค. 2017, 17:02:54 »
 :emo_090: :emo_090: :emo_090: :emo_090: :emo_090: :emo_090:

ออฟไลน์ element

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1573
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นนทบุรี
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 22 พ.ย. 2018, 00:33:31 »
คือสงสัยนิดนึงครับ

ผมทำจนมี เมนู Daytime light ขึ้นแล้ว และก็ใช้ได้แล้ว แต่สงสัยว่า
ตอนsetting การติ๊กเครื่องหมายถูกช่องสี่เหลี่ยมหน้าคำว่า Daytime light
กับไม่ติ๊กเครื่องหมายถูก ไม่เห็นว่ามันจะต่างกันตรงไหนเลยครับ มันก็เหมือนเดิม
ใครทราบช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Tags: