เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: Forscan : การปรับตั้งขนาดยางรถ ให้ตรงกับที่ใช้งาน  (อ่าน 9872 ครั้ง)

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 11
  • ชื่อเล่น: ดีจิน
    • รางวัลและกิจกรรม

EVEREST 2.2 ปี2016 ผมลองใช้โปรแกรม FORSCAN เปิด-ปิดฟังชั่น แล้วลืมเซฟค่าเดิมไว้ ปรากฎว่าระบบครูซ คอนโทรลฟ้องขึ้นว่า adaptive cruise not available และปุ่ม LIM ไม่ทำงาน ไม่ทราบว่ามีเพื่อนสมาชิกท่านใดพอแก้ไขเป็นบ้างไหมครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ (061-9611642)
สวัสดีครับท่าน. dirtman
ใจเย็น ๆ ครับ เอาทีละกระทู้เนาะ. เข้าใจอยู่ครับว่าร้อนใจ แต่ก็ ต้องค่อย ๆ แก้ไขกันไปครับ ปัญหาเกิดไปแล้ว เราต้องตั้งสติค่อย ๆ คิดหาแนวทางกัน. ผมแนะนำด้วยความหวังดีนะครับท่าน อย่าเห็นเป็นอย่างอื่น...
ว่าด้วยเรื่องที่เป็นปัญหา คงต้องหาแนวทางรถรุ่นเดียวกันแล้วไปเทียบ หรือไม่ก็ ลองดูกระทู้นี้เป็นแนวทางครับ.
http://www.everestclubthailand.com/index.php/topic,2591.15.html
https://www.motorcraftservice.com/AsBuilt
หากมีเวลาก็ลองศึกษาดู และขอให้โชคดีครับ.

ออฟไลน์ dirtman

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 13414
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ร้อยเอ็ด
  • ชื่อเล่น: เต๋อ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ VMSP

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 13773
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: เอก
สอบถามค่าเดิมของ 265/50/R20 หน่อยครับ พอดีผมเปลี่ยนค่าเป็น 275/55/R20 แล้วมันมี ไฟรูปเครื่องขึ้นแจ้งว่าค่าอยู่นอกเร้ง และผมได้ทำการใส่ค่าของ 265 โดยการคำนวนปรากฏว่ายังขึ้นรูปเครื่องและ Error เดิมครับ

ออฟไลน์ Rinn_dsk

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4935
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กาฬสินธุ์
  • ชื่อเล่น: Rinn
สอบถามค่าเดิมของ 265/50/R20 หน่อยครับ พอดีผมเปลี่ยนค่าเป็น 275/55/R20 แล้วมันมี ไฟรูปเครื่องขึ้นแจ้งว่าค่าอยู่นอกเร้ง และผมได้ทำการใส่ค่าของ 265 โดยการคำนวนปรากฏว่ายังขึ้นรูปเครื่องและ Error เดิมครับ
อ้างถึงโพสต์แรกของคุณ bugzila นะครับ
ลองมาดูค่าเดิมๆติดรถ Everest และ Ranger กันครับ
As built data tire size
265/60/18 = 0934 (EV2.2)
265/50/20 = 092E (EV3.2)
265/65/17 = 0938 (RG2.2)

ออฟไลน์ WINAI285

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 13556
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: นัย
ranger 2013 ปัจจุบันใส่ยาง 265/50/20  (GPS=100km  รถวิ่ง105 km.)วิ่งเกินGPSไป5  จะเข้าไปตั่งค่า MODULE BCM แล้วหาไม่ขึ้น code 726-12-01  เลยครับต้องไปเข้า MODULE ใหนอีกใหมครับ :emo_008:

Tags: Forscan tire size speed