เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ลามิน่าฟิลม์ CTX
ZPracing
NexenTire Ford Everest
Freeform
MirageAudio NVyangyont
HKS

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ++ EV 2.2+ อยู่ๆไฟหน้าก้อสูง ส่องตาชาวบ้าน เกรงใจเขา ต้องแก้อย่างไรดีครับ+++  (อ่าน 933 ครั้ง)

ออฟไลน์ zumo

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8200
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ใหญ่
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
++ EV 2.2+ อยู่ๆไฟหน้าก้อสูง ส่องตาชาวบ้าน เกรงใจเขา ต้องแก้อย่างไรดีครับ+++  ผมก้อตั้ง Setting > Vehicle>Auto high beam. ไว้นะครับ เมื่อก่อนปกติ  ใช้มาจะครบปี ตอนนี้สูงมาก ยันสะพานลอยเลย  มีรถหลายคัน ยกนิ้วกลาง!!!! แล้ว   แก้ไงดี ตั้งค่าตรงไหน  หรือ  ไป 0 อย่างเดี๋ยว  เพิ่งเป็นมาสัก 1 เดือน ครับ

ออฟไลน์ zumo

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8200
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ใหญ่
  O:-) O:-) สรุป นัดเข้าศูนย์วันจันทร์นี้(27/11)  แล้วจะแจ้งครับมาเป็นอย่างงัย

ออฟไลน์ analogwailer

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 7892
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: สิงห์
Auto high beam คือจะเปิด/ปิดไฟสูงให้เมื่อถนนมืดมาก และไม่มีรถหน้า/สวนทางมาครับ
ส่วนที่เบ้าไฟมันส่องสูงผมก็ขันสกรูให้มันต่ำลงมาตามมาตรฐานการตั้งไฟหน้ารถ
แต่ไม่ได้ตั้งซ้าย/ขวานะครับ ต้องรื้อเยอะ

ออฟไลน์ akezaa

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 9285
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: tony
 :-\ แก้ไขยังไงช่วยแจ้งด้วยนะครับ เพื่อเป็นข้อมูลครับผม

ออฟไลน์ Peter_Crop

• สมาชิก ID: 3451
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
ใช้ไขควงปรับที่ตำแหน่งในวงกลมครับ
-ปรับให้สูงขึ้น : หมุนทวนเข็มนาฬิกา
-ปรับให้ต่ำลง : หมุนตามเข็มนาฬิกา

ตำแหน่งปรับไฟหน้า ตามที่วงกลมไว้ในรูปเลยครับ :)

Tags: