เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
TripleN168
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามมาถาม ยามที่บอร์ดเหงา ๆ ครับ  (อ่าน 2542 ครั้ง)

ออฟไลน์ huiimanoid

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 6687
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ฮ.นกฮูก
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: มีคำถามมาถาม ยามที่บอร์ดเหงา ๆ ครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2018, 16:19:01 »

ลองแล้ว RG MC WT 2.2 2016 Sync2 ก็ไม่ได้เหมือนกันครับ ค่า ajar เหมือนเดิม เปิดดูเมนูจะมีแค่ 3 ภาษา คือ
- English (US) ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
- Franch
- Spain
ถ้าจำไม่ผิดนะครับ (รถอยู่อีกบ้าน)
Update Firmware ล่าสุด 3.10 build16180

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 5
  • ชื่อเล่น: ดีจิน
Re: มีคำถามมาถาม ยามที่บอร์ดเหงา ๆ ครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2018, 20:20:05 »
ลองแล้ว RG MC WT 2.2 2016 Sync2 ก็ไม่ได้เหมือนกันครับ ค่า ajar เหมือนเดิม เปิดดูเมนูจะมีแค่ 3 ภาษา คือ
- English (US) ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
- Franch
- Spain
ถ้าจำไม่ผิดนะครับ (รถอยู่อีกบ้าน)
Update Firmware ล่าสุด 3.10 build16180

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ท่าน huiimanoid
ของผมเป็น Sync3 ครับ WT-MC
ไม่มี Sync2 มาลองเสียด้วย หรือว่าภาษานี้ใช้ได้เฉพาะ Sync3 หรือเปล่าเนาะ... :-X

ออฟไลน์ bugzila

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2382
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: บอล
  • มนาปทายี ลภเต มนาปํ.
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2018, 09:08:17 »
Ranger T6 MC.2.2 XLT ลองเเล้วไม่ได้

สวัสดีครับท่าน HS3NEN
ที่ว่าไม่ได้คือ Menu เปลี่ยนภาษาหรือเปล่าครับ ของผมเป็น T6 2.2 เหมือนกันครับ แต่เป็น WT
ส่วน XLT ผมไม่แน่ใจว่ามี Menu ให้เราเปลี่ยนภาษาได้เหมือนกันหรือเปล่านะครับท่าน หากมีก็น่าจะทำได้น๊ะ แต่หากไม่มีอันนี้อาจจะลำบากครับ.

อยากบอกว่ากระทู้ท่าน Deejin เรื่องเปลี่ยนภาษา นี่ต่อยอดใช้กับ 2.0 ได้ด้วยนะครับ อิอิ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2018, 18:31:40 »
Ranger T6 MC.2.2 XLT ลองเเล้วไม่ได้

ที่ว่าไม่ได้คือ Menu เปลี่ยนภาษาหรือเปล่าครับ ของผมเป็น T6 2.2 เหมือนกันครับ แต่เป็น WT
ส่วน XLT ผมไม่แน่ใจว่ามี Menu ให้เราเปลี่ยนภาษาได้เหมือนกันหรือเปล่านะครับท่าน หากมีก็น่าจะทำได้น๊ะ แต่หากไม่มีอันนี้อาจจะลำบากครับ.

อยากบอกว่ากระทู้ท่าน Deejin เรื่องเปลี่ยนภาษา นี่ต่อยอดใช้กับ 2.0 ได้ด้วยนะครับ อิอิ
ขอบคุณมากเลยครับท่าน bugzila ที่อาสาช่วยกันทดลอง
รุ่นใหม่เอาของเราไปใช้ได้ แต่ทำไมเราเอาของรุ่นใหม่มาใช้บ้างไม่ได้เนาะ...Most want ตอนแสดงค่าลมยางเป็นรูปครับ. แฮ่ ๆ..

ออฟไลน์ HS3NEN

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 12296
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปราจีนบุรี
  • ชื่อเล่น: มานะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 ม.ค. 2019, 16:40:36 »
 :)ใช่ครับ T6. 2.2 XLT ไม่สามารถเปลี่ยนภาษาได้ครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 ม.ค. 2019, 17:45:25 »
:)ใช่ครับ T6. 2.2 XLT ไม่สามารถเปลี่ยนภาษาได้ครับ
ขอบคุณมากครับสำหรับ Feedback ที่มีประโยชน์ และก็เสียใจด้วย ที่ช่วยท่านไม่ได้ครับ.  :P
หากทำได้ต้องเป็นภาษา English (UK) ครับ

Tags: