เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: Forscan เปลี่ยนภาษาไทยในเรือนไมล์  (อ่าน 32517 ครั้ง)

ออฟไลน์ bank0302

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 13817
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Bank
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: Forscan เปลี่ยนภาษาไทยในเรือนไมล์
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 09 มี.ค. 2020, 09:52:33 »

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำครับ :emo_103: :emo_103:

ออฟไลน์ pokbigman

• *
  • สมาชิก ID: 11694
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: ป๊อก
Re: Forscan เปลี่ยนภาษาไทยในเรือนไมล์
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 20 มี.ค. 2020, 16:30:24 »
แผนที่ไม่ขึ้นแก้ไขยังไงได้บ้างครับ

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 11
  • ชื่อเล่น: ดีจิน
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 20 มี.ค. 2020, 20:28:20 »
แผนที่ไม่ขึ้นแก้ไขยังไงได้บ้างครับ

ผมกำลังชั่งใจว่าจะอย่างไรดี คือต้องเรียนตามตรงว่า ผมอยากช่วยทุก ๆ ท่านที่มีปัญหา แต่ว่ามีสองด้านครับ. เวปหลักที่เราไปศึกษามาก็เพิ่งโดน แอบอ้างชื่อไปใช้ในการค้า ซึ่งผมไม่ประสงค์จะให้เป็นแบบนั้น อยากจะแบ่งปันกันในหมู่เพื่อน ๆ มากกว่าการค้าที่ไม่ควรเกิดขึ้นครับ.

ลองไปศึกษาที่นี่ดูนะครับท่าน

https://cyanlabs.net/tutorials/update-ford-sync-3-2-2-3-0-to-version-3-4-all-years-3-4-19200/

เพื่อนๆ ที่ยังไม่อัพก็ขอให้ศึกษาและชั่งใจดี ๆ หากโชคดี ก็ใช้ได้ แต่หากโชคร้ายก็อาจจะต้องเพิ่งตนเองก่อนครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2020, 20:40:02 โดย Deejin »

ออฟไลน์ Rinn_dsk

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4935
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กาฬสินธุ์
  • ชื่อเล่น: Rinn
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 20 มี.ค. 2020, 20:30:31 »
Reset จอ Sync ก็น่าจะกลับนะครับ
(กดปุ่มเปิดปิดและปุ่มเลื่อนเพลงซีดีไปข้างหน้าพร้อมกัน ค้างไว้จนจอดับแล้วปล่อยมือ)

ออฟไลน์ Rinn_dsk

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4935
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กาฬสินธุ์
  • ชื่อเล่น: Rinn
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 20 มี.ค. 2020, 20:41:13 »
ปัญหามาอีกท่านแล้ว...
เดี๋ยวรอให้ท่าน Bank ลองดูก่อนนะครับท่าน...
ผมกำลังชั่งใจว่าจะอย่างไรดี คือต้องเรียนตามตรงว่า ผมอยากช่วยทุก ๆ ท่านที่มีปัญหา แต่ว่ามีสองด้านครับ. เวปหลักที่เราไปศึกษามาก็เพิ่งโดน แอบอ้างชื่อไปใช้ในการค้า ซึ่งผมไม่ประสงค์จะให้เป็นแบบนั้น อยากจะแบ่งปันกันในหมู่เพื่อน ๆ มากกว่าการค้าที่ไม่ควรเกิดขึ้นครับ.

https://cyanlabs.net/tutorials/update-ford-sync-3-2-2-3-0-to-version-3-4-all-years-3-4-19200/

เพื่อนๆ ที่ยังไม่อัพก็ขอให้ศึกษาและชั่งใจดี ๆ หากโชคดี ก็ใช้ได้ แต่หากโชคร้ายก็อาจจะต้องเพิ่งตนเองก่อนครับ.
คิดเหมือนผมเลยครับ บางคนคิดแค่ว่ามันอัพกันง่ายๆ ไม่ได้ศึกษาอะไรเลย โหลดและเสียบตามที่เขาบอกเท่านั้น แถมบางคนกระแนะกระแหนคนอื่นอย่างนั้นอย่างนี้ เห็นแล้วหดหู่ใจ ขอถอยออกมาดูอยู่ห่างๆดีกว่าครับ

ปอลิง.. ผมอยากเห็น Advanced Menu ของ Sync 3 3.4 ซะแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 11
  • ชื่อเล่น: ดีจิน
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 20 มี.ค. 2020, 20:54:51 »
ปัญหามาอีกท่านแล้ว...
เดี๋ยวรอให้ท่าน Bank ลองดูก่อนนะครับท่าน...

คิดเหมือนผมเลยครับ บางคนคิดแค่ว่ามันอัพกันง่ายๆ ไม่ได้ศึกษาอะไรเลย โหลดและเสียบตามที่เขาบอกเท่านั้น แถมบางคนกระแนะกระแหนคนอื่นอย่างนั้นอย่างนี้ เห็นแล้วหดหู่ใจ ขอถอยออกมาดูอยู่ห่างๆดีกว่าครับ

ปอลิง.. ผมอยากเห็น Advanced Menu ของ Sync 3 3.4 ซะแล้วครับท่าน
ขอบคุณครับท่าน Rinn ที่เข้าใจ.
เรื่อง Advanced Menu รีบจัดชุด UCDS มาเลยครับท่าน. ประมาณวันที่ 27 นี้เวป Ali น่าจะมีจัดลดราคาฉลองครบสิบปี ไม่รู้ว่าจะซื้อดีหรือเปล่านะครับ ส่วนตัว. ผมกลัว Covid ครับ ตอนนี้เลยยังไม่อยากขยับ จับของจากจีน...แฮ่ ๆ...

ออฟไลน์ Tranminhduong

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 13794
  • จังหวัด: Bình thuận
  • ชื่อเล่น: ท้องฟ้าทะเล
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 22 ก.ค. 2020, 21:41:25 »
but there are still no parameters for Vietnamese language

ออฟไลน์ skpgmk

• *
  • สมาชิก ID: 12985
  • จังหวัด: เลย
  • ชื่อเล่น: เนย
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 24 ก.ค. 2020, 20:06:34 »
ไม่ได้เข้ามาดูนานมาก ไม่ทราบว่าแก้ได้หรือยังครับ ได้แผนที่กลับมาหรือยัง ผมเคยเจอปัญหา ก็ลงอัพเดตแผนที่ไทยลงไปใหม่ ก็น่าจะใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ Suchawat

• *
  • สมาชิก ID: 13906
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: วัชร์
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 02 ต.ค. 2020, 19:55:19 »
Ev 2015 จอ ipc หมดสิทธิ์  :emo_008:

ออฟไลน์ deawthekop

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 13815
  • จังหวัด: สระบุรี
  • ชื่อเล่น: เดี่ยว
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 07 ต.ค. 2020, 09:24:48 »
ขอวิธีเปลี่ยนโลโก้หน้าจอด้วยได้มั้ยครับ