เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ลามิน่าฟิลม์ CTX
TripleN168
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวสมาชิกใหม่ครับ  (อ่าน 4211 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChromEASY

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2592
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: เซนต์
    • รางวัลและกิจกรรม
แนะนำตัวสมาชิกใหม่ครับ
« เมื่อ: 23 ส.ค. 2015, 15:07:08 »
 Share 
แนะนำตัวครับ ยังไม่ได้จองแค่ทดลองขับ แต่เห็นเมื่อสองปีที่แล้วเมืองทอง เห็นปุ๊บใช่เลย แต่รอจนเบื่อ ออกมาช้าเกิ๊น จนจะเฉยๆแล้ว

รถที่ใช้อยู่ เทียร์น่าJ32 ,RangerT6 ,Colorado 3.0,Vios  ตั้งใจซื้อEvetest มาแทนTeana รู้สึกว่าตัวเองไม่เหมาะกับรถเก๋ง  ตั้งใจจะจองตอนที่รถได้ส่งมอบให้สมาชิกจนหมดแล้ว จะได้มีตัวเลือกเยอะๆ5555 มาหาข้อมูลที่นี่ก่อนครับ

ออฟไลน์ Chai Rebirth

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1835
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: Buriram
  • ชื่อเล่น: ชัย
Re: แนะนำตัวสมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ส.ค. 2015, 19:40:16 »
ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ bj2408

• สมาชิก ID: 1510
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: ๋jong
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ส.ค. 2015, 19:52:19 »
ท่านจะไม่ผิดหวังแน่นอน
เชื่อผม

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ส.ค. 2015, 21:21:54 »
 :emo_102:w :emo_102: ตอนนี้ยังไม่รีบใช้รถครับกะว่ารอล็อตหลังๆหรือถ้าช้ามากก็กระโดดไปMinor Change เลย

ออฟไลน์ Poynograph

• สมาชิก ID: 1498
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Poynograph
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ส.ค. 2015, 18:23:39 »
 :emo_051:
มากกว่าความสำเร็จ คือความประทับใจ

ออฟไลน์ galzares005

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 2770
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ฮิม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ส.ค. 2015, 20:55:04 »
ผมเองก็น้องใหม่อีกคนน่ะครับพี่ จขกท   ผมเป็นนักศึกษาที่กำลังจะเปลี่ยนรถเป็นเอเวอเรสต์ตัวล่าสุดน่ะครับ  แต่ว่าเน้นใช้งานในเมืองและไม่ค่อยลุยหนักเท่าไหร่ อยากทราบว่าควรเลือกเป็นตัว 2.2หรือ 3.2 ดีครับ  ;)

ออฟไลน์ Everestlover

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 163
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: Ayutthaya
  • ชื่อเล่น: Alfa
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ส.ค. 2015, 20:58:30 »
ถ้าไม่ติดเรื่องงบ จัด3.2+เลยครับ ฟิลสุดๆตอนเปิดmoonroof  ;) ;)

ออฟไลน์ Yinglek

• สมาชิก ID: 2122
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: เล็ก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ส.ค. 2015, 21:11:41 »
ผมเองก็น้องใหม่อีกคนน่ะครับพี่ จขกท   ผมเป็นนักศึกษาที่กำลังจะเปลี่ยนรถเป็นเอเวอเรสต์ตัวล่าสุดน่ะครับ  แต่ว่าเน้นใช้งานในเมืองและไม่ค่อยลุยหนักเท่าไหร่ อยากทราบว่าควรเลือกเป็นตัว 2.2หรือ 3.2 ดีครับ  ;)
2.2ก็พอค่ะ เหลือเฟือแล้วสำหรับข้อมูลที่น้องให้มา แต่อยากให้พาคุณพ่อคุณแม่มาเลือกแล้วลองนั่งลองขับด้วยนะคะ จะได้ช่วยกันตัดสินใจค่ะ

ออฟไลน์ Yinglek

• สมาชิก ID: 2122
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: เล็ก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ส.ค. 2015, 21:13:56 »
ถ้าไม่ติดเรื่องงบ จัด3.2+เลยครับ ฟิลสุดๆตอนเปิดmoonroof  ;) ;)
วันนี้พระจันทร์เต็มดวงด้วยสิ ฟินเลยอิอิ...

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ก.ย. 2015, 00:46:20 »
2.2ก็พอค่ะ เหลือเฟือแล้วสำหรับข้อมูลที่น้องให้มา แต่อยากให้พาคุณพ่อคุณแม่มาเลือกแล้วลองนั่งลองขับด้วยนะคะ จะได้ช่วยกันตัดสินใจค่ะ

อย่างที่คำตอบด้านบน นะครับ ถ้าใช้ในเมือง ต่อให้วิ่งไปต่างจังหวัด ผมคิดคนออกรถอย่าคิดว่าแค่ใช้ในเมืองเลยครับ 2.2 รถคันใหญ่ขนาดนี้วิ่งทางชันแบบระดับ 1-2 ได้สบายๆ

แต่สำหรับที่ผ่านมาผมเอาคันเก่าขับสองไปตะกุยแถวๆภาคเหนือมาหลายรอบ เกือบตกเหวตายหลายหลาย ปีใหม่ที่ผ่านไปติดแหลมเขาที่น่านและไปตกขอบที่ภูลังกาล้อลอยด้านทแยงสองด้าน เกือบขึ้นไม่ได้  เลยตั้งใจว่าจะเน้นขับสี่และเครื่องยนต์มีแรงสักหน่อย

ออฟไลน์ Pangky

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2731
  • จังหวัด: Phuket
  • ชื่อเล่น: ผัง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ก.ย. 2015, 17:37:07 »

อย่างที่คำตอบด้านบน นะครับ ถ้าใช้ในเมือง ต่อให้วิ่งไปต่างจังหวัด ผมคิดคนออกรถอย่าคิดว่าแค่ใช้ในเมืองเลยครับ 2.2 รถคันใหญ่ขนาดนี้วิ่งทางชันแบบระดับ 1-2 ได้สบายๆ

แต่สำหรับที่ผ่านมาผมเอาคันเก่าขับสองไปตะกุยแถวๆภาคเหนือมาหลายรอบ เกือบตกเหวตายหลายหลาย ปีใหม่ที่ผ่านไปติดแหลมเขาที่น่านและไปตกขอบที่ภูลังกาล้อลอยด้านทแยงสองด้าน เกือบขึ้นไม่ได้  เลยตั้งใจว่าจะเน้นขับสี่และเครื่องยนต์มีแรงสักหน่อย
Everest เป็นรถที่รองรับความปลอดภัยได้ดีครับ ระบบต่างๆที่สร้างขึ้นมาตอบสนองยุแล้ว เท่าที่ฟังถ้าไม่ซีเรียสเรื่องน้ำมัน 3.2+ ผมว่าคุ้ม ทั้งกำลัง ออฟชั่นต่างๆ moon roof เป็นมิติที่น่าค้นหายามแสงจันทร์พาดแสงลงมา น่าอิจฉาจะตาย วู้++++  ในมุมผม ณ เวลานี้รถ Segment เดียวกันไม่มีใครชนะ Everest แน่นอน (ปล.ผมสนใจความปลอดภัย สะดวกสบาย ไม่แคร์เรื่องราคาขาย ผมรัก Everest ครับ)

Tags: