เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: เบื้อมั๊ย ติดเครื่องจอสว่างจ้า...ต้องหรี่ตา...แทบไม่ทัน...  (อ่าน 1592 ครั้ง)

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 9
  • ชื่อเล่น: ดีจิน
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
สวัสดีอีกครั้งครับ เพื่อนๆ ทุก ๆ ท่าน...
อยู่ว่าง ๆ ไม่ค่อยเป็น เลยต้องเข็นเหา..มาใส่หัวอีกแล้วครับสำหรับผม...แฮ่ ๆ...
พอดีไปค้นเจอ Feature บางอย่าง...เผื่อเพื่อน ๆ ท่านอื่นสนใจ เลยเอามาถามไถ่หาแนวร่วมครับ...
ผมใช้ Ranger T6 MC 2.2 ปี 2017
นอกจากปัญหาเรื่องภาษาไทยแล้ว ก็ยังมีอีกปัญหาหนึ่งที่ผมอยากจะทึ้ง...มันออกกไปเช่นกันครับ นั่นก็คือ...
เจ้าจอแสดงผลกลางนี่แหละ เวลาติดเครื่อง Start รถคราใด เป็นต้นสว่างไสว เป็น DayLight เอ๊ย! ไม่ใช่...เป็น Default Day อยู่เรื่อยไปครับ. สรุปก็คือ Default จะเป็น Auto อยู๋ตลอด ผมเห็นว่ามันไม่ค่อยจะปลอดภัยกับสายตามผมซักเท่าไหร่ อยากจะให้มันใส่ Default เป็น Night แทน แฟน ๆ จะว่าอย่างไร... :-X

ตอนนี้ทำได้แล้วครับ ตั้งให้ Default จำค่า Last status หมายความว่า ค่าสุดท้ายที่เราตั้งไว้เป็นอะไร มันก็จะได้เป็นอย่างนั้นในทุกครั้งที่นั่ง Start...แบบนี้ค่อยดูดีหน่อยครับสำหรับผม เพราะผมชอบตั้งให้เป็น Night Mode เพราะโจทย์ผมเยอะ... ว่าเข้าไปนั่น... ;D

แต่ยังไม่เฉลยนะครับท่าน... นำมาให้ทายกันเล่นเสียก่อน...
หรือท่านสมาชิกท่านใด สนใจ ลงชื่อไว้ ได้ยอดตามเป้าเมื่อไหร่ จะมาเฉลยเอ่ยวจี อีกทีครับ...
 :)

ออฟไลน์ bugzila

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2382
  • พลังน้ำใจ : 15
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: บอล
  • มนาปทายี ลภเต มนาปํ.
มาลงชื่อรอคนแรกครับ  ^-^
* บทความต่างๆ เขียนเพื่อแบ่งปันความรู้ ให้ได้ทดลองและต่อยอดเพื่อการศึกษา ระบบยานยนต์ของรถที่ท่านใช้งาน.
 ** ไม่รับปรึกษาและตอบคำถาม สำหรับพ่อค้าที่นำข้อมูลในบอร์ด DIY ไปใช้เพื่อการหารายได้ หากตรวจพบขออนุญาติ ban ทันที.

ออฟไลน์ Rinn_dsk

• สมาชิก ID: 4935
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กาฬสินธุ์
  • ชื่อเล่น: Rinn
นับสองครับ

มาลงชื่อรอคนแรกครับ  ^-^
สวัสดีครับท่าน bigzila
ขออนุญาติส่งข้อมูลให้ทาง PM นะครับท่าน.
ขอบคุณสำหรับการร่วมมาสนุกกันครับ. :D

นับสองครับ

สวัสดีครับท่าน Rinn_dsk
ขออนุญาติส่งข้อมูลให้ทาง PM นะครับท่าน.
ขอบคุณสำหรับการมาร่วมสนุกกันครับ. :D

สวัสดีครับท่าน bugzila, ท่าน Rinn_dsk
สงสัยบอร์ดนี้ส่วนใหญ่ ท่านสมาชิกน่าจะรักการอ่านเสียเยอะ...

อย่ากระนั้นเลย. ผมว่าจะขออนุญาติปิดกระทู้และขอส่งข้อมูลให้ท่านทั้งสองผ่านทาง PM นะครับท่าน...
หากลองแล้วได้ไม่ได้ประการใดก็ Feedback กลับมาให้แก้ไขได้เลยครับ
ขอบคุณครับ O:-)

Tags: