เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนแบ็ตและยาง 3.2 ปี 16 หน่อยครับ  (อ่าน 760 ครั้ง)

ออฟไลน์ AQUA

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2904
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: น้ำ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ขอคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนแบ็ต 3.2 ปี 16 หน่อยครับ ใช้มา 3 ปีพอดี รู้สึกว่าเริ่มสตาร์ทช้าขี้น น่าจะถึงเวลาแล้ว
รบกวนถามเพื่อนๆว่า ควรเปลี่ยนที่ศูนย์หรือข้างนอก เปลี่ยนรุ่นไหน ยังไงดีครับ ปกติใช้รถไม่ค่อยบ่อย บางช่วงไปต่างประเทศจอดไว้ 10-15 วัน แต่มี c-tek ไว้เสียบบ้าง

อีกเรื่องคือเรื่องเปลี่ยนยางครับ รบกวนเพื่อนๆหน่อยครับ ว่าจะใช้ตัวเดิมหรือรุ่นอื่น และเปลี่ยนที่ไหนดีครับ

ออฟไลน์ Sales Ford 089-636-6494

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 12696
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: คุณกุ้ง

ออฟไลน์ Peter_Crop

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3451
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
 :emo_051: เรื่องแบตแตะ 3 ปีก็ถือว่าคุ้มมากแล้วคับ ผมเปลี่ยนตอน 2 ปีนิดๆ เอง ส่วนตัวผมแนะนำ Boliden 12TL85 SMF คับ เปลี่ยนข้างนอกดีกว่าคับ เพราะเราสามารถเลือกยี่ห้อ เลือกขนาด AH ได้ตามใจคับ และไม่ต้องพ่วงแบตขณะเปลี่ยนก็ได้คับ เพราะตอนผมเปลี่ยน ช่างเขาก็พ่วงให้ แต่สุดท้ายก็ต้องได้ตั้งค่าใหม่อยู่ดี (อาจเพราะคีบพ่วงสายไม่แน่น แต่ก็ตั้งค่าไม่เยอะคับ) :D
เรื่องยางเรื่องล้อ เอาตามที่ใจชอบเลยคับ ถ้างบไม่ใช่ปัญหา ลองดูจากโพสต์อื่นๆ ของสมาชิกดูคับ มีเยอะแยะ :emo_090:

ออฟไลน์ chan168

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2827
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: chan
ขอแนะนำเรื่องยางนิดหนึ่งครับ  ผมเปลี่ยนยางมา 2 รอบแล้ว รอบแรกใช้ยางของ YOKOHAMA 265/50/20 ใช้งานไป  1 ปี 8 เดือน (ออกแนวนุ่มๆ) ยางมีสภาพหลุดรุยที่ดอกยาง  รอบ 2 เปลี่ยนขนาดให้ใหญ่ขึ้น 275/55/20 ของ MICKEY  AT. รถออกตัวหนักมาก อึด และกินน้ำมันเพิ่มขึ้นด้วย ขนาดเครื่อง 3.2   ผมแนะนำให้ใช้ยางที่เหมาะกับการใช้งานตามชีวิตประจำวันดีกว่าครับ

Tags: