เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: Andoird Auto อยู่ดี ๆ ก็ใช้ไม่ได้ครับ  (อ่าน 1155 ครั้ง)

ออฟไลน์ xinbad

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 10495
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: โตวัน
    • รางวัลและกิจกรรม
Andoird Auto อยู่ดี ๆ ก็ใช้ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: 23 มี.ค. 2019, 01:57:36 »
 Share 
ใช้ version ไหนอยู่จำไม่ได้ ลองถอนการติดตั้ง แล้วลงเป็น 2.2 ก็ไม่ได้ครับ ตอนจะเริ่มโปรแกรมแจ้งว่า "รายการนี้ไม่มีให้บริการในประเทศของคุณ"

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ Rinn_dsk

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4935
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กาฬสินธุ์
  • ชื่อเล่น: Rinn
Re: Andoird Auto อยู่ดี ๆ ก็ใช้ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มี.ค. 2019, 11:46:54 »
ลองลงเวอร์ชั่นล่าสุดดูครับ https://www.apkmirror.com/apk/google-inc/android-auto/

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 9
  • ชื่อเล่น: ดีจิน
Re: Andoird Auto อยู่ดี ๆ ก็ใช้ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มี.ค. 2019, 15:11:25 »
สวัสดีครับท่าน.
เรื่อง Android Auto หากดูตาม Message ก็น่าจะลองแบบที่ท่าน Rinn แจ้งไว้ดูก่อน.
อีกส่วนหนึ่งก็คือ กรณีลงใหม่ ลองเคลียร์ Cache files ออกแล้วหรือยังครับ ควรเคลียร์ทั้ง Android Auto และ Google Play Service ครับ.

AndroidAuto หากเครื่อง Root มา ส่วนใหญ่ปัญหามักจะไม่บานปลายครับ. ลองดูว่าได้ Root มาแล้วหรือยัง

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มี.ค. 2019, 01:11:06 »
ขอบคุณทั้ง 2 ท่านสำหรับแนวทางครับ ได้ผลอย่างไรจะมาแจ้งอีกครั้งครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 เม.ย. 2019, 01:28:41 »
สวัสดีครับ ไม่ได้ใช้ Android Auto หลายวันเลยครับ ไม่มีเวลาทำ วันนี้ลองทำตามที่คุณ Rinn_dsk แนะนำไว้ ผ่านฉลุยครับ ขอบคุณทั้ง 2 ท่านอีกครั้งครับ

ปัญหาที่ผ่านมา คือผมลงแต่เวอร์ชั้นเก่า เลยใช้ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 9
  • ชื่อเล่น: ดีจิน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 เม.ย. 2019, 21:21:11 »
ขอบคุณครับที่อัพเดท. ดีใจด้วยคนครับ. C:-)

ออฟไลน์ Ohm7111

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 13001
  • จังหวัด: pathumthani
  • ชื่อเล่น: Ohm
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 เม.ย. 2019, 16:26:54 »
สุดๆ

Tags: