เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดเคยสั่ง TPMS Sensor ตัว EV6T-1A180-DB จากเว็บ shopee มาลองบ้างยังครับ  (อ่าน 463 ครั้ง)

ออฟไลน์ monoco

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8801
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: หาญ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
มีท่านใดเคยสั่ง TPMS Sensor ตัว EV6T-1A180-DB จากเว็บ shopee มาลองบ้างยังครับ อยากรู้ว่ามันใช้งานได้จริงมั้ยอ่ะคับ เผื่อจะได้ตาม อิอิ  ปล. EV2017 my15

https://shopee.co.th/1pc-TPMS-Tire-Pressure-Sensor-EV6T-1A180-DB-EV6T-1A180-CB-for-Ford-Focus-i.91047467.1690397045
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2019, 00:28:13 โดย monoco »

ออฟไลน์ bugzila

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2382
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: บอล
  • มนาปทายี ลภเต มนาปํ.
ของจีน ผมสั่งจาก Aliexpress มาใช้ ตั้งแต่กลางปี2017 ก็ยังใช้งานได้ปรกติดีอยู่นะครับ

อ่อ..คราวนั้นเจอเสียอยู่1ตัว ต้องเสียเวลาเครมเกือบเดือนครับ.
* บทความต่างๆ เขียนเพื่อแบ่งปันความรู้ ให้ได้ทดลองและต่อยอดเพื่อการศึกษา ระบบยานยนต์ของรถที่ท่านใช้งาน.
 ** ไม่รับปรึกษาและตอบคำถาม สำหรับพ่อค้าที่นำข้อมูลในบอร์ด DIY ไปใช้เพื่อการหารายได้ หากตรวจพบขออนุญาติ ban ทันที.

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 8
  • ชื่อเล่น: ดีจิน
พูดถึง TPMS ผมละอยากให้ Ford หันมา Upgrade ให้กับลูกค้า พิเศษ ๆ อย่างเราๆ  เสียจริง ๆ เชียว...(รุ่นแรก ๆ ... หนูลองยา...)
ุอุตส่าห์ทำ Option ไว้รอให้ Activated มาแล้ว แต่ทำไมไม่ใส่มาให้ครบ จบ ๆ . Function มาเลยก็ไม่รู้...รู้ ๆ อยู่ว่าของมันจำเป็น อย่าได้ทำเป็นเล่นไป...ไหน ๆ ก็ชู ระบบ Safety ปลอดภัยมาเป็นกลยุทธ ให้เราต้องสะดุด หยุดสนใจกันอยู่แล้ว...

ตอนแรกผมก็คิดจะซื้อแบบของ 2.0 มาใส่เช่นกันครับ แต่ด้วยความที่ไม่มีรูปแสดง ซึ่งถามว่าจำเป็นมั๊ย ก็ไม่มากสักเท่าไหร่เพราะเรื่องยาง ไม่ว่าจะ Alarm ล้อไหนก็ไม่ปลอดภัยทั้งนั้น...
แต่อย่างไรก็ตาม ผมก็ยังอยากให้โชว์เป็นภาพเช่นเดียวกับทีมีใน 2.0 รุ่นใหม่อยู่ดี...
แต่ในเมื่อ ไม่มีมาให้...สุดท้ายก็เลยต้องตัดสินใจใช้ของนอก...กาย...ไปซะอย่างนั้น...
ก็ไม่รู้ว่าจะทนทาน นานปี หรือว่าดูดี ได้ปีเดียวก็ไม่รู้นะครับท่าน...
แต่ภาพรวมก็ใช้ได้ดีครับ ณ.ตอนนี้...

ออฟไลน์ bugzila

• สมาชิก ID: 2382
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: บอล
  • มนาปทายี ลภเต มนาปํ.
จะติดระบบไหน ก็แนะนำว่าควรจะมีครับ เพื่อความปลอดภัย
อย่างเมื่อวานผมเองก็ประสบเองกับตัว เอา honda มาใช้โดนตะปูเกลียวไปตอนไหนไม่ทราบ มารู้ก็เย็นแล้ว คงบดมาซะเยอะ ล้อข้างในเต็มไปด้วยผงยาง แถมยังเจอรอยบาดแผลลึกอีก งานนี้เปลี่ยนอย่างเดียวเลยครับ :(

...ต่อไปคงต้องหา TPMS แบบท่านดีจินมาใส่ให้คันนี้บ้างละครับ.

* บทความต่างๆ เขียนเพื่อแบ่งปันความรู้ ให้ได้ทดลองและต่อยอดเพื่อการศึกษา ระบบยานยนต์ของรถที่ท่านใช้งาน.
 ** ไม่รับปรึกษาและตอบคำถาม สำหรับพ่อค้าที่นำข้อมูลในบอร์ด DIY ไปใช้เพื่อการหารายได้ หากตรวจพบขออนุญาติ ban ทันที.

พูดถึง TPMS ผมละอยากให้ Ford หันมา Upgrade ให้กับลูกค้า พิเศษ ๆ อย่างเราๆ  เสียจริง ๆ เชียว...(รุ่นแรก ๆ ... หนูลองยา...)
ุอุตส่าห์ทำ Option ไว้รอให้ Activated มาแล้ว แต่ทำไมไม่ใส่มาให้ครบ จบ ๆ . Function มาเลยก็ไม่รู้...รู้ ๆ อยู่ว่าของมันจำเป็น อย่าได้ทำเป็นเล่นไป...ไหน ๆ ก็ชู ระบบ Safety ปลอดภัยมาเป็นกลยุทธ ให้เราต้องสะดุด หยุดสนใจกันอยู่แล้ว...

ตอนแรกผมก็คิดจะซื้อแบบของ 2.0 มาใส่เช่นกันครับ แต่ด้วยความที่ไม่มีรูปแสดง ซึ่งถามว่าจำเป็นมั๊ย ก็ไม่มากสักเท่าไหร่เพราะเรื่องยาง ไม่ว่าจะ Alarm ล้อไหนก็ไม่ปลอดภัยทั้งนั้น...
แต่อย่างไรก็ตาม ผมก็ยังอยากให้โชว์เป็นภาพเช่นเดียวกับทีมีใน 2.0 รุ่นใหม่อยู่ดี...
แต่ในเมื่อ ไม่มีมาให้...สุดท้ายก็เลยต้องตัดสินใจใช้ของนอก...กาย...ไปซะอย่างนั้น...
ก็ไม่รู้ว่าจะทนทาน นานปี หรือว่าดูดี ได้ปีเดียวก็ไม่รู้นะครับท่าน...
แต่ภาพรวมก็ใช้ได้ดีครับ ณ.ตอนนี้...

เห็นด้วยอย่างมากครับบางอย่างที่ function มันรองรับอยู่แล้วควรจะ upgrade ลูกค้า เช่น tmps, HDC และอีกอย่างที่อยากได้คือ keyless ครับ (ฝันนิดนึง) 5555+

ของจีน ผมสั่งจาก Aliexpress มาใช้ ตั้งแต่กลางปี2017 ก็ยังใช้งานได้ปรกติดีอยู่นะครับ

อ่อ..คราวนั้นเจอเสียอยู่1ตัว ต้องเสียเวลาเครมเกือบเดือนครับ.

พอดีเห็นราคามันถูกจัดอ่ะคับเลยแอบสงสัยว่ามันจะใช้ได้ชิมิ 5555+  งั้นคงต้องลองจัดมาซักชุดแระ

Tags: