เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเว็บ Ford owner หรือเว็บ support ford อื่นๆ ไม่มี Everest ครับ(สงสัย)  (อ่าน 4737 ครั้ง)

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 11
  • ชื่อเล่น: ดีจิน
    • รางวัลและกิจกรรม

มา confirmed ว่า update จาก Sync 3 V.2.3 ไปเป็น Sync 3 V.3.0 สำเร็จครับ
ดาวโหลดเสร็จแตกไฟล์ fordsync3_3.0_navigation_update.zip 1.5+ GB
แตกไฟล์ไว้บน desktop แล้วลากไปใส่ USB Drive (Fat32) ผมสตาร์ทรถ
ใส่ USB Drive ในช่อง USB รถ มันขึ้นข้อความ Update ...
ไม่แน่ใจว่ากี่นาที ผมไปทำธุระ 10 กว่านาที กลับมา Update เสร็จแล้ว
ดับเครื่อง, ถอด USB drive, ติดเครื่องอีกรอบ ได้ Ver 3.0 แผนที่หาย
Factory Reset รอบนึง  แผนที่(Nav)กลับมาใช้ได้ปรกติ แต่ POI เก่าหายหมด
 :emo_107:
สวัสดีครับท่าน
เสียดาย มาไม่ทัน กรณี POI ครับ.
กรณีแผนที่ ที่จริงแล้ว ไม่ต้องทำอะไรเพิ่มครับ เพราะการอัพเกรดมีสองขัั้นตอนคือ อัพเดทระบบหลัก (Sync เสร็จ) ระบบจะแจ้งว่าเสร็จแล้วในขั้นแรก
ทีนี้หลักจาก Restart รอบนึงเพื่ออัพเดทระบบแสดงผล เราก็รออย่างเดียวครับ เพราะเบื้องหลังกำลังอัพเดทระบบแผนที่ตาม Region เดิม ไม่ต้องไปทำอะไรเพิ่มครับ ของผมตอนแรกก็ งง. อยู่พักว่าทำไม Navi ยังไม่มา Reboot ไปสองรอบก็กลับมาครับ.
กรณี Factory Reset จะมี Warning เตือนเกี่ยวกับหากทำแล้วระบบ POI ที่บันทึกไว้จะหายเกลี้ยงครับ. เลยทำให้หลังจากทำ ต้องมานั่งคลำกันใหม่...
แต่อย่างไรก็ตาม ยินดีด้วยกับความสำเร็จครับ. C:-)

ออฟไลน์ SammyTG

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 10131
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: มาด
    • รางวัลและกิจกรรม

ออฟไลน์ Ohm7111

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 13001