เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม..ทำไม FORScan ผมไม่เห็น BCM Module.  (อ่าน 827 ครั้ง)

ออฟไลน์ JR

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12113
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ที
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ตามหัวข้อเลยครับ ทำไม FORScan รถผมมองไม่เห็น BCM Module.
มีใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ไหมครับ แก้ยังงัย
ของผม EV 2.0 T+ 4x2 ครับ

ออฟไลน์ bugzila

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2382
  • พลังน้ำใจ : 16
  • ชื่อเล่น: บอล
  • มนาปทายี ลภเต มนาปํ.
Re: สอบถาม..ทำไม FORScan ผมไม่เห็น BCM Module.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 พ.ค. 2019, 10:19:07 »
ใช้ Forscan version ไหนอยู่ครับ ?

หากเก่ามาก โปรแกรมยังไม่รู้จักกับเครื่อง 2.0 ให้โหลดตัวล่าสุดมาลองดูครับ
https://forscan.org/download/FORScanSetup2.3.21.beta.exe
* บทความต่างๆ เขียนเพื่อแบ่งปันความรู้ ให้ได้ทดลองและต่อยอดเพื่อการศึกษา ระบบยานยนต์ของรถที่ท่านใช้งาน.
 ** ไม่รับปรึกษาและตอบคำถาม สำหรับพ่อค้าที่นำข้อมูลในบอร์ด DIY ไปใช้เพื่อการหารายได้ หากตรวจพบขออนุญาติ ban ทันที.

ออฟไลน์ JR

Re: สอบถาม..ทำไม FORScan ผมไม่เห็น BCM Module.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 พ.ค. 2019, 10:29:14 »
ใช้ Ver.2.3.17 ครับ ต้องใช้ Ver.สูงกว่านี้หรอครับ  :-\ :-\ :-\
เด่วจะลองดู ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ JR

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พ.ค. 2019, 08:54:53 »
เพิ่งมีเวลาลองเมื่อคืน ... 2.3.17 มาเต็มครับ
แต่เพิ่งมารู้ตอนเช้า เหมือน Function USB หายไป เสียบชาร์ตได้แต่เล่นไม่ได้ ลองเอามาเล่นที่ Com ใช้ได้ปรกติ..
งง เลย งานจะเข้าไหมครับเนี้ย แต่มันก็ไม่มีอะไร Fault นะ
ใครเคยเจอแบบนี้ไหม มีวิธีแก้ไขยังงัย ช่วยบอกทีคร้าบ...บ
 :P  :P  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2019, 10:47:10 โดย JR »

ออฟไลน์ bugzila

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2382
  • พลังน้ำใจ : 16
  • ชื่อเล่น: บอล
  • มนาปทายี ลภเต มนาปํ.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พ.ค. 2019, 11:25:51 »
หมายถึง เอา usb flash drive ที่มีเพลงมาเสียบเล่นกับ Sync3 ใช่ไหมครับ
ถ้าใช่ให้ดูด้วยว่า Format Type เป็นอะไร หากเป็น NTFS จะไม่สามารถอ่านได้ครับ.

วิธีแก้ ก็จับ Format เป็น FAT32 ก็จะอ่านได้ครับ.
* บทความต่างๆ เขียนเพื่อแบ่งปันความรู้ ให้ได้ทดลองและต่อยอดเพื่อการศึกษา ระบบยานยนต์ของรถที่ท่านใช้งาน.
 ** ไม่รับปรึกษาและตอบคำถาม สำหรับพ่อค้าที่นำข้อมูลในบอร์ด DIY ไปใช้เพื่อการหารายได้ หากตรวจพบขออนุญาติ ban ทันที.

ออฟไลน์ JR

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 พ.ค. 2019, 12:00:18 »
ทั้ง Flat Drive และ iPhone เลยครับ มองไม่เห็นอะไรเลย ที่ iPhone ขึ้นแต่สัญลักษณ์ชาร์ตไฟเข้า ผมงง มาก เสียวๆ อยู่เลยตอนนี้ กลับไปว่าจะลองต่อดูอีกที ว่ามีอะไร Fail ไหม ตัวนี้เท่าที่ดูจะอยู่ใน APIM Modul กลับไปจะดูว่ามี Fail อะไรไหม หรือคุณ bugzila มีคำแนะนำอื่นๆไหมครับ

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 9
  • ชื่อเล่น: ดีจิน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พ.ค. 2019, 13:36:31 »
สวัสดีครับท่าน JR...
หากอยากจะแก้ได้ไว...ลองเปลี่ยนชื่อเป็น...เจได...เลยครับท่าน... ;D
แซวเล่น ๆ อย่าได้เห็นจริงจัง... :emo_040:

ว่าด้วยเรื่องปัญหา. ลองตรวจทานดูก่อนว่าพอเข้าได้แล้ว ตรงแหน๋วไปแก้อะไรบ้าง...
หากจำไม่ได้ ก็ลองดูว่าก่อนแก้ไข ได้ทำการ Backup ค่าเดิมไว้หรือไม่ หากมีก็ง่าย Restore กลับให้ไวแล้วเทียบดูครับ...
ใจเย็น ๆ บางทีอาจจะ...เส้นผมบังภูเขา ขอให้โชคดีครับ.

ออฟไลน์ JR

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 พ.ค. 2019, 14:12:00 »
ขอบคุณครับ ท่าน Deejin เมื่อวานผมแค่แก้ใน BCM ไม่ได้ไปยุ่งใน APIM เคยทำใน APIM แค่เปลี่ยน LOGO แต่หลายวันแระแล้วก็ใช้งานมาปรกติ มาเมื่อวานนี้ เจอปัญหาว่า หา BCM ไม่เจอ ท่าน bugzila เลยแนะนำให้ลง Ver. ใหม่ ผมลงแล้วไป link OK เจอ BCM แก้ไปเรียบร้อย Test แล้วไม่น่ามีไร แต่มาเมื่อเช้าขับรถไปทำงานจะเปิดเพลงฟัง หาเพลงไม่เจอเฉยเลย  :emo_023:  :emo_023:  :emo_023:
จำได้แค่ว่าตอนทำตอนแรกไม่ได้ปิดวิทยุ FORScan ค้างตอนอ่าน APIM ผมเลยปิด Program ปิดวิทยุ แล้ว Re connect ใหม่ก็ได้ ทำเสร็จก็ไม่ได้เปิดวิทยุแค่นั้นเอง ไม่รู้จะใช้สาเหตุหรือเปล่า เย็นนี้กลับไป ถ้า link แล้วทุกอย่างปรกติไม่มี Fail คิดในใจ งานจะเข้าแน่ๆ  :emo_023: :emo_023: :emo_023:

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 9
  • ชื่อเล่น: ดีจิน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 พ.ค. 2019, 22:37:34 »
ขอบคุณครับ ท่าน Deejin เมื่อวานผมแค่แก้ใน BCM ไม่ได้ไปยุ่งใน APIM เคยทำใน APIM แค่เปลี่ยน LOGO แต่หลายวันแระแล้วก็ใช้งานมาปรกติ มาเมื่อวานนี้ เจอปัญหาว่า หา BCM ไม่เจอ ท่าน bugzila เลยแนะนำให้ลง Ver. ใหม่ ผมลงแล้วไป link OK เจอ BCM แก้ไปเรียบร้อย Test แล้วไม่น่ามีไร แต่มาเมื่อเช้าขับรถไปทำงานจะเปิดเพลงฟัง หาเพลงไม่เจอเฉยเลย  :emo_023:  :emo_023:  :emo_023:
จำได้แค่ว่าตอนทำตอนแรกไม่ได้ปิดวิทยุ FORScan ค้างตอนอ่าน APIM ผมเลยปิด Program ปิดวิทยุ แล้ว Re connect ใหม่ก็ได้ ทำเสร็จก็ไม่ได้เปิดวิทยุแค่นั้นเอง ไม่รู้จะใช้สาเหตุหรือเปล่า เย็นนี้กลับไป ถ้า link แล้วทุกอย่างปรกติไม่มี Fail คิดในใจ งานจะเข้าแน่ๆ  :emo_023: :emo_023: :emo_023:
สวัสดีรอบดึกครับท่าน JR.
บางที อาการที่ว่านี้อาจจะแฮงค์ก็เป็นได้ครับ น่าจะกลับมาใช้ได้แล้วกระมัง...
ผมเองก็เคยเจอครับ แต่อาการคือกดอะไรไม่ไป สงสัยจะหัวดื้อ... ต้องกด Reset ใหม่หรือไม่ก็ดับเครื่อง เปิดประตู แล้วค่อยลองใหม่ถึงกลับมาได้...ของดี ๆ บางทีก็เอาใจยากเหมือนกันเนาะ... :-X

ออฟไลน์ JR

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 พ.ค. 2019, 09:33:20 »
555... จริง จริง ครับท่าน Deejin ตอนเย็นเลิกงานลองต่อใช้งาน กลับมาหมดเลย..งง..งง..อยู่เหมือนกัน 555   :-X :-X :-X แต่กลับมาใช้ได้ก็ OK ละ
 :emo_090: :emo_090: :emo_090: นี้ละฟอร์ด ของแท้ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2019, 09:35:15 โดย JR »

Tags: