เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: EV2.2 Ti+ อัพเป็น Sync 3.3 ยังไง  (อ่าน 16424 ครั้ง)

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 11
  • ชื่อเล่น: ดีจิน
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: EV2.2 Ti+ อัพเป็น Sync 3.3 ยังไง
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 29 พ.ย. 2019, 14:48:39 »

ผมมี Map 2018 จะเอาไปลองอัพดูไหมครับ
สวัสดีครับท่าน suratchai
ขอบคุณมากนะครับสำหรับเรื่อง Map, ตอนนี้หาได้แล้วครับ 2018.12 ลองโหลดจากของ Lincoln คงต้องลองใช้ก่อนสักระยะครับ.

ส่วนเรื่องอัพเดท ลองอ่านดูตาม Link ก่อนครับ เพราะทำแล้วจะกลับไปแบบเดิมไม่ได้อีก หากอยากลองจริง ๆ ค่อยว่ากันครับ. แต่โดยส่วนตัวคิดว่ายังไม่นิ่งครับ รออีกสักระยะก่อนจะดีกว่า.
ว่าแต่ว่า เจออีกหนึ่ง Option ที่คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์ครับ ซึ่งทำได้แล้ว แต่พอ Restart ระบบที่ว่าก็ลาจอไปครับ. นัยว่าคงต้องอัพเดท APIM Firmware ก่อนประมาณนั้น เลยยังไม่ได้ทำต่อครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ย. 2019, 14:53:10 โดย Deejin »

ออฟไลน์ teerawatj

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 12038
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ตรัง
  • ชื่อเล่น: บิ๊ก
Re: EV2.2 Ti+ อัพเป็น Sync 3.3 ยังไง
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2019, 19:39:43 »
Map V.2018.12 สามารถอัพเดทกับ sync3 V.3 ได้ไหมครับ

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2019, 19:48:58 »
Map V.2018.12 สามารถอัพเดทกับ sync3 V.3 ได้ไหมครับ
สวัสดีครับท่าน teerawatj.
ตามปกติก็ไม่น่าที่จะมีปัญหาครับ สามารถอัพได้. (ผมไม่มีให้ลองครับ ลองแต่กับ 3.4 ซึ่งก็ใช้ได้)

ออฟไลน์ Rinn_dsk

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4935
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กาฬสินธุ์
  • ชื่อเล่น: Rinn
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2019, 10:26:05 »

ผมมี Map 2018 จะเอาไปลองอัพดูไหมครับ
สวัสดีครับท่าน suratchai
ขอบคุณมากนะครับสำหรับเรื่อง Map, ตอนนี้หาได้แล้วครับ 2018.12 ลองโหลดจากของ Lincoln คงต้องลองใช้ก่อนสักระยะครับ.

ส่วนเรื่องอัพเดท ลองอ่านดูตาม Link ก่อนครับ เพราะทำแล้วจะกลับไปแบบเดิมไม่ได้อีก หากอยากลองจริง ๆ ค่อยว่ากันครับ. แต่โดยส่วนตัวคิดว่ายังไม่นิ่งครับ รออีกสักระยะก่อนจะดีกว่า.
ว่าแต่ว่า เจออีกหนึ่ง Option ที่คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์ครับ ซึ่งทำได้แล้ว แต่พอ Restart ระบบที่ว่าก็ลาจอไปครับ. นัยว่าคงต้องอัพเดท APIM Firmware ก่อนประมาณนั้น เลยยังไม่ได้ทำต่อครับ.
ตามรูปบนเป็นการย่อหน้าจอ ซึ่งปกติจะมีแค่ปิดหน้าจอครับ คงทำให้เป็นค่า default ไม่ได้ครับ

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2019, 08:07:05 »

ตามรูปบนเป็นการย่อหน้าจอ ซึ่งปกติจะมีแค่ปิดหน้าจอครับ คงทำให้เป็นค่า default ไม่ได้ครับ

ขอบคุณมากครับท่าน Rinn. สำหรับข้อมูล.
ระบบที่ว่าคือระบบ Calm Screen ครับ นัยว่าต้องมีการอัพเดท APIM Firmware เสียก่อนถึงจะอยู่ถาวรกับของเรา...ผมกำลังชั่งใจดูว่า จะซื้อเครื่องมือมาอัพหรือว่าอย่างไรดี. แต่หากจะทำเพียงหนึ่งทีเกรงว่าจะไม่คุ้ม รวมทั้งยังไม่อยากเสี่ยงกุมขมับในช่วงนี้...ความกระหายที่มี เลยดูจะ Down ๆ ลงไปครับ...แฮ่ ๆ...

ออฟไลน์ Rinn_dsk

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4935
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กาฬสินธุ์
  • ชื่อเล่น: Rinn
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 04 ม.ค. 2020, 10:26:45 »
เหมือนว่า Emergency assistance ของผมจะหายไปจากจอครับ
เป็นเหมือนผมบ้างไหมครับ  O0

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 08 ม.ค. 2020, 12:06:27 »
เหมือนว่า Emergency assistance ของผมจะหายไปจากจอครับ
เป็นเหมือนผมบ้างไหมครับ  O0
สวัสดีครับท่าน Rinn.
เกี่ยวกับเรื่องอ  911 Assist หรือ E-call ของผมแต่เดิมไม่มีอยู่แล้วครับผม ณ.ตอนนี้ก็ยังไม่มีเหมือนกันครับ. แต่ผมแอบดูใน Forscan เห็นมีเปิดระบบไว้แล้วที่ RTM ดังนั้น ผมคิดว่ากรณีที่หายไป อาจจะเกิดจาก map หรือเปล่าไม่รู้นะครับ (ผมเคยลองลง Map และ Country code เป็นของเมืองนอก สิ่งที่ได้มาคือมีระบบสั่งงานด้วยเสียงเพื่อนำทางไปยัง POI ต่าง ๆ และมี Icon 911 Assist มาให้ด้วยครับ)

ออฟไลน์ skpgmk

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 12985
  • จังหวัด: เลย
  • ชื่อเล่น: เนย
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 23 ม.ค. 2020, 14:29:56 »
Update แล้ว พอเข้าไปใน NAV เป็นพื้นดำๆ ไม่มีอะไรขึ้นเลย หรือต้องอัพแผนที่ก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2020, 14:37:28 โดย skpgmk »

ออฟไลน์ bunthid

• **
  • สมาชิก ID: 4472
  • จังหวัด: ranong
  • ชื่อเล่น: bunthid
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 26 ม.ค. 2020, 14:46:15 »
Update แล้ว พอเข้าไปใน NAV เป็นพื้นดำๆ ไม่มีอะไรขึ้นเลย หรือต้องอัพแผนที่ก่อน
ใช่ครับ อัพแผ่นที่ตามลงไปอีกที่ครับ

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 27 ม.ค. 2020, 05:10:07 »
ใช่ครับ อัพแผ่นที่ตามลงไปอีกที่ครับ
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 27 ม.ค. 2020, 09:47:08 »
สวัสดีครับท่าน skpgmk.
ต้องขอโทษด้วยที่ผมตอบช้า เพราะว่าไม่ได้เข้ามาสักพักใหญ่แล้วละครับ พอดีเห็นมี Alert เมล์ที่เพื่อน ๆ ส่งไปขอเข้าไปโหลดตัวแผนที่เลยแวะเข้ามาดูครับ
เบื้องต้น คงต้องลองลงแผนที่ทับใหม่ตามที่ท่าน bunthid แจ้งไว้ก่อน หากไม่ได้ยังไงค่อยแก้ไขกันต่อไป, ขอให้โชคดีนะครับท่าน.

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 03 ก.พ. 2020, 13:05:20 »
สวัสดีครับท่าน skpgmk.
ต้องขอโทษด้วยที่ผมตอบช้า เพราะว่าไม่ได้เข้ามาสักพักใหญ่แล้วละครับ พอดีเห็นมี Alert เมล์ที่เพื่อน ๆ ส่งไปขอเข้าไปโหลดตัวแผนที่เลยแวะเข้ามาดูครับ
เบื้องต้น คงต้องลองลงแผนที่ทับใหม่ตามที่ท่าน bunthid แจ้งไว้ก่อน หากไม่ได้ยังไงค่อยแก้ไขกันต่อไป, ขอให้โชคดีนะครับท่าน.
ผมอัพแผนที่ของเวอร์ชั่น Map V.2018.12 ลงไปแทนตัวเดิม ตอนแรกขึ้นกำลังอัพเดตข้อมูล สักพักเครื่องก็แจ้งผิดพลาดมา ถ่ายไว้ไม่ทัน แต่ตอนนี้จอก็ยังดำอยู่ งดใช้งานไปชั่วคราวก่อน

กำลังชั่งใจอยู่ว่าจะใช้รุ่นที่สูงขึ้น v.19227 หรือจะ downgrade ลงมาใช้ V.19110 แต่กลังว่าภาษาไทยจะหาย ผมยังไม่ได้ update firmware นะครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันไหม

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 03 ก.พ. 2020, 13:44:34 »

ผมอัพแผนที่ของเวอร์ชั่น Map V.2018.12 ลงไปแทนตัวเดิม ตอนแรกขึ้นกำลังอัพเดตข้อมูล สักพักเครื่องก็แจ้งผิดพลาดมา ถ่ายไว้ไม่ทัน แต่ตอนนี้จอก็ยังดำอยู่ งดใช้งานไปชั่วคราวก่อน

กำลังชั่งใจอยู่ว่าจะใช้รุ่นที่สูงขึ้น v.19227 หรือจะ downgrade ลงมาใช้ V.19110 แต่กลังว่าภาษาไทยจะหาย ผมยังไม่ได้ update firmware นะครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันไหม

ขอบคุณครับที่อัพเดท.
ผมคิดว่านะครับ ลองลงทับใหม่ทั้งหมดดูดีกว่ามั๊ยครับ ผมจำได้ว่า ตอนผมลองผิดลองถูกก็เคยเจอเหตุการณ์คล้าย ๆ แบบนี้อยู่เหมือนกันครับ
เรื่อง Firmware หากหมายถึง APIM Firmware ผมเองก็ยังไม่ได้อัพเดทเหมือนกันครับ ดังนั้น คิดว่ากรณีนี้น่าจะไม่เกี่ยวข้องเท่าใดนัก.

สู้ ๆ ครับ.  C:-)

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 06 ก.พ. 2020, 09:19:16 »
ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวจะลองดูอีกรอบ มีอีกหลายๆหนทางในหัวที่คิดไว้ อาจจะใช้ลูกผสมเอาไฟล์แต่ละอย่างมาอัพตามใจเรา แล้วจะมาแลกเปลี่ยนให้ทราบครับ

ออฟไลน์ suratchai_dg13

• **
  • สมาชิก ID: 10201
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: หลง
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 24 ก.พ. 2020, 07:10:01 »
ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวจะลองดูอีกรอบ มีอีกหลายๆหนทางในหัวที่คิดไว้ อาจจะใช้ลูกผสมเอาไฟล์แต่ละอย่างมาอัพตามใจเรา แล้วจะมาแลกเปลี่ยนให้ทราบครับ
ผมอัพเป็น 3.4 แล้ว ตอนนี้เจอปัญหา Navi ไม่มีเสียง ไม่แน่ใจว่าลงแผนที่ 2018Q4 ทับลงไปจะหายรึเปล่าครับ