เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ครับ... อยากรู้จริงว่า EV ปัญหามันเยอะจริงไหม.  (อ่าน 908 ครั้ง)

ออฟไลน์ oattowa

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 13140
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: โอ๊ท
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ตามหัวข้อเลยครับ อยากรู้จริงว่า EV ปัญหามันเยอะจริงไหม... ใจนึงก็รักแต่อีกใจนึงก็กลัวเจ็บ
แล้วจริงไหมครับที่เซลว่าล๊อต 2019 ไม่มีปัญหาแล้ว ตอนนี้กำลังเปรียบกับอีกฝั่งหนึ่งอยู่  เพราะวันจันทร์นี้จะยื่นไฟแน้นของฟอร์ดแล้วครับ  รบกวนสมาชิกแนะนำให้ทีครับ

สมาชิกใหม่

ออฟไลน์ อุทัย

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9364
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: อุทัย
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
ผมใช้รุ่น 3.2ปี 2017  ตอนนี้ขับไป 115,000km ไม่มีปัญหาใหญ่ครับ มีแค่มอเตอร์ปรับทิศทางลมของช่องแอร์เสีย แต่เขาเปลี่ยนใหม่ให้ครับ
แต่รุ่นใหม่เท่าที่ศึกษาข้อมูลและถามช่างที่ศูนย์แล้ว ไม่มีปัญหาแล้วครับ
ปัญหาหลักคือไปต่างจังหวัดแล้วขับสบายเหยียบเร็วเกิน โดนใบสั่งครับ

ออฟไลน์ poo2000

• สมาชิก ID: 1884
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ปู
ความรู้สึกเดียวกันครับตัดสินใจไม่ถูกจอง2.0โบเดียวตัวท๊อปไว้แต่ยังไม่ยื่นไฟแนนซ์

ออฟไลน์ ยุภาพันธ์

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 13201
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: ยุ

ออฟไลน์ EV9119

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 9030
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Toy*
ผมใช้รุ่น 2.2L ปี 2017 ตั้งแต่ใช้มาจนถึงวันนี้ไม่เคยพบปัญหาใดๆเกี่ยวกับรถคันนี้ รถส่วนใหญ่วิ่งในกรุงเทพออกตจว.บ้างเวลาไปเที่ยว วิ่งบนทางด่วนถ้าว่างๆก็ถึง140-150 ขับสบายนิ่งหนึบเข้าโค้งมั่นใจมากกว่ารถญี่ปุ่นหลายๆยี่ห้อ เคยใช้มาหลายยี่ห้อทั้งรถยุโรปต่างๆ รถญี่ปุ่น ต่างก็มีปัญหาบ้างเหมือนๆกันขึ้นอยู่ที่การใช้งานและบำรุงรักษา
(ผมเคยใช้ Ford Escape มาร่วม10ปีใช้ดีไม่มีปัญหาจุกจิก ติดใจเลยมาต่อที่ EV คันนี้  C:-)

ออฟไลน์ พิทักษ์ แร่ทอง

• สมาชิก ID: 13296
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ทักษ์
ขอโทษครับขอสอบถามหน่อยครับ จะซื้อ Everest  4×2 ตัวท็อป มีอ่ะแนะนำเปล่าครับ

ออฟไลน์ นายมะจัง

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 12488
  • จังหวัด: ชัยนาท
  • ชื่อเล่น: อาร์ม
ขอโทษครับขอสอบถามหน่อยครับ จะซื้อ Everest  4×2 ตัวท็อป มีอ่ะแนะนำเปล่าครับ
ครับ ขับแล้วก็รู้สึกไม่ผิดหวังครับ ที่ตัดสินใจซื้อ เรื่องอ่ื่น ๆ ก็เป็นเรื่องปกติ รักก็ต้องดูแลเป็นพิิเศษ นิดหนึ่ง ศึกษาเค้าสักหน่อย ไม่ผิดหวังครับ (ผม 2.0 โบเดี่ยว/แดง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2019, 15:41:03 โดย นายมะจัง »

Tags: