เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ขึ้นไฟเตือน See Manual รูปประแจ เวลาเร่งแซง  (อ่าน 715 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุทัย

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9364
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: อุทัย
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ขึ้นไฟเตือน See Manual รูปประแจ เวลาเร่งแซง มันทำให้รถกระตุก เพราะเปลี่ยนเกียร์ขึ้นลง ถ้าค่อยๆ เพิ่มความเร็ว จะมีไฟขึ้นแต่ไม่กระตุก พอลดความเร็วไฟก็ดับครับ
นำมาฝากครับ เผื่อมีใครเจอจะได้ไม่ตกใจครับ อาการนี้ขับเร็วได้ไม่เป็นอันตราย
สาเหตุเกิดจาก เซ็นเซอร์ EGR เริ่มเสียครับ เข้าศูนย์ คอมพิวเตอร์แจ้งออกมาเลยครับ พอเปลี่ยนแล้วก็ปกติดีครับ
ผมใช้ 3.2 มาแล้ว 2ปี ครึ่ง 119,823 km. มันเสียตามอายุการใช้งานครับ ผมขับรถไกลบ่อยๆ บางวันขับ 12 ชม.ติดต่อกัน  ราคาเซ็นเซอร์ 2 พันกว่าบาท

ออฟไลน์ EV9119

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 9030
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Toy*
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ขึ้นไฟเตือน See Manual รูปประแจ เวลาเร่งแซง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.ค. 2019, 14:47:24 »
ขอบคุณครับที่แบ่งปัน....  :emo_051:

Tags: