เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: Youtube Auto (CarStream) apk สำหรับ Android Auto เพื่อใช้ใน Sync3  (อ่าน 10717 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ้ด ศุภวุฒิ (ติดต่อบน fb club)

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 181
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: หมูภูธร
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
สำหรับท่านที่ ใช้ CarStream (Youtube Auto) 1.8.0 กับ Sync3 แล้วใช้ไม่ได้ โดน อากู๋ google block ต้องใช้ Apk Editor Pro มาแก้ (ต้องซื้อ หรือ หาวิธีอื่น) บางท่านไม่สะดวก ลำบากในการติดตั้ง ผมลองทำ apk มา 3 แบบ (Package Name ไม่ซ้ำกัน) มาให้ ท่าน download ไปใช้ดู ลองดูนะครับ ได้ผลยังไงแจ้งด้วย ยังต้องลบ CarStream(Youtube Auto) ของเดิมออกก่อน ติดตั้ง
 - 1.8.0 เด่นก็มี เพิ่มภาษา มีภาษาไทยด้วย (โดยคุณ inialsien)  เล่นไฟล์หนังพวก MKV ได้ ,สามารถเล่น ไฟล์ จาก SD Card เดินหน้า ถอยหลังได้

1.YoutubeAuto_1.8.0.apk
https://drive.google.com/file/d/1GUzOoik16sei_R5VSvQMrydWIkH2zwsl/view?usp=sharing
2.YoutubeAutov1.8.0.apk
https://drive.google.com/file/d/1CE9VeNZ4Zg9ZKgJUr1jtp7Q6BKU_al49/view?usp=sharing
3.YTA1.8.0.apk
https://drive.google.com/file/d/12I6B9-jvPreG3Aq29qxPaKYbXRzDx9RL/view?usp=sharing

ขอขอบคุณ:- หนุ่มน้อยหน้ามนคนอินเดีย Kiran Kumar ผู้สร้าง CarStream (Youtube Auto) (ผมเห็น โพสใน xda วันที่ 26 ธันวา นึกว่าทำเล่นๆ ไม่มีคุณ นี่รถผมกระจอกงอกง่อย นั่งฟังแต่เพลงเลย)
- คุณ เอส อิอิ (ถ้าคุณไม่โพสใน FB EVEREST CLUB วันที่ 4 มกราคม เราก็ไม่รู้ว่ามีของดี อยู่ที่ ranger club )
- คุณ R'honey Senachart (ที่นำ Youtube Auto มาเผยแพร่แนะนำ - ซึ่งเป็๋น Rare item สำหรับผม)
- เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในนี้ ที่ช่วยให้ความรู้กับผมและคนอื่นๆ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.พ. 2018, 10:11:15 โดย เอ้ด 41 »

ออฟไลน์ กุ๊ดจี่

• สมาชิก ID: 3334
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: ยา
Re: Youtube Auto (CarStream) apk
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ม.ค. 2018, 11:10:22 »
มันดูไม่ได้แล้วคับ

ออฟไลน์ เอ้ด ศุภวุฒิ (ติดต่อบน fb club)

Re: Youtube Auto (CarStream) apk
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ม.ค. 2018, 11:23:30 »
ทั้ง 8 ไฟล์นี้หรือครับ งั้นเด๊ยวลองเช็คดู

ออฟไลน์ sdno

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 10051
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: nan
  • ชื่อเล่น: เอก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ม.ค. 2018, 15:36:50 »
ของผมลงแล้วเล่นได้ครับ

ออฟไลน์ xinbad

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 10495
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: โตวัน
Re: Youtube Auto (CarStream) apk สำหรับ Android Auto เพื่อใช้ใน Sync3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ม.ค. 2018, 20:19:33 »
ขอบคุณมาก ๆ ครับ เป็นสมาชิกใหม่เข้ามาเก็บข้อมูล DIY ครับ รถยังไม่ได้เลย

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 11
  • ชื่อเล่น: ดีจิน
Re: Youtube Auto (CarStream) apk สำหรับ Android Auto เพื่อใช้ใน Sync3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ม.ค. 2018, 08:19:54 »
สวัสดีครับท่านเอ๊ด และ เพื่อนสมาชิก.
ผมไปนำเสนอไว้ใน RG club เช่นกันครับ
กรณีที่ท่านใดที่ลงแล้วใช้ไม่ได้ สำหรับขา Android นั้น ผมแนะนำให้ใช้ APK Cloner แทนนะครับท่าน. ชีวิตนั้นจะสบายขึ้นอีกเยอะเลย...
สำหรับท่านใดใช้ตระกูล Apple ก็สามารถทำได้เช่นกันครับ แต่ Apple ของท่านอาจจะต้อง Jail Break แล้วค่อยปลุกเสก NGXPlayer ตามลงไป หนังก็จะใช้ได้ในจอของท่าน...
ลองดูครับ. และขอให้โชคดีครับ. C:-)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ม.ค. 2018, 08:39:42 »
ทั้ง 8 ไฟล์นี้หรือครับ งั้นเด๊ยวลองเช็คดู

สวัสดีครับท่าน กุ๊ดจี่
กรณีหากใช้ไม่ได้ทั้ง 8 ไฟล์ ผมคิดว่าแปลก ๆ หลาย ๆ เลยนะครับท่าน
หากมีเวลาลองดูว่าได้เลือกค่า Selection "Unknown sources" จาก Android Auto แล้วหรือยัง เพราะหากเราไม่เลือกตรงนี้ไว้ App ที่ลงไปจะมองไม่เห็นได้เช่นกันครับ.
หากมีเวลาลองดูอีกทีนะครับท่าน. O:-)

ออฟไลน์ xinbad

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 10495
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: โตวัน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ก.พ. 2018, 19:42:38 »
ขออนุญาตเพิ่มเติม Link อธิบายรายละเอียดเพิ่มเติมครับ
https://youtu.be/b4bbt8Nogx8

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ก.พ. 2018, 19:11:46 »
สวัสดีครับท่านเอ๊ด และ เพื่อนสมาชิก.
ผมไปนำเสนอไว้ใน RG club เช่นกันครับ
กรณีที่ท่านใดที่ลงแล้วใช้ไม่ได้ สำหรับขา Android นั้น ผมแนะนำให้ใช้ APK Cloner แทนนะครับท่าน. ชีวิตนั้นจะสบายขึ้นอีกเยอะเลย...
สำหรับท่านใดใช้ตระกูล Apple ก็สามารถทำได้เช่นกันครับ แต่ Apple ของท่านอาจจะต้อง Jail Break แล้วค่อยปลุกเสก NGXPlayer ตามลงไป หนังก็จะใช้ได้ในจอของท่าน...
ลองดูครับ. และขอให้โชคดีครับ. C:-)

ขอบคุณครับ
สำหรับ App Cloner ผมนำมาใช้เปลี่ยนชื่อ App ปกติจะชื่อ CarStream ผมเปลี่ยนเป็น youtubeauto แต่ผลพลอยได้คือ App Cloner จะเปลี่ยน ชื่อท้าย Package Name ด้วย เช่น ชื่อลงท้าย
 kk กลายเป็น kl สังเกตได้ว่า google ไม่ block App ที่ Cloner ครับ ส่วน Apk editor Pro ผมนำมาใช้เปลี่ยน Package Name ครับ Package name ล่าสุด 1.8.0 จะเป็น com.google.android.kk  ก่อน 1.6 ก็ เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ครับ ไม่ซ้ำกันเลย ซึ่งผู้สร้าง สับขาหลอก ไม่ให้ google block จาก package name แต่ชื่อ CarStream นี่คงที่มาหลายรุ่น แสดงว่า google ไม่ได้ block ชื่อ App แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.พ. 2018, 19:23:10 โดย เอ้ด 41 »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 มี.ค. 2018, 20:06:43 »
สวัสดีอีกครั้งครับ ท่านเอ้ด
แวะมาอัพเดทครับ หากทราบแล้วก็ขออภัย
ก่อนนี้ปัญหามีสองอย่างคือ  Carstream หลังจากมี Version 1.8.3 ออกมาแล้ว ก็ไม่มีวี่แววว่าจะอัพเดทอะไรต่อ...
สอง Android Auto แก้เกมส์โดยการ Upgrade ไปเป็น Version 3.0 มีผลทำให้ App ใด ๆ ที่ลงไป มองไม่เห็นได้จาก Menu ในทุกกรณื...
แต่ช้าแต่...
เราแก้ได้ ไปตามนี้ครับ
https://github.com/thekirankumar/carstream-android-auto/issues/116
ผมลองแล้วใช้ได้
และตอนนี้ไม่ได้ใช้ Carstream แล้วครับ เพราะว่า aamirror สามารถนำภาพต่าง ๆ มาขึ้นที่จอ Sync3 ได้เลยครับ...
ยัง...ยังไม่พอ...หากเพิ่ม Trig อีกนิด ก็จะทำให้สามารถใช้งานมือถือแบบ Touch Screen ได้จากจอ Sync 3 ได้เลย, ท่านจะดูหนัง หรือฟังเพลง หรือครื้นเครงเล่น Social Line ก็ย่อมได้...
ผมทดลองแล้วใช้ได้ครับ...หากมีีเวลาลองศึกษาดู...จบ Project แบบสบายงบเลยครับผม...

ตัวอย่างสำหรับ Ranger T6 MC ปกติตอนนี้ผมใช้ดู Torque ครับ เพราะใช้เตือนอุณภูมิเครื่องยนต์ด้วยหากสูงเกิน...ในส่วนของ เกียร์ MT ก็ยังสามารถให้แสดงตำแหน่งเกียร์ได้ด้วย...

https://youtu.be/QXKq3RmtAmc
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2018, 20:21:26 โดย Deejin »

ออฟไลน์ walkerclub9

• *
  • สมาชิก ID: 4302
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เอก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 เม.ย. 2020, 23:09:06 »
ต้องลองหน่อยแล้ว

ออฟไลน์ Madman

• *
  • สมาชิก ID: 11687
  • จังหวัด: สระบุรี
  • ชื่อเล่น: แคน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 พ.ค. 2020, 17:45:04 »
 ???

Tags: