เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่ ไม่มีให้ อยากได้ ลองทำดูครับ...(APIM Firmware Updated)  (อ่าน 1888 ครั้ง)

ออฟไลน์ Phanupong.S

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 13919
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: ดู้
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
    • รางวัลและกิจกรรม

ขึ้นแบบนี้กด Test run ได้เลยใช่ไหมครับท่าน (ทำไมไม่ขึ้นสีเขียวแบบท่าน)

สวัสดีครับท่าน Phanupong.S
เท่าที่ดูตามภาพ หากเข้าใจไม่ผิดผมคิดว่าของท่านน่าจะตรงอยู่แล้วนะครับ ลองเปิด Function Calmscreen ดูก่อนได้เลยครับ.

เปิด Function Calmscreen แล้วต่อ ODB2 ใช้สาย OBDLink EX ไม่ขึ้นอะไรเลยครับท่าน

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 11
  • ชื่อเล่น: ดีจิน

เปิด Function Calmscreen แล้วต่อ ODB2 ใช้สาย OBDLink EX ไม่ขึ้นอะไรเลยครับท่าน

Calibration level ผมลองหาโหลดแล้ว ยังหาไม่ได้ครับ ไม่แน่ใจว่าจะเกี่ยวมั๊ยน๊ะ (3U5T-14G371-FDF.vbf)
แต่อย่างไรก็ตามครับ หากละเรื่อง Update firmware ไปก่อน เมื่อเปิด Calm Screen ตาม Code แล้วก็ลองดูที่หน้า Display settings ดูก่อนก็ได้ครับ หาก Support ก็ต้องมี Menu Calm Screen ขึ้นมาเลย เพียงแต่หากไม่ได้อัพเดท Firmware เวลา Restart ระบบใหม่ก็จะหายไปเท่านั้นเองครับ.

• **

Calibration level ผมลองหาโหลดแล้ว ยังหาไม่ได้ครับ ไม่แน่ใจว่าจะเกี่ยวมั๊ยน๊ะ (3U5T-14G371-FDF.vbf)
แต่อย่างไรก็ตามครับ หากละเรื่อง Update firmware ไปก่อน เมื่อเปิด Calm Screen ตาม Code แล้วก็ลองดูที่หน้า Display settings ดูก่อนก็ได้ครับ หาก Support ก็ต้องมี Menu Calm Screen ขึ้นมาเลย เพียงแต่หากไม่ได้อัพเดท Firmware เวลา Restart ระบบใหม่ก็จะหายไปเท่านั้นเองครับ.
ใช่ครับท่านผมก็หายทุกครั้งที่เริ่มระบบใหม่ครับ 555:)

ใช่ครับท่านผมก็หายทุกครั้งที่เริ่มระบบใหม่ครับ 555:)
แสดงว่า APIM น่าจะรองรับ เพียงแต่ยังขาดการอัพเดท Firmware เท่านั้นเอง
ลองกด Test run ดูแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ. เทคนิคที่ผมทำได้คือผมเอาไฟล์ Firmware ทั้งหมด copy ไปไว้ที่ C:\Users\%username%\Documents\CalibrationFiles\APIM แล้วกด Test run หากผ่านก็น่าจะอัพเดทได้ครับ.
ผมคิดว่าของท่าน หากกด Test run แล้วยังไม่ผ่าน อาจจะต้องหาไฟล์ Firmware ให้ได้ก่อนแล้วลองดูอีกทีครับ.
เอาใจช่วยครับ

พอจะแชร์ตัว exe ของ Forscan 2.4.0 ให้โหลดได้ไหมครับ ไปหาใน Forscan แล้วไม่มีให้โหลดครับ
สวัสดีครับท่าน ต้องขอโทษด้วยที่ตอบช้า เพิ่งมาเห็น รบกวนส่งเมล์หาผมหน่อยครับ เดี๋ยวผมแชร์ให้

• **

แสดงว่า APIM น่าจะรองรับ เพียงแต่ยังขาดการอัพเดท Firmware เท่านั้นเอง
ลองกด Test run ดูแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ. เทคนิคที่ผมทำได้คือผมเอาไฟล์ Firmware ทั้งหมด copy ไปไว้ที่ C:\Users\%username%\Documents\CalibrationFiles\APIM แล้วกด Test run หากผ่านก็น่าจะอัพเดทได้ครับ.
ผมคิดว่าของท่าน หากกด Test run แล้วยังไม่ผ่าน อาจจะต้องหาไฟล์ Firmware ให้ได้ก่อนแล้วลองดูอีกทีครับ.
เอาใจช่วยครับ
ขอบคุณครับท่าน Deejin ต้องขอลองก่อนแล้วจะมารายงานผลนะครับท่าน

Tags: