เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลื่ยน​โคมไฟหน้า​ Everest 2.0 (2021)Trend จากธรรมดา(ไม่มีDRL) เป็น​Bi-Led​ DRL  (อ่าน 393 ครั้ง)

ออฟไลน์ liquidoxide

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 14348
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Samut Prakarn
  • ชื่อเล่น: กานต์
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
เปลื่ยน​โคมไฟหน้า​ Everest 2.0 turbo (2021)Trend
จากธรรมดา(ฮาโเจนไม่มีDRL) ไปเป็น​Bi-Led​ DRL
ต้องปรับหรือแก้ไข ใน​ Forscan​ ตรงไหนบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2021, 14:05:32 โดย liquidoxide »

ออฟไลน์ Deejin

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9939
  • พลังน้ำใจ : 11
  • ชื่อเล่น: ดีจิน
เปลื่ยน​โคมไฟหน้า​ Everest 2.0 turbo (2021)Trend
จากธรรมดา(ฮาโเจนไม่มีDRL) ไปเป็น​Bi-Led​ DRL
ต้องปรับหรือแก้ไข ใน​ Forscan​ ตรงไหนบ้างครับ
สวัสดีครับท่าน.
แวะมาเอาใจช่วย เนื่องจากไฟใหม่นั้น ช่างสวย...เกินห้ามใจครับ. แฮ่ ๆ...
ผมเองยังไม่มีให้ลองก็เลยยังบอกได้ไม่เต็มปากนอกจากคงต้องรอ เพื่อนๆ พี่ ๆ ที่มีประสบการณ์ตรงละครับท่าน...
หากไม่นับ ความสวย. ส่วนตัวผมเองเปลี่ยนไปใช้ทั้ง HID และก็ LED แทน. ส่วน Daylight ผมก็เปลี่ยนจาก H15 ที่มีไปเป็น LED ในส่วนที่มีของไฟเลี้ยวแทน ก็ได้ผลเป็นที่พอใจแล้วสำหรับผม.
ขอให้ Project ท่าน สำเร็จไว ๆ ขอเอาใจช่วยอยู่ห่าง ๆ ครับ.

ออฟไลน์ aphiyuth

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 13992
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: nui
ใช้งบไปเท่าไหล่หนะครับพี่

Tags: