เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Bn EV

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/EverestClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำสาดขึ้นกระจกหน้าเวลาเจอแอ่งน้ำความเร็ว40ถึง60ก็น้ำบานแล้วครับอันตรายมาก  (อ่าน 44264 ครั้ง)

ออฟไลน์ บัณฑิต

• สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 687
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ส้มแป้น
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ฟอร์ดรีบแก้ไขด่วนผมออกมาวันแรกมีโอกาศลุยฝนเลยครับถ้าเปิดที่ปัดน้ำฝนไม่ทันมีงานเข้าเพราะฝนตกทางลาดยางดำไฟจะกลืนไปกลับถนนสาเหตุเพราะเอเวอร์เรสตัวในไทยถอดแผ่นใต้กันชนออกหรือเปล่าหรือออกแบบไม่ดี

ออฟไลน์ Nuntavit

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2459
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก
ใช่ครับ รถผมก็มีน้ำสาดขึ้นกระจกบานหน้าเช่นกันครับ แต่ก็ถือว่ายังไม่มากนะครับยังอยู่ในเกณฑ์ไม่อันตรายมาก ถ้าเทียบกับปาเจโร่สปอร์ตคันเก่าของผม คันนั้นสาดแบบมองไม่เห็นทางข้างหน้าเลยครับ ลองมองดูจากใต้บังโคลนด้านหน้ารถแล้ว ท่าทางฟอร์ดจะไม่ได้ใส่แผ่นยางกันน้ำสาดขึ้นกระจกบ้านหน้ามาครับ   :emo_008:

ออฟไลน์ myx

• สมาชิก ID: 3027
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
กระจกบานหน้าผมติดฟิล์มใส crystalline เลยมองเห็นน้ำชัด  >:D
ผมนี่มุดหลบน้ำตลอดเลย  :-\

ว่าแต่แผ่นยางกันน้ำสาดตรงบังโคลนนี่มันเป็นยังไงเหรอครับ  :-X

กระจกบานหน้าผมติดฟิล์มใส crystalline เลยมองเห็นน้ำชัด  >:D

ว่าแต่แผ่นยางกันน้ำสาดตรงบังโคลนนี่มันเป็นยังไงเหรอครับ  :-X
รถผมติดฟิล์ม smarttech บานหน้า 60% ก็เห็นน้ำชัดเจนเหมือนกันครับ แต่ถ้าลองน้ำได้สาดขึ้นมาบนกระจกหน้าแล้วต่อให้ไม่ติดฟิล์มก็มองไม่เห็นทางครับ ผมส่งรูปตัวอย่างแผ่นยาง/พลาสติก ที่มีหน้าที่ป้องกันน้ำสาดขึ้นกระจกรถยนต์มาให้ดูครับ ปกติรถส่วนใหญ่จะมีติดตั้งมาจากโรงงานแล้วครับ ไม่ว่าเก๋ง , กระบะ , PPV , SUV มีเหมือนกันหมดครับ

ปล,ตัวอย่างจาก MU X

ออฟไลน์ การรอคอย...

• สมาชิก ID: 3094
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: เพชรบูรณ์
เป็นเหมือนกันนึกว่าคนสาดนำ้เล่นสงกรานยิ่งกลางคืนด้วยมืดตึ๊บ :-[

ออฟไลน์ Everestlover

• สมาชิก ID: 163
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: Ayutthaya
  • ชื่อเล่น: Alfa
เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ แต่เรนเจอร์ไม่มีปัญหานี้นะครับ

ออฟไลน์ arnon

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3090
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: อาร์ท
  • จงอย่าหยุดที่จะฝัน เพราะฝันนั้นอาจเป็นจริงได้เสมอ
ไม่ลองตั้งที่ปัดแบบ Auto ล่ะครับช่วยได้เยอะเลยครับ ปัดเร็วมาก

ออฟไลน์ Ham Bang

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2235
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Ham
ตั้ง ออโต้ไว้เลยครับ ปัดทันครับ ตัวกันน้ำสาดกันน้ำแอ่งบนทางสูง เช่นสะพานแล้วตกใส่รถไม่ได้นะครับและถ้าท่านขับในเมือง ท่านจะเจอน้ำกระฉอกออกมา จากสะพานเยอะมาก ตั้งออโต้เลยครับช่วยได้เคลียร์เร็วด้วยครับ

ออฟไลน์ myx

• สมาชิก ID: 3027
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง

รถผมติดฟิล์ม smarttech บานหน้า 60% ก็เห็นน้ำชัดเจนเหมือนกันครับ แต่ถ้าลองน้ำได้สาดขึ้นมาบนกระจกหน้าแล้วต่อให้ไม่ติดฟิล์มก็มองไม่เห็นทางครับ ผมส่งรูปตัวอย่างแผ่นยาง/พลาสติก ที่มีหน้าที่ป้องกันน้ำสาดขึ้นกระจกรถยนต์มาให้ดูครับ ปกติรถส่วนใหญ่จะมีติดตั้งมาจากโรงงานแล้วครับ ไม่ว่าเก๋ง , กระบะ , PPV , SUV มีเหมือนกันหมดครับ

ปล,ตัวอย่างจาก MU X

ขอบคุณครับ  :-\

ออฟไลน์ Bobby friday

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 3655
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: บีบี
 :o

ฟังดูอันตรายเหมือนกันนะครับเรื่องนี้ !

แต่ยินดีด้วยนะครับที่ปลอดภัย...

:emo_090:

ออฟไลน์ ล้อหมุน

• สมาชิก ID: 3783
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: ต้อม
เจ้าหน้าที่ FORD เข้ามาอ่านแล้วอย่านิ่งเฉยนะครับ ฝากไปแจ้งผู้บริหารด้วย เพราะเกี่ยวข้องกับความปลอดภัยของลูกค้าโดยตรง  :) 

ออฟไลน์ thong

• สมาชิก ID: 2446
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กาญจนบุรี
  • ชื่อเล่น: ธง
สาดทุกรุ่นแหละครับ กระบะผมวีโก้ เจอแอ่งน้ำเยอะๆยาวๆสาดขึ้นกระจกบานหน้าเหมือนกันครับ ขับเจอน้ำขังต้องระวังครับ แต่ถ้าบริษัทผู้ผลิตแก้ไขได้ก็ควรแก้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ต.ค. 2015, 18:30:32 โดย thong »

สาดทุกรุ่นแหละครับ กระบะผมวีโก้ เจอแอ่งน้ำเยอะๆยาวๆสาดขึ้นกระจกบานหน้าเหมือนกันครับ ขับเจอน้ำขังต้องระวังครับ แต่ถ้าบริษัทผู้ผลิตแก้ไขได้ก็ควรแก้นะครับ
ต้องมาลองขับ pajero sport หรือ everest ลงแอ่งน้ำดูครับ ไม่ต้องเยอะๆยาวๆแบบที่เคยขับ vigo เลยครับ แค่ลงระยะสั้นๆก็กระจายเต็มหน้ากระจกรถแล้วครับ มีโอกาสลองดูนะครับ ประสบการณ์ใหม่แน่นอนครับ

ออฟไลน์ Kimz13

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 3391
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: คิม
ผมขับ bt50pro มาก่อนก็เป็นครับ ผมเลยคิดว่าคงปกติถ้าใช้ความเร็ว หรือมันจะไม่ปกติครับ

ออฟไลน์ Manapan

• สมาชิก ID: 3274
  • จังหวัด: ศรีสะเกษ
  • ชื่อเล่น: Sl